Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: รีวิว สัมมนา "จากนักเรียนรู้ สู่ ผู้สร้างงาน อย่างรับผิดชอบต่อวิชาชีพ ใน ธุรกิจสมัยใหม่ " ครั้งที่ 1 วันที่ 17 เมษายน 2554 ณ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตบางเขน

Warning Points:
    0/5

Review ฉบับ นักเรียนรู้ ตอน สัมมนา "จากนักเรียนรู้ สู่ ผู้สร้างงาน อย่างรับผิดชอบต่อวิชาชีพ ใน ธุรกิจสมัยใหม่ ครั้งที่ 1 วันที่ 17 เมษายน 2554 ณ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตบางเขน

Review ฉบับ นักเรียนรู้ ตอน สัมมนา "จากนักเรียนรู้ สู่ ผู้สร้างงาน อย่างรับผิดชอบต่อวิชาชีพ ใน ธุรกิจสมัยใหม่ ครั้งที่ 1 วันที่ 17 เมษายน 2554 ณ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตบางเขน

เนื่องจากวันที่ 17 เมษายน 2554 ผมกับเพื่อนๆ ได้มีโอกาสได้ไปฟังสัมมนา ในหัวข้อ "จากนักเรียนรู้ สู่ ผู้สร้างงาน อย่างรับผิดชอบต่อวิชาชีพ ใน ธุรกิจสมัยใหม่ สัมมนาครั้งนี้เป็นสัมมนาที่ถ่ายทอดเรื่องราว แนวทาง การศึกษา ไปจนถึงทางเลือกที่มีหลังจากจบการศึกษา

สำหรับผม สาระของสัมมนาครั้งนี้เป็นเรื่องที่ผมควรจะรู้ แต่ผมกลับไม่เคยได้รู้ในหลักสูตรวิชาที่ผมเลือกศึกษา
    สัมมนาครั้งนี้ทำให้ผมเริ่มที่จะมองหาเส้นทางการศึกษา ที่เหมาะกับปลายทาง ชีวิตที่ผมเลือกและอยากไปให้ถึง
    ขอบคุณสัมมนาครั้งนี้ที่ทำให้ผมได้รู้ว่า การเรียนไม่ใช้แค่รู้ แต่ต้องใช้ อย่างรับผิดชอบ ………..ขอบคุณครับ
    Last edited by Moon; 07-17-2011 at 02:48 PM.
    Thanks bit, itasian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like bookerian, IAm ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    Blog Entries
    4
    0/5
    ขอบคุณ คุณ Moon ค่ะ สำหรับรีวิว
    ชอบประโยคนี้ค่ะ
    สัมมนาครั้งนี้ที่ทำให้ผมได้รู้ว่า การเรียนไม่ใช้แค่รู้ แต่ต้องใช้ อย่างรับผิดชอบ …

ฝากติดตาม Business Social Group ของร้านแอมด้วยนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ
    Iam-Better2U เพราะเราใช้ เราดีขึ้น เราจึงสรรสิ่งที่ดีสำหรับคุณ

ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    Thanks Moon ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like bit, bookerian ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    Quote Originally Posted by IAm View Post
    ขอบคุณ คุณ Moon ค่ะ สำหรับรีวิว
    ชอบประโยคนี้ค่ะ
    สัมมนาครั้งนี้ที่ทำให้ผมได้รู้ว่า การเรียนไม่ใช้แค่รู้ แต่ต้องใช้ อย่างรับผิดชอบ …
    ขอบคุณมากคุณ IAm ครับ
    Like bit, IAm ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    25
    0/5
    Quote Originally Posted by Moon View Post
    ขอบคุณสัมมนาครั้งนี้ที่ทำให้ผมได้รู้ว่า การเรียนไม่ใช้แค่รู้ แต่ต้องใช้ อย่างรับผิดชอบ ………..ขอบคุณครับ
    ถูกใจประโยคนี้เช่นกันค่ะ และขอบคุณค่ะที่ช่วยเตือน... "การเรียนไม่ใช้แค่รู้ แต่ต้องใช้ อย่างรับผิดชอบ"

ส่วนตัวก้ชอบสัมมนาหัวข้อนี้เหมือนกัน รู้สึกว่าหากเรากำลังเรียนอยู่แล้วได้ฟัง ได้รู้ เรื่องราว เนื้อหาในสัมมนาแล้วจะคุ้มมาก กับเวลาที่เรามาฟังหนึ่งวัน มีประโยชน์มากๆ กับชีวิตการเรียน การศึกษาที่เหลืออยู่
    เชื่อว่า หากได้ฟังแล้ว พอเรียนจบไปจะไม่รู้สึกเคว้ง ว่างเปล่า กลวงๆ แน่นอน

สำหรับคนที่สนใจ มีรายละเอียดในลิงค์นี้ค่ะ http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=107949
    Last edited by bookerian; 07-08-2011 at 01:42 AM.
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Like bit, IAm ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Comments from Facebook