หลักการตั้งชื่อกระทู้ขาย ประกาศขาย อย่างไรให้ได้ผลระยะยาว อย่างยั่งยืน

Printable View

• 09-21-2010, 10:07 PM
    Siambrandname Webmaster
    ขอชวนเพื่อนสมาชิกที่ร่วมซื้อขายอย่างสุจริตใจในระบบชุมชน SBN เข้าร่วม Business Social Group
    กรุ๊ปนี้ด้วยนะครับ ชมรมผู้ซื้อขายและประกอบการอย่าง "สุจริตใจ" ในระบบชุมชน SBN

เพื่อร่วมกันสร้างมาตรฐานในการซื้อขายอย่างสุจริตใจขึ้นในชุมชนแห่งนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน

ขอบคุณครับ
  • 09-21-2010, 10:55 PM
    warong
    เห็นด้วยอย่างยิ่งคร้า ++++++
    ตอนนี้ในแต่ละ วันอุ้มยอมรับว่าคนเข้ามาดู เริ่มเยอะขึ้นเพราะ เราประกาศขายสินค้าที่เรามีไว้เลย เช่นขอยกตัวอย่างคร้า อันนี้ ของเราที่ ตั้งไว้

LOT 77 Etude! Skinfood! ANNA SUI! Holika Holika! Benefit! Rojukiss! KOSE ! The faceshop! Beauty credit! Baviphat ! KISS ME !WELCOS! CANMAKE! NYX ! VICTORIA SECRET!BATH&BODY WORK! LOTREE !NATURE PEPUCBLIC!PALTY!DHC .ส่งฟรี+ของแถมเพียบคร้า

อย่างงี้เป็นต้นรู้สึกว่าตอนแรก ๆ คนดูน้อย จาก ไม่กี่คนก้อเป็น ร้อย ๆ จน สัญลักษณ์ ข้างหน้า เป็นจดหมายสีส้ม ซึ่งทำให้ดีใจแล้ว คิดว่าจะพยายามต่อไป ขอบคุณ พี่ ๆ เหมือนเดิมนะคะ ถึงตอนนี้จะยังไม่ถึง พัน แต่ จะพยายามคร้า และซื้อขายอย่างสุจริตคร้า กับ sbn & siambrandname ต่อไปคร้า
  • 09-21-2010, 10:59 PM
    bookerian
    ขอบคุณคุณ wm มากๆ ค่ะ ที่ทำให้ชุมชนแห่งนี้เป็นไปเพื่อผู้อยู่อาศัยจริงๆ

จะยึดอันนี้ไว้ค่ะ
    "ต้องการให้คนที่ต้องการซื้อสินค้าจริงๆ มีโอกาสได้ดูข้อมูลสินค้าที่ประกาศขาย มากกว่าต้องการให้ มีจำนวนคนเข้าดูกระทู้เยอะๆ"

และ
    "การอดทนรอให้ได้ ก็สำคัญเช่นกันในการทำการค้า อย่างยั่งยืน"

ขอบคุณมากๆ ค่ะ
  • 09-21-2010, 11:18 PM
    itasian
    ขอบคุณ คุณ wm ครับ ที่เขียนกระทู้นี้ขึ้นมาครับ

เป็นประโยชน์มากครับ ที่สรุปเป็นความรู้ และยังชี้แนะ วิธีการคิด
    ให้รู้จักการตั้งคำถามที่ควรถาม และจัดลำดับให้ถูกต้อง ถ้าจัดผิดลำดับ ผลที่ได้ต่างกันมากมาย

และเพิ่งจะรู้ว่าที่ผมตั้งชื่อไว้จะส่งผลได้ขนาดนี้

ขอขอบคุณ ชุมชน sbn ครับที่สร้างพื้นที่ เปิดโอกาสให้ผมสามารถเข้ามาหากิน และอยู่อาศัย ได้ที่นี่

ขอบคุณมากครับ
  • 09-22-2010, 12:55 AM
    s
    ไม่เคยเจอเว็บไหน ให้มากเท่าเว็บ sbn
    ขอบคุณเว็บมาสเตอร์นะคะ ที่ทำทุกๆอย่าง ในเว็บ

เพื่อทุกๆ คนในชุมชน อย่างเท่าเทียมกัน

ให้โอกาส ให้ความรู้ มาแจกอย่างละเอียด (ถ้าเป็นข้าวแทบไม่ต้องเคี้ยว แค่รอกลืนได้เลยค่ะ)

อยากบอกว่าที่ไม่ไปจากเว็บ sbn เพราะไม่เคยเจอเว็บไหน ให้ได้เท่านี้ (ไม่ต้องคิดจะหา ที่มากกว่านี้นะคะ)

แล้วถ้าเว็บที่ให้ ที่เสียสละดีๆ แบบนี้ เรายังอยู่ไม่ได้ แล้วเราจะไปอยู่ที่ไหนได้อีกค่ะ???

ขอบคุณที่เสียสละ ด้วยใจจริงๆค่ะ

ขอบคุณพี่แอ้นท์ , ทีมงาน SBN ทุกคนนะคะ
  • 09-23-2010, 11:41 PM
    stta_shopping
    เห็นด้วยกับการอดทน อดใจ รอ และการค้าขายอย่างสุจริตใจ....
    ขอขอบคุณ wm ที่เสียสละเพื่อชุมชนของเราอย่างแท้จริง
  • 09-26-2010, 05:55 PM
    ดีใจครับที่มีเพื่อนสมาชิกได้ประโยชน์จากกระทู้นี้ครับ ตั้งกระทู้อะไรเพิ่มจะมาส่งข่าวให้ทราบอีกครับ

ขอบคุณและยินดีต้อนรับเพื่อนสมาชิกทุกคนที่จะร่วมสร้างส่วนซื้อขายที่สุจริตใจแห่งนี้ขึ้นมา ในชุมชนที่เราอาศ้ยร่วมกันครับ ขอบคุณครับ
  • 09-27-2010, 03:06 PM
    เพื่อนสมาชิกที่ได้อ่านกระทู้หลักการนี้เรียบร้อยแล้ว
    สามารถอ่านกระทู้เพื่อดูตัวอย่างวิธีการได้ในกระทู้

การตั้งชื่อกระทู้ขาย ตั้งชื่อกระทู้ขายอย่างไรให้ระบบค้นหา(เช่น google search) ค้นหาเจอได้ และวิธีการค้นหาคำเพื่อตั้งชื่อกระทู้ให้ได้ผลระยะยาว อย่างยั่งยืน ขอบคุณครับ