Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 43

Thread: Paris ภาคที่ 3 มาแล้ว ค้า

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Paris ภาคที่ 3 มาแล้ว ค้า

ขอบคุณ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ นะคะ ได้รับกำลังใจถล่มทลายเลยค่ะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ถ้ามีโอกาสได้ไปเที่ยวไหนจะมารีวิว อีกนะคะ เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ Y_____Y

วันนี้เราจะไปเที่ยว สวนโมเน่ต์กันนะคะ อยากไปมานานแล้ว ชอบสวนเค้ามาก ตอนได้ดูนิทรรศการโมเน่ต์ ตอนไปเที่ยวที่อังกฤษ เห็นรูปที่คุณตาเค้าวาดแล้ว ชอบมากเลยค่ะ คิดไว้ว่า ซักวันจะต้องไปให้ได้ อ่านเจอในบทความว่าคุณตาโมเน่ต์ ได้เงินขายรูปเท่าไหร่ คุณตาเค้าเอามาปรับปรุงสวน เกือบหมดเลยค่ะ

เริ่มต้นตอนเช้านะคะ นึกไม่ออกก็ไปทานข้าวเช้าที่ Laduree อีกค่ะ ชอบค่ะ สวยดี วันนี้เค้าให้นั่งข้างล่างค่ะ แล้วเค้าบอกว่า NO PICTURE PLEASE Y____Y วันก่อนถ่ายไม่เห็นว่าเราเลย เศร้า

มิลเฟยที่นี่ รสชาติ ไม่ค่อยอร่อยค่ะ หน้าเค้าหวาน แล้วตัวไส้ก็หวาน มันก็เลย หวานไปกันใหญ่ค่ะ ส่วน French toast นี่ อร่อยเหมือนเดิมค่ะ

พอทานอาหารเช้าเสร็จก็เริ่มเดินทางเลยนะคะ ก่อนเดินทาง เราต้งเช็คก่อนนะคะ ว่า รถไฟมีเที่ยวไหนบ้าง ผึ้งเลือกไปเที่ยว 10.20 นะคะ

ด้านล่างนี่เป็นตารางรถไฟ กับรถบัส นะคะ

Last edited by greenpark; 05-11-2011 at 10:54 PM.
    Thanks l_zj, bookerian, Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    ก่อนอื่นเราต้องไปขึ้นรถไฟที่ Saint Lazare นะคะ

พอเข้าสถานีได้ ให้เดินตามป้ายแบบนี้เลยค่ะ

แล้วก็ไปซื้อตั๋วที่ บูทขายตั๋วนะคะ เดินเข้าไปสุดทางเลยค่ะ ใครมี Credit Card อยากซื้อกับตู้ขายอัตโนมัติ ก็ตามสะดวกเลยค่ะ

พอได้ตั๋วปุ๊ปก็ให้ไปปั๊มเวลาที่ตู้สีเหลือง จะอยู่หน้า ชานชลานะคะ แล้วก็ให้ดู ขบวนรถไฟที่เราจะไป ว่าอยู่ที่ชานชลา หมายเลขอะไรค่ะ ของเราปลายทางเขียนว่าไป ROVEN นะคะ

พอถึง VERNON ปุ๊ปคนลงเยอะมากค่ะ เดินตามเค้าไปเรื่อยๆนะคะ ด้านหลังจะเป็น สถานีที่เราเพิ่งออกมาค่ะ

เที่ยวนี้โดนแซงคิวอีกแล้วค่ะ เค้าเดินตามคิวกันมาเรื่อยๆ ยัยเพิ้งที่ไหนก็ไม่รู้มาแซงคิวฝรั่งที่อยู่ข้างหน้าเรา เค้าก็ไม่ว่า เราก็ไม่รู้จะทำยังไง แฟนผึ้งบอกหน้าตาก็ไม่ดี นิสัยยังไม่ดีอีก แฟนผึ้งนี่สุดยอดเลย Y___Y ถ้าฟังไทยออกนี่มีต่อยแน่นอน -_-" แล้วสิ่งที่ผึ้งกับแฟน คิดไว้ก็เป็นจริง เวลาซื้อหวยทำไมมันไม่แม่นอย่างงี้เนี่ย แง แง แง กลุ่มที่แซงหน้าเรา ขึ้นรถได้เป็นกลุ่มสุดท้าย ส่วนผึ้งกับแฟนนี่ต้องรอคันต่อไป กระซิก กระซิก กระซิก แล้วคิดดูนะคะ ว่ากว่าจะจ่ายเงินขึ้นรถ กว่าจะนั่ง โอ๊ย ปาเข้าไปเกือบครึ่งชั่วโมง แค้นมาก

แนะนำนะคะว่า ถ้าลงจากรถไฟเนี่ย จะขึ้น Taxi หรือว่า รสบัส เป็น choice ที่ดีที่สุดนะคะ ขอร้องนะคะ ว่าอย่าเดิน เพราะเห็นเส้นทาง แล้วเครียดค่ะ เลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวา ไปเองท่าจะไม่รอดค่ะ
    Last edited by greenpark; 05-09-2011 at 04:24 PM.
    Thanks Nakderntang ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    พอถึงบ้านโมเน่ต์นะคะ เค้าจะจอดที่ลานจอดรถ เราต้องเดินไปนิดนึงค่ะ ไม่ไกลค่ะ เดินตามทางเดินที่เค้าจัดไว้ให้ค่ะ

ขนาดรีบเดินนะคะ เห็นคิวแล้วจะเป็นลม แอ๊ะ แนะนำให้ซื้อตั๋วทาง Internet มาก่อนนะคะ จะได้ไม่ต้องเข้าคิวค่ะ

หัวหน้าแก๊งลูกหมูกับ ลูกสมุนค่ะ น่าสงสารคุณสามีค่ะ เห็นเด็กกินไอติมแล้วทำหน้าละห้อย เลยออกไปซื้อมาให้ทานค่ะ 55555 เด็กบ้านนี้น่ารักมากเลยค่ะ พ่อแม่เค้าก็น่ารัก เห็นกันทีไร ยิ้มให้กันตลอดค่ะ ฟังจากภาษาเค้า คาดว่าเป็นคนเยอรมันค่ะ ^^

เฮีย น้ำลายไหลแล้ว เช็ดด่วน 55555
    Last edited by greenpark; 05-09-2011 at 04:35 PM.
    Thanks Nakderntang ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    หน้าตาตั๋วนะคะ

พอเข้ามาได้นี่ ต่างคนต่างเดินเลยค่ะ ตรงไหนก็สวยไปโม๊ด

Last edited by greenpark; 05-09-2011 at 05:00 PM.
    Like bookerian, Nakderntang ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5

Last edited by greenpark; 05-09-2011 at 04:57 PM.
    Like Nakderntang ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5

Like Nakderntang ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    รูปคุณตาโมเน่ต์ค่ะ

ร้านขายของที่ระลึกค่ะ

อยากได้ไปหมดเลย Y___Y
    Like bookerian, Nakderntang ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    เดินเล่นซักพักก็กลับมายืนเข้าแถว รอรัสบัสกลับไปที่สถานีรถไฟนะคะ ตอนซื้อตั๋วนี่ให้ซื้อไปกลับเลยนะคะ บอกเค้าว่าให้ open ตั๋วไว้ค่ะ รอเราจะขึ้นเที่ยวไหน ก็ไป stamp ที่ตู้สีเหลืองก่อนขึ้นรถไฟค่ะ

พอกลับเข้าเมืองมาปุํป ก็ไป shopping ที่ Lafayette ค่ะ

เดินเล่นซักพักก็ไปทานอาหารเย็นที่ Leon ค่ะ ขายหอยเป็นหม้อๆ อิอิอิ อิ่ม อร่อย สะใจมากค่ะ แนะนำให้ทานเป็น Set นะคะ เพิ่มเงินไม่เท่าไหร่ก็ได้ ครบเลยค่ะ

ถ้าได้น้ำจิ้มซีฟู้ดนี่แหล่มเลยนะคะ 55555

ของผึ้งเป็นนมค่ะ หอมมาก ^^

ส่วนของหวานผึ้งเอาเป็น Waffle ค่ะ ส่วนของสามี เป็น ไอติม 3 ลูกค่ะ ^^

แล้วร้านเนี่ยเค้าจะเสริ์ฟ french fried เป็นถ้วยเลยนะคะ เพราะเค้าเห็นผึ้งกับแฟน เค้ารีบเอา ซอสมะเขือเทศมาให้เลยค่ะ โอ้ว ดีใจจนน้ำตาจะไหล เพราะมาเที่ยวเนี่ย ไม่กล้าขอซอสมะเขือเทศเลยนะคะ ไม่กล้าค่ะ อีกแป๊ปนึง เอาไปให้โต๊ะเด็ก 555555 สงสัย คน asia คงขอเยอะ รีบเอามาให้เลยค่ะ จะได้ไม่ต้องขอ อิอิอิ
    Last edited by greenpark; 05-09-2011 at 05:33 PM.

0/5
    พอทานเสร็จ ก๊รีบไปเปลี่ยนเสื้อที่โรงแรมค่ะ เพราะคืนนี้จะไปดู Moulin Rouge ค่ะ ผึ้งจองตั๋ว online ของเค้าเลยนะคะ ถูกสุดเลย ผึ้งดูรอบ 3 ทุ่มนะคะ ค่าตั๋วคนละ 90 ยูโรค่ะ สนุกมากค่ะ แต่แนะนำให้ ซื้อแบบมีเครื่องดื่มด้วยนะคะ ราคาประมาณ คนละ 110 ยูโรค่ะ นั่งดูอย่างเดียวเหมือนเป็น ไส้ติ่งเลยค่ะ แง แง แง นั่งดูเค้าทานข้าว ดื่ม แชมเปญกัน ฝรั่งอเมริกันที่นั่งเป็นไส้ติ่งด้วยกัน อิอิอิ บ่นกับแฟนเค้าเลยค่ะว่า very disappoint พอโชว์มาก็ O.K. ค่ะ ในนี้เค้าห้ามถ่ายรูปนะคะ แต่เห็นคนจีนที่นั่งอยู่ข้างหน้า แอบถ่ายเรื่อยเลยค่ะ พอเห็นเค้าตะโกนเลยนะคะ ว่าห้ามถ่ายรูป ก็อายกันไป

รูปนี้เหมือนก๊อตซิล่าเลยอ่ะ สามีถ่ายย้อนขึ้นมาให้เห็นกังหันค่ะ เศร้า Y___Y

ดูเสร็จออกมา ก็เห็นคนที่จะดูรอบ 5 ทุ่ม มารอกันเต็มเลยค่ะ พอดูเสร็จก็ กลับโรงแรมค่ะ เหนื่อยมากกก ป้าหมดแรงแว้ว

Last edited by greenpark; 05-09-2011 at 08:17 PM.

0/5
    พอตื่นเช้ามาวันนี้ต้องกลับเมืองไทยแล้ว เย้ เย้ เย้ ที่ดีใจเพราะไม่มีตังแย้ว 55555

ตอนเช้าเลยไปเดินเล่นที่ Avenue Montaigne ค่ะ เดินแยกออกจาก ถนน ช็องเอลิเซ่ค่ะ ถนน hiso มากค่ะ มีเรื่องเล่าว่า Oprah Winfrey เค้าไปเดินที่ถนนนี้ แล้วจะเดินเข้าร้าน Hermes พอพนักงานร้าน Hermes เห็นรีบปิดประตูไม่ให้แกเข้าค่ะ Y____Y เรื่องนี้เรื่องจริงนะคะ แต่สภาพคุณ Oprah ที่เดินเข้าร้านเนี่ย คือเจ๊แกเดิน ใส่ชุดนอนเข้าไป แถมหน้าก็ไม่ได้แต่งค่ะ เอ่อ เรื่องนี้ no comment นะคะ 55555 แล้วเจ๊แก ก็ไปบ่นในรายการของเจ๊ กลายเป็นเรื่องเป็นราวใหญ่โตเลยค่ะ ทาง Hermes ต้องทำหนังสือมาขอโทษเลยค่ะ แต่ถนนเส้นนี้ หรูมากๆๆๆๆๆ มีแต่ของดีๆ สวยๆ แบบ คัดมาแล้ว ทั้งนั้นเลยค่ะ

ภาพข้างล่างทั้งหมดเป็นของ Chanel นะคะ ดูไปกัดลิ้นไปเลยค่ะ

อยากได้นาฬิกา เรือนนี้มากเลยค่ะ สามีบอกว่า จะซื้อให้ตอนครบรอบแต่งงาน 300 ปีค่ะ -_-" เอ่อแล้วน้องๆว่า นาฬิกาเรือนนี้พี่มีโอกาสได้มั้ยค่ะ กระซิก กระซิก กระซิก

Last edited by greenpark; 05-09-2011 at 06:16 PM.
    Thanks cutewit, BirdBizBijoux ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like rosarium, SPEZZ, robert ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook