Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8

Thread: *<3<3 Review:: Buffet Cake @ Novotel !!<3<3 *

Warning Points:
    0/5

*<3<3 Review:: Buffet Cake @ Novotel !!<3<3 *

วันนี้มารีวิวเค้กแสนอร่อยสำหรับผู้ที่ชื่นชอบทานขนมหวานค่าา
    พอ ดีได้มีโอกาสไปทานบุฟเฟ่ต์เค้กที่ โรงแรม Novotel Lotusมาค่ะ รู้สึกจะมีทุกวัน ตั้งแต่ 12.00-17.00 ราคา 235บาท(รวมเครื่องดื่มทุกชนิดค่ะ)ถ้าซื้อแบบปกติ ก็ชิ้นละ 80 บาท พอไปถึงเค้าจะเสิร์ฟสลัดให้เลย1ที่(สลัดอร่อยมากค่ะ ใส่ไส้กรอกใส่แฮมด้วย) เค้กที่นี่จัดว่าอร่อยนะคะ แต่ ขึ้นชื่อว่าของหวานกินเกิน3ชิ้นก็เริ่มจะมีคำว่าเลี่ยนเข้ามาปะปนกับความ อร่อยอยู่บ้าง ก็อาจจะต้องทานสลัดหรือผลไม้สลับกันไปกับเค้กบ้างค่ะ

รูปนี้เป็นมูสช๊อคโกแลตค่ะ อร่อยมากกกก หวานกำลังดี รสชาติกลมกล่อม ถ้าไปต้องทานให้ได้นะคะ แต่เค้กก็มีสับเปลี่ยนหมุนเวียนมาใหม่เรื่อยๆค่ะ

ทาร์ตผลไม้

Last edited by Trendsetter; 05-01-2011 at 03:09 PM.
    Thanks bookerian, IAm, amm0pat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like lukpearlukpear, Annita, Nakderntang ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

iamyimmy's Avatar
    iamyimmy is offline Trusted Member
    0/5
    confirm อีกเสียงค่ะว่าที่นี้อร่อยจริง

"ช่วยอุดหนุนหม่ามี๊นู๋ดีหมดทู้ด้วยน๊าค๊าาา..."

••·.·´¯`·.·•y i m m y ™ •·.·´¯`·.·•
    Thanks Nakderntang ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like IAm ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

PO is offline Trusted Member
    0/5
    ราคานี้คุ้มมากเลยสำหรับคนชอบกินเค้ก

แต่เราได้เต็มที่ไม่เกินสองชิ้นก็คงจอดแล้ว เสียดายจริงๆไม่งั้นจะไปลองบ้าง อิอิ

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะค้า
    ... po po po...
    Like Nakderntang ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนแรกเข้ามาอ่าน แบบว่าตื่นตาตื่นใจ
    กับภาพเค้ก ที่เต็มโต๊ะไปหมด

พออ่านมาเจอข้อความของคุณ PO
    ราคานี้คุ้มมากเลยสำหรับคนชอบกินเค้ก

แต่เราได้เต็มที่ไม่เกินสองชิ้นก็คงจอดแล้ว เสียดายจริงๆไม่งั้นจะไปลองบ้าง อิอิ

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะค้า
    ... po po po...
    ก็เลยได้กลับไปอ่านข้อความของ คุณ Trendsetter
    ที่เขียนไว้ด้านบนใหม่ ว่า มันคือ..
    บุฟเฟ่ต์เค้ก ราคา 235 บาท
    (เจ้าของกระทู้บอกว่า ปกติเค้กชิ้นละ 80 บาท !!!)

คุ้มมากค่ะ เห็นด้วยเลย
    ขอบคุณค่ะ ที่นำมาแบ่งปัน
    Like IAm ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

amm0pat's Avatar
    amm0pat is offline Trusted Member
    0/5
    น่าทานมากๆเลยค่าาา^__^
    ไว้มีโอกาสต้องไปบ้างแล้วค่ะ

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    Blog Entries
    4
    0/5
    อ๊าก..ไม่น่าเข้ามากลางดึกเลย
    ไม่ไหวแล้ววววว น้ำลายไหล น่ากินมาาาาาาาาาาาาาากกกกกก ค่ะ
    ปุฟเฟ่จริงๆเหรอค่ะเนี่ย ไม่น่าเชื่อ โฮะๆๆๆ เราคงได้เจอกันแน่..เจ้าเค้ก

ขอบคุณ คุณTrendsetterนะคะ ที่นำมาแบ่งปัน และขอบคุณสำหรับเค้กและขนมน่ากินๆๆ ค่ะ

ฝากติดตาม Business Social Group ของร้านแอมด้วยนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ
    Iam-Better2U เพราะเราใช้ เราดีขึ้น เราจึงสรรสิ่งที่ดีสำหรับคุณ

ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    25
    0/5
    เห็นราคาแล้วตาลุกวาว ประกอบกับภาพด้วยแล้ว...
    ขอบคุณมากๆ ค่ะที่นำแนะนำ
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

0/5

Re: *<3<3 Review:: Buffet Cake @ Novotel !!<3<3 *

รีวิวง่ายได้รายละเอียดอย่างมาก เป็นข้อมูลที่น่าสนใจไม่น้อย
    slotxo true wallet

Comments from Facebook