Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 25

Thread: ขำ ๆ ค่ะ ได้รับมาจาก FW. MAIL

Warning Points:
    0/5

ขำ ๆ ค่ะ ได้รับมาจาก FW. MAIL

โมด : ฮัลโหล …
    ชาติ : กูชาตินะ … ไอ้โมด กูจะเข้ากรุงเทพ มีธุระนิดหน่อย …
    โมด : เฮ้ย … จริงดิ มึงจะมาเมื่อไหร่วะ
    ชาติ : วันศุกร์ มึงว่างมั้ยเนี่ย
    โมด : เฮ้ย … มึงมา กูไม่ว่าง ก็ชาเย็น เต็มที
    ชาติ : แหม ชาเย็น ไอ้สลัด
    โมด : สยามแล้วกัน มึงยังจำทางในกรุงเทพได้นะ
    ชาติ : ดูถูก ไอ้เวร สามสี่ปีเอง แม่_จะเปลี่ยนอะไรนักหนา
    โมด : เออ เออ สยาม นะโว้ย 5 โมงครึ่ง
    ชาติ : เออ … แล้วเจอกัน แค่นี่ล่ะ
    โมด : แค่นี้นะ … บาย
    .
    .
    .
    (สยามฯ - วันศุกร์ - 5 โมงสิบห้า)
    โมด : ฮัลโล มึงอยู่ไหนแล้ว
    ชาติ : ยืนรอมึงอยู่ หน้าตึกใหญ่ๆ
    โมด : ไอ้เวร หน้าร้านอะไร เดี๋ยวกูไปหามึงเอง
    ชาติ : เออ … อุบลภัณฑ์
    โมด : (งง) … มีด้วยเหรอวะ ร้านนี้ สยามนะโว้ย
    ชาติ : เออ … ป้ายเหลืองๆ คนเต็มเลย
    โมด : นึกไม่ออกจริงๆ ว่ะ … อุบลภัณฑ์ เนี่ยนะ
    ชาติ : …
    โมด : มึงเห็น แมคฯ แถวนั้นมั้ย
    ชาติ : เห็น … กูเดินไปหามึงตรงนั้นแล้วกัน หน้าร้านนะโว้ย
    โมด : เออ เออ
    .
    .
    .
    (หน้าร้านแมคฯ)
    โมด : เฮ้ย … มีด้วยเหรอวะ อุบลภัณฑ์ … กูว่ากูเชี่ยวนะ แถวนี้
    ชาติ : (ชี้ให้ดู) โน่น โน่น … แหกตาดู ป้ายเหลืองๆ โน่น
    โมด : …
    ชาติ : อึ้งสิมึง แหมๆ … เชี่ยวมาก ไอ้สลัด
    โมด : ไอ้ชาติ …. เอ้ย … โอปองแปง โว้ย โอปองแปง

ชาติ : มึงอ่านไงวะ โอปองแปง … แม่_ อุบลภัณฑ์ (au bon pain) ชัดๆ
    โมด : …

0/5
    ฮามาก.....................
    ขำน้ำตาเล็ดเลยค่ะ
    แบบนี้นิวก็เคย แบบว่าเสร่อเป็นปรกติ
    เมื่อสมัยเด็กๆประมาณ10กว่าปีก่อน
    เห็นป้ายร้าน มิวมิว มันเป็นรุปแบบนี้
    ก็บ่นกับแก๊งค์เพื่อนที่ไปด้วยกัน ว่าร้านนี้ชื่อแปลกจัง กาเบ กาเบ ภาษาอะไรเนี่ย
    มันแปลว่าอะไร ร้านออกจะไฮโซ ทำไมป้ายหน้าร้านเป็นภาษาไทย
    คุณเพื่อนสวนมาเลย เค้าอ่านว่า มิวมิว ย่ะ หน้าแหกไปเลยเรา นึกแล้วยังขำจนทุกวันนี้
    คนก็เยอะ เสียงนิวก้ดัง 555
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

pieinlove's Avatar
    pieinlove is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by newsguy View Post
    ฮามาก.....................
    ขำน้ำตาเล็ดเลยค่ะ
    แบบนี้นิวก็เคย แบบว่าเสร่อเป็นปรกติ
    เมื่อสมัยเด็กๆประมาณ10กว่าปีก่อน
    เห็นป้ายร้าน มิวมิว มันเป็นรุปแบบนี้
    ก็บ่นกับแก๊งค์เพื่อนที่ไปด้วยกัน ว่าร้านนี้ชื่อแปลกจัง กาเบ กาเบ ภาษาอะไรเนี่ย
    มันแปลว่าอะไร ร้านออกจะไฮโซ ทำไมป้ายหน้าร้านเป็นภาษาไทย
    คุณเพื่อนสวนมาเลย เค้าอ่านว่า มิวมิว ย่ะ หน้าแหกไปเลยเรา นึกแล้วยังขำจนทุกวันนี้
    คนก็เยอะ เสียงนิวก้ดัง 555
    เอ๊ะๆ มันมะได้ออกเสียงว่า มิอุ มิอุ หรอค๊า

คริคริ แอบแซวคุณนิว ^^

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

SuperMonkey's Avatar
    SuperMonkey is offline Trusted Member
    0/5
    ฮ่าๆๆๆ ผมชอบ
    กาเบ กาเบ อ่ะ

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    ปล่อยไก่กันเต็มที่เหมือนกัน อยากจะบอกว่าเคยอ่านกาเบ เหมือนกันเมื่อหลายปีมาแล้ว
    แต่ก่อนมันมีร้านไอศกรีม TCBY (ทีซีบีวาย) ออกจะไฮโซ
    ดั๊นไปอ่านแทคบี้ ใครจะไปรู้ฟระ ว่าอ่านตัวอักษรเรียงกันเลยเชียว
    แต่ตอนนั้นยังเด็กอยู่ สังคมเลยให้อภัย
    ลองเป็นตอนนี้สิ โดนตื๊บติดดินแหงมแหงม
    RycooL RycooL

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Wink

อ่านผิดๆ อย่างนี้ ทำคนหน้าแตกมาหลายรายแล้วนะคะ
    guy laroche - กายลาโรเช่
    bebe ???? ... มันคือ บีบี

ใครอ่านผิดนี่แทบแทรกแผ่นดินหนี เค้าจะหาว่าเราตกเทรนด์อย่างแรงงง :cry:

0/5

Talking

...........พุ่งนี้จะไปกินโก้โก้เยนที่อุบลภัณฑ์ดีก่า................5555

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

Cool RE: ขำ ๆ ค่ะ ได้รับมาจาก FW. MAIL

ฮาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

airyen's Avatar
    airyen is offline Trusted Member
    0/5

Wink

อ่าน กาเบ กาเบ เหมือนกันเยย เหอๆๆ
    แต่ขำ
    อุบลภัณฑ์ เด๋วไปเล่นมุกนี้กะเพื่อนฝรั่งบ้างดีก่า ฮ่าๆๆ

ขอเล่าบ้างคะ มีอาจานคนอเมริกันมาเรียนภาษาไทยรู้จักกันอยู่คนนึงคะ
    เค้ามาเล่าว่า ตอนเค้าขึ้นเท๊กซี่ เค้าก็พูดไปว่า โอเรนเทล? (หมายถึง Oriental Hotel อะคะ) แล้วพี่แท๊กซี่บอก โนๆไม่มีๆ เถียงกันอยู่นานมาก
    จากนั้นอาจานเลยบอกเค้าไปว่า OK Listen
    โอ---เลน---เต็น (ต้องนึกหน้าตอนทำปากดว้ยนะคะ)เท่านั้นหล่ะคะ
    แท๊กซี่ก็ อ๋อ let's goๆ อาจานงงแล้วส่ายหัวเลยคะ ฮ่าๆๆ
    อันสตรี ไร้ศีล ก็สิ้นสวย บุรุษด้วย ไร้ศีล ก็สิ้นศรี
    แม้ภิกษุ ไร้ศีล ก็สิ้นดี ถึงเมธี ไร้ศีล ก็สิ้นงาม
    http://i461.photobucket.com/albums/qq333/airyen/cartoon/kapook_6738.gif

0/5
    55555 ฮาจริงๆค่ะ
    คุณนิว...มันคือ กาเบ กาเบ จริงๆด้วย อิอิอิอิ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook