Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: สัมนาในหัวข้อ "จากนักเรียนรู้ สู่ ผู้สร้างงาน อย่างรับผิดชอบต่อวิชาชีพ ในธุรกิจสมัยใหม่"

Warning Points:
    0/5

ขอบคุณรูปจาก http://aprilwilliamsonline.com/findi...rom-home-jobs/

ชมรมผู้ประกอบการใหม่ ด้าน IT ร่วมกันกับ ชมรม นักเรียนประกอบการ

ได้จัดสัมนาในหัวข้อ "จากนักเรียนรู้ สู่ ผู้สร้างงาน อย่างรับผิดชอบต่อวิชาชีพ ในธุรกิจสมัยใหม่" สำหรับ นักเรียน นิสิต นักศึกษา ซึ่ง เข้าฟังได้ฟรี ไม่เสียค่าใช้จ่าย

โดยจัดขึ้นครั้งแรก โดย ขอใช้สถานที่ของ ชมรม KU Innovation (โรบอท) มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ (ชั้น 5 อาคารเทพศาสตร์สถิต มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตบางเขน) ในวันที่ 17 เมษายน 2554 เวลา 9.00 น. ถึง 17.00 น.

โดยมีรายละเอียด ดังนี้ครับ

ถึงน้องๆ ที่ยังเรียนไม่จบ ชั้นอุดมศึกษา

หลายๆคน มองว่า การเรียนจบอุดมศึกษา นั้น เป็นเป้าหมายของชีวิต

หลายๆคน มองว่า ต้องตั้งใจเรียนหนังสือ ให้จบอุดมศึกษาก่อน หลังจากเรียนจบอุดมศึกษาแล้ว ค่อยคิดว่าจะทำอะไรต่อดี

หรือ แม้แต่ หลายๆคน มองว่า การเรียนจนจบอุดมศึกษา ถือเป็นช่วงที่ลำบากที่สุดในชีวิต หลังจากเรียนจบอุดมศึกษาแล้ว ชีวิตจะสบายขึ้น

แต่ในความเป็นจริงแล้ว .....

กลับพบว่า ชีวิตหลังจากเรียนจบอุดมศึกษานั้น ยากลำบากกว่า ชีวิตในช่วงเรียน มากมายก่ายกอง

บางคน กว่าจะเริ่มตั้งหลักได้ ก็ต้องเสียเวลาหลายปี

จนหลายๆคน รู้สึกเสียดาย ที่ตอนเรียนหนังสือ "ไม่ได้ ในสิ่งที่ควรได้" จากการเรียนอุดมศึกษา

ผู้บรรยายเอง ในฐานะรุ่นพี่คนหนึ่ง ที่เรียนจบอุดมศึกษาไปแล้ว จึงอยากมาเล่าความจริง ในสิ่งที่ได้เจอ จากชีวิตหลังจากที่เรียนจบอุดมศึกษาไปแล้ว

เพื่อให้น้องๆ ที่ยังไม่จบการศึกษา หรือ กำลังจะจบการศึกษา ได้มีเวลา ในการเตรียมตัว "ให้ได้ ในสิ่งที่ควรได้" จากการเรียนอุดมศึกษา เพื่อให้ชีวิต "มีทางเลือกมากขึ้น"

โดย ผ่าน ชมรมผู้ประกอบการใหม่ ด้าน IT และ ชมรม นักเรียนประกอบการ

โดย ขอใช้สถานที่ของ ชมรม KU Innovation (โรบอท) มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ในวันที่ 17 เมษายน 2554 เวลา 9.00 น. ถึง 17.00 น.

ในหัวข้อ "จากนักเรียนรู้ สู่ ผู้สร้างงาน อย่างรับผิดชอบต่อวิชาชีพ ในธุรกิจสมัยใหม่"

ซึ่ง มีหัวข้อคร่าวๆ ดังนี้

- สิ่งที่คาดหวัง และ ได้รับจริง จากการเรียนจนจบอุดมศึกษา
    - ทางเลือก ในชีวิต หลังจากเรียนจบอุดมศึกษา มีอะไรบ้าง
    - ตัวอย่าง และความจริงที่เกิดขึ้น ใน ชีวิตของผู้ที่เรียนจนจบอุดมศึกษา ของผู้บรรยาย 2 คน
    - สรุป ประเด็นสำคัญ ในการบรรยาย และ ซักถามข้อสงสัย

หากมี ข้อสงสัยใด สามารถโพสต์สอบถามได้ หรือ สอบถามได้ที่หน้า Group

"ชมรมผู้ประกอบการใหม่ ด้าน IT" ตามลิงค์ด้านล่างครับ

http://www.facebook.com/home.php?sk=...033329712&ap=1

ขอบคุณครับ
    **สำหรับ นักเรียน นิสิต นักศึกษา เท่านั้นนะครับ

หากสนใจ จะเข้าฟัง ต้องโทรยืนยัน การเข้าฟัง ที่เบอร์ 084-261-5516 (คุณป๊อป) ก่อนนะครับ

ลิงค์ อีเวนต์ ในเฟซบุ๊ค ตามลิงค์ด้านล่างนะครับ

http://www.facebook.com/event.php?eid=192893434086873

ขอบคุณครับ

Thanks Nakderntang, bookerian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    ขอขอบคุณ ผู้เข้าฟังทุกคน ทีมงานทุกคน

รวมทั้ง อ.ปัญญา เหล่าอนันต์ธนา ที่เอื้อเฟื้อ สถานที่ชมรม KU Innovation

ที่ทำให้การจัดสัมนาครั้งแรก ครั้งนี้ เป็นไปได้ด้วยดีครับ

ขอบคุณมากๆ จากใจครับ

พรอนันต์

ปล. ตอนนี้ กำลังรวบรวม บรรยากาศ การจัดสัมนา มาลงไว้ให้ชมกัน ในกรุ๊ปแห่งนี้ครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks Nakderntang ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    25
    0/5
    ไปเข้าฟังมาด้วยค่ะ โดยส่วนตัวชอบชื่อหัวข้อมากๆ "จากนักเรียนรู้ สู่ ผู้สร้างงาน อย่างรับผิดชอบต่อวิชาชีพ ในธุรกิจสมัยใหม่"

พอฟังแล้วก็ได้คิด ได้รู้สิ่งที่ไม่เคยคิดไม่เคยรู้มาก่อนมากมาย
    เสียดายค่ะที่ไม่ได้ฟังตอนที่ยังเรียนอยู่
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks bit ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Nakderntang ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    Quote Originally Posted by bookerian View Post
    ไปเข้าฟังมาด้วยค่ะ โดยส่วนตัวชอบชื่อหัวข้อมากๆ "จากนักเรียนรู้ สู่ ผู้สร้างงาน อย่างรับผิดชอบต่อวิชาชีพ ในธุรกิจสมัยใหม่"

พอฟังแล้วก็ได้คิด ได้รู้สิ่งที่ไม่เคยคิดไม่เคยรู้มาก่อนมากมาย
    เสียดายค่ะที่ไม่ได้ฟังตอนที่ยังเรียนอยู่
    ขอบคุณมากครับ

รู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ที่คุณ bookerian ได้ประโยชน์จากการสัมนาในครั้งนี้ครับ
    Last edited by bit; 04-19-2011 at 05:35 PM.

Comments from Facebook