sk2 กับ ลาแมร์ ตัวใหนดีกว่ากันคะ

1. thepyo
    thepyo
    ตอนนี้ใช้ sk2 essenceตัวที่เป็นน้ำพิเทียร่ากับ ครีม moisture signs treatment totality ค่ะ ใช้มา 2 ชุดแล้วอะค่ะ คิดว่าจะลองเปลี่ยนเป็นตัวอื่นบ้าง อยากลองลาแมร์ค่ะ เห็นว่าใช้แค่กระปุกเดียวไม่ต้องใช้ตัวอื่นๆอีก จริงรึปล่าวคะ เพื่อนที่เคยใช้ว่าดีมั้ยคะ

ปล. เราเป็นคนผิวผสมค่ะ และอายุก้อ อิๆๆ... สามสิบต้นๆอะค่ะ แบบว่าผิวเริ่มแก่ค่ะอยากกระชากหรือบำรุงให้ดีที่สุดอะค่ะ ไม่งั้นแก่แล้วแก่เลยอะค่ะ รบกวนขอความเห็นเพื่อนๆด้วยนะคะ จะได้ตัดสินใจได้อะค่ะ
  2. srichardson
    srichardson
    ตอนนี้ใช้ sk2 essenceตัวที่เป็นน้ำพิเทียร่ากับ ครีม moisture signs treatment totality ค่ะ ใช้มา 2 ชุดแล้วอะค่ะ คิดว่าจะลองเปลี่ยนเป็นตัวอื่นบ้าง

ก็ดีนะค่ะจะได้ลองใช้สลับกับตัวอื่นดูบ้างจะได้ไม่เบื่อ

อยากลองลาแมร์ค่ะ เห็นว่าใช้แค่กระปุกเดียวไม่ต้องใช้ตัวอื่นๆอีก จริงรึปล่าวคะ เพื่อนที่เคยใช้ว่าดีมั้ยคะ

ก็จริงค่ะ สามารถใช้ทารอบดวงตาได้ด้วย และใช้ได้ทั้งเป้น Day and night cream ได้ด้วย

ปล. เราเป็นคนผิวผสมค่ะ และอายุก้อ อิๆๆ... สามสิบต้นๆอะค่ะ แบบว่าผิวเริ่มแก่ค่ะอยากกระชากหรือบำรุงให้ดีที่สุดอะค่ะ ไม่งั้นแก่แล้วแก่เลยอะค่ะ รบกวนขอความเห็นเพื่อนๆด้วยนะคะ จะได้ตัดสินใจได้อะค่ะ

คิดถูกแล้วละค่ะว่าจะต้องบำรุงไว้เพื่อจะได้ช่วย "ชะลอวัย" สำหรับ Lamer ช่วงนี้อาการเริ่มแห้งๆแล้วใช้ แบบครีมได้เลย แต่เนื่องคุณมีผิวผสม บริเวณ T-ZONE ก้อย่าทาหนามากก็แล้วกันนะค่ะ ป.ล อายุ พอๆกันเลยค่ะเมื่อ หลายๆๆปีที่แล้ว ฮิๆๆ
  3. tai-foon
    tai-foon
    อันนี้เคยเล่น...ช่วยตอบค่ะ

ใช้ SKII ขาว ใส ผ่องเชียวค่ะ ....แต่มีสิว ประปราย ต้องเลิกรากันไป มีความรู้สึกว่าเหนอะหนะด้วยค่ะ
    ให้ ลูกชาย (21ปี) ใช้ค่ะ ไม่แพ้ ..หน้าใส หมดจรด เป็นศรีแก่แม่ยิ่งนัก เขาชอบมากกว่าตอนใช้ lamer
    ลูกสาว (15ปี) ใช้แล้ว สิวหายค่ะ สวยเด้ง ....เจ้าคนนี้ใช้มั่วค่ะ ของแม่มั่ง ของตัวเองมั่ง...
    LAMER ใช้ครีมอย่างเดียวไม่ okค่ะ ยังมีสิวเสี้ยนให้รำคาญใจ เติม lotion หน่อย radiant infusion ด้วย จะดีกว่า

ป้จจุบัน ติดใจ ลาแพรี่ มากกว่าค่ะ ...พัฒนาตามอายุ

ถ้าอยากเปลี่ยน ลองทีละตัวซิคะ อย่าเพิ่งยก set หาsample มาใช้ก่อนก็ได้
  4. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    ป.ล อายุ พอๆกันเลยค่ะเมื่อ หลายๆๆปีที่แล้ว ฮิๆๆ

[/quote]

พี่นีน่าก็ .. ทำเป็นพูดไป
    ตัวจริง-เสียงจริง .. หน้าเด็กซ๊าาาาาาา
  5. Kesara
    Kesara
    อายุพอๆกันเลย ใช้SK-2 เหมือนกันคะ ส่วนลาแมร์ยังไม่เคยใช้
    ปล.ใช้SK-2แล้วหน้าใสมากๆ
  6. my_mim
    my_mim
    สำหรับมิ้ม SKII ถูกกันมากกแต่ใช้นานแหละเลยเปลี่ยน
    ส่วนลาแมร์ไม่มีไรเกิดขึ้นค่ะ แต่ถ้าใช้หน้าหนาวดีค่ะ
    ผิวมิ้มหน้าหนาวมันจะแห้งมากค่ะเลยใช้ลาแมร์ได้แค่ช่วงนั้นอ่ะค่ะ
  7. didadi@sbn.com
    didadi@sbn.com
    มาอีกเสียงค่ะ 30ต้นๆด้วยค่ะ เป็นแฟน SKII มา3-4ปีหล่ะยังไม่คิดจะนอกใจค่ะ แม้บางแว้บบบ.....อยากจะหาสิ่งใหม่มาลอง แต่อนาคตจิตใจค่อนข้างโอนเอียงไปทาง Lamerมากเช่นกันค่ะ
  8. Jannilicious
    Jannilicious
    SK II หลายคนใช้แล้วก็หน้าใสเด้งดีจัง แต่บางคนก็แพ้นะคะ

แจนแพ้ตัว essence ค่ะ แต่แพ้ไม่มาก เป็นเหมือนผื่น ๆ แห้งสาก ๆ แสบนิดหน่อย

แต่ตัว Facial Treatment Repair C ตัวนี้ใช้ดีมาก ๆๆๆๆๆๆ เลยค่ะ
    ผลลัพธ์เหมือนมาส์คหน้ากากเลย ตื่นมาหน้าเด้งมาก ๆ ตัวนี้เค้าจะมี พิเทียร่าเข้มข้นสูงกว่า 4 เท่าเลย
    ไม่แพ้แฮะ แปลกมากเลย ทำไมไม่แพ้ตัวนี้ทั้ง ๆ ที่ พิเทียร่าสูงกว่า essence อีก งงเหมือนกัน แต่ก็ใช้ต่อไปค๊า สรุปว่าชอบ และเชียร์ให้ใช้ตัว Repair C ค่ะ
  9. KeRoRo
    KeRoRo
    ใช้มาแล้วทั้ง 2 ยี่ห้อนะคับ

SK2 ยอมรับว่าหน้าใส กระจ่างมาก แต่สิวอุดตันมากระหน่ำ มากมาย เรยต้องหยุดใช้

ส่วน Lamer ที่ชอบที่สุดก้ The concentrate อะคับ กับ Gel แค่ 2 ตัวเท่านั้น

แต่ดูส่วนผสมแล้ว Lamer ดูจะเกินราคาไปนิดนึง ราคาทั่วๆๆไป ก้มีส่วนประกอบดีกว่านี้ นะคับ
  10. thepyo
    thepyo
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ตอนนี้ใช้ sk2 essenceตัวที่เป็นน้ำพิเทียร่ากับ ครีม moisture signs treatment totality ค่ะ ใช้มา 2 ชุดแล้วอะค่ะ คิดว่าจะลองเปลี่ยนเป็นตัวอื่นบ้าง

ก็ดีนะค่ะจะได้ลองใช้สลับกับตัวอื่นดูบ้างจะได้ไม่เบื่อ

อยากลองลาแมร์ค่ะ เห็นว่าใช้แค่กระปุกเดียวไม่ต้องใช้ตัวอื่นๆอีก จริงรึปล่าวคะ เพื่อนที่เคยใช้ว่าดีมั้ยคะ

ก็จริงค่ะ สามารถใช้ทารอบดวงตาได้ด้วย และใช้ได้ทั้งเป้น Day and night cream ได้ด้วย

คิดถูกแล้วละค่ะว่าจะต้องบำรุงไว้เพื่อจะได้ช่วย "ชะลอวัย" สำหรับ Lamer ช่วงนี้อาการเริ่มแห้งๆแล้วใช้ แบบครีมได้เลย แต่เนื่องคุณมีผิวผสม บริเวณ T-ZONE ก้อย่าทาหนามากก็แล้วกันนะค่ะ ป.ล อายุ พอๆกันเลยค่ะเมื่อ หลายๆๆปีที่แล้ว ฮิๆๆ
    ก้อเพราะได้ข้อมูลจากพี่นีน่าเนี่ยแหละตัวแม่แห่งการกระชากวัย ข้าน้อยเลยขอฝากตัวเป็นสิต เรียนรู้วิชาปราบวัยชราให้อยู่หมัดเลยด้วยคน...
  11. thepyo
    thepyo
    ขอบคุณความคิดเห็นท่านอื่นๆมากมายนะคะ สรุปว่า sk-2 ดีทีเดียว lamer ก้อน่าลอง ควรเสี่ยงทุบกระปุกซื้อซักหน่อยเป็นประสบการณ์ตรงเลยจะดีกว่าว่าเหมาะกับหนังหน้าเรารึป่าว ถ้าใช้ดีไม่ดียังไงจะได้บอกต่อได้

ถามอีกซักนิดส์...
    เพื่อนๆซื้อ lamer กันที่ใหนคะ เราว่าจะไปซื้อที่ duty free ราคามัน ok มั้ยคะ
  12. nuanniee
    nuanniee
    ซื้อที่ duty free ก้ดีนะคะ
    ถูกกว่าที่ช้อปหลายอยู่ค่ะ
  13. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by tai-foon View Post

ป้จจุบัน ติดใจ ลาแพรี่ มากกว่าค่ะ ...พัฒนาตามอายุ

ถ้าอยากเปลี่ยน ลองทีละตัวซิคะ อย่าเพิ่งยก set หาsample มาใช้ก่อนก็ได้
    เป็นแฟน La priarie เหมือนกันค่ะ

Quote Originally Posted by thepyo View Post
    ขอบคุณความคิดเห็นท่านอื่นๆมากมายนะคะ สรุปว่า sk-2 ดีทีเดียว lamer ก้อน่าลอง ควรเสี่ยงทุบกระปุกซื้อซักหน่อยเป็นประสบการณ์ตรงเลยจะดีกว่าว่าเหมาะกับหนังหน้าเรารึป่าว ถ้าใช้ดีไม่ดียังไงจะได้บอกต่อได้

เพื่อนๆซื้อ lamer กันที่ใหนคะ เราว่าจะไปซื้อที่ duty free ราคามัน ok มั้ยคะ
    Duty free ถูกว่าเยอะเลยจ้ะ กระปุกใหญ่ของ Cream de Lamer 100 ml. ราคาแค่ 12000 บาทเองนะ
  14. amm
    amm
    SKII ใช้มาเป็นขวดที่สามแล้วค่ะ ใช้ๆหยุดๆ เพราะใช้ไปซักพักนึงจะเริ่มรู้สึกว่าหน้าใสขึ้น แต่พอใช้ต่อจะรู้สึกว่าเหมือนเดิม ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เลยจะเว้นซักพักแล้วค่อยใช้ต่ออ่ะค่ะ

ส่วนลาแมร์ ชอบมากค่ะ กลิ่นหอมอ่อนๆ ใช้แล้วรู้สึกผิวหน้าดีขึ้น เพิ่งใช้มากระุปุกเดียว แต่กำลังจะหมดแล้วค่ะ ว่าจะเปลี่ยนไปลองใช้ลาแพรี่แบบพี่นีน่า เพราะคิดว่าครีมบำรุงผิวไม่น่าจะใช้ซ้ำๆติดต่อกันอ่ะค่ะ น่าจะเปลี่ยนบ้าง ไม่รู้คิดถูกป่าว

SKII ซื้อ King power ส่วนลาแมร์ซื้อร้านน้องมิวอ่ะจ้ะ ตอนนั้นราคาถูกกว่า king power ต้องเช็คราคาเอาอ่ะค่ะ
  15. due
    due
    ชอบลาร์แม มากกว่าค่ะ
  16. tai-foon
    tai-foon
    Quote Originally Posted by thepyo View Post

ซื้อจากบ้านต้า-ตา ทั้ง 2ยี่ห้อ
    SKII size จริง ราคาถูกกว่า duty free ที่เกาหลี
    LAMER ไม่ทราบค่ะ
    แต่ web นี้ใช้งานยากหน่อยนะคะ
    http://umee47-ujean49.pantown.com/
  17. thepyo
    thepyo
    ขอบคุณทุกความคิดนะคะ ตอนนี้ได้ข้อมูลพอสมควรเลย ขอบคุณมากๆจร้า...

Quote Originally Posted by tai-foon View Post
    ซื้อจากบ้านต้า-ตา ทั้ง 2ยี่ห้อ
    SKII size จริง ราคาถูกกว่า duty free ที่เกาหลี
    LAMER ไม่ทราบค่ะ
    แต่ web นี้ใช้งานยากหน่อยนะคะ
    http://umee47-ujean49.pantown.com/
    ขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับข้อมูลดีๆ
    ไว้หลังจาก lamer จะลอง ลาแพรี่ต่อค่ะ
  18. MiNiJaPan
    MiNiJaPan
    SK II ใช้แล้วหน้าใส ตอนแรกใช้แต่ Essence คะ ไม่เห็นผล ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยงงว่าทำไมไอ้น้ำป้าเจี๊ยบมันถึงดังนัก ตอนหลังลองใช้ควบคู่กับโลชั่น SKII ตามด้วย essence ได้ผลดีกว่าตอนใช้แต่ essence คะ
    ส่วนมาร์ค ดีคะ ชุ่มมากๆ ไม่เหมือนมาร์คยี่ห้อไหนเลย แช่ในตู้เย็นแล้วนำมามาร์ค...เย็นสบายหน้ามากๆ ชอบแต่มันจะขี้เกียจทำซะส่วนใหญ่คะ
    อ้อ ลืมบอกสมัยก่อนก้อซื้อที่ duty free คะ ตอนหลังรอซื้อแบบเปนเซ็ทตามห้างเพราะมันจะคุ้มกว่า แล้วได้ลด10-15% ด้วย
    พอหลังจากรู้จักบ้านตาตา http://umee47-ujean49.pantown.com ก้อเลยยิ่งดีใหญ่ ประหยัดดี เลยซื้อตลอด
    อ้อ...ซื้อแบบขนาดทดลองมาลองดูก่อนก้อดีนะคะ จะได้รู้ว่าตัวไหนแพ้ไม่แพ้
    มันไม่เหมือนเมกาเน๊อะ แพ้ตัวไหนก้อเปลี่ยนได้ แต่เมืองไทย แพ้แล้วแพ้เลย ครีมแพงแค่ไหนถ้าแพ้ก้อ เสียเงินฟรีๆ
    ส่วน La Mer เคยใช้แต่ตัวฮิตของเขา Creme de la mer มันชุ่มชื่นผิวดี แต่เหมาะกับหน้าหนาวมากกว่า บวกกับขี้เกียจ warm ครีมก่อนทาหน้าเพราะต้องดูแลลูกตัวเล็ก เลยจบ ชอบคะแต่รอให้มีเวลาดูแลตัวเองมากกว่านี้ก่อน ตอนนี้ต้องดูแลลูกไปก่อน ฮ่าๆๆ
  19. mally
    mally
    Cream de La Mer เราชอบตรงความให้ความชุ่มชื้นผิว แล้วกลิ่นดีมากมาย แต่ตอนใช้ต้อง warm ครีม ก่อน กลัวติดมือไปหมด ชอบตรงบางทีแกะสิวแล้วเป็นรอยแผลจะหายเร็วดี
    เราใช้เฉพาะกลางคืน แต่กลางวันใช้แบบโลชั่น ก็เบาหน้าหน่อยอะคะ
    หน้าก็ดีนะคะ แต่เรารู้สึกว่า Over Price ไปนี๊ด พอใช้ไปเรื่อย ๆ เริ่มเบื่อ เลยลอง ยี่ห้อ นู่น นี่ นั่น ไปเรื่อย

วันนึงไปเจอเพื่อน ที่เคยหน้าเน่าแล้วอยู่ ๆ she ก็หน้าใสขึ้นมา ถามดูบอกว่าใช้ SK II เราก็ลองเลย ซื้อตาม Clear lotion , Essence และ Sign Treatment
    ปรากฎว่าดิฉัน จากหน้าเนียนดีดี สิว มาบุกเต็มเรย แค่อาทิตย์เดียวเอง ตัดสินใจหยุดใช้ดีกว่า

พอดีไปเดิน King Power มีน้องฝากซื้อของ SK II เราก็ไปซื้อให้ คุยกะบีเอ She บอกว่าให้ใช้ติดต่อกันสักสองอาทิตย์ อดทนหน่อยเราก็กลับมาลองใช้อีก ปรากฎว่า สิวขึ้นค่ะ แต่หลังจากสิว หายแล้ว หน้าเริ่มใส คราวนี้ดิฉันเลย เต็มที่ค่ะ แต่ไม่ใช้ Sign Treatment นะคะ เพราะเรารู้สึกว่าสิวมาเพราะตัวนี้
    ตอนนี้เราเปลี่ยนมาใช้ Clear Lotion, Essence แล้วก็ Derm Definition ตามด้วย LXP Cream อะคะ เจิด มากเรย
  20. Dollabhon
    Dollabhon
    ตอนนี้ใช้ Cream de La Mer อยู่ค่ะ ดีตรงให้ความชุ่มชื้นดี เหมาะกับหน้าหนาวหรืออากาศแห้ง แต่ให้เด้งดึ๊งคงไม่อ่ะค่ะ แต่ก้ดีอย่่างนะค่ะ ชุ่มชื้นหน้าไม่แห้ง ผิวก็ไม่เหี่ยวเร็ว แต่ถ้าจะให้ยกกระชับ เด้ง ๆ ต้องลองลาร์แพรี่ แล้วหล่ะค่ะ แต่ยังไงก็เชียร์ Cream de La Mer อยู่ดีอ่ะค่ะ ชอบกลิ่นและก็ไม่แพ้ด้วยค่ะ เพราะตัวเองเป็นคนผิวค่อนข้างเซ็นซิทีฟ ไม่แพ้เลยค่ะ
  21. RoboGolf
    RoboGolf
    เคยลองใช้ Cream de lamer มาช่วงนึงค่ะ กลิ่นหอมดี แต่รู้สึกว่าจะเหมาะกับคนหน้าแห้งมากกว่า
    เราหน้ามันช่วง T Zone เลยหันมาใช้ Gel de lamer แทน >> ชอบมากๆ เลย
    เนื้อ Gel ทาง่าย ไม่เหนอะหนะเหมือน Cream ใช้ได้เช้า-เย็น ใช้รอบดวงตาได้ด้วย แค่ตัวเดียวก็ Ok แล้วอ่ะค่ะ
  22. applebee
    applebee
    คิดว่าขึ้นกับสภาพผิวนะคะ La Mer จะค่อนข้างเข้มข้นและดีสำหรับคนผิวหน้าแห้ง สำหรับตัวเองผิวหน้ามันซึ่งคิดว่ามันเข้มข้นเกินไป แต่สำหรับ SK-II จะเหมาะมากกว่าสำหรับคนผิวมันและผสม ลองดูสิคะ
  23. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    Quote Originally Posted by mally View Post
    Cream de La Mer เราชอบตรงความให้ความชุ่มชื้นผิว แล้วกลิ่นดีมากมาย แต่ตอนใช้ต้อง warm ครีม ก่อน กลัวติดมือไปหมด ชอบตรงบางทีแกะสิวแล้วเป็นรอยแผลจะหายเร็วดี
    เราใช้เฉพาะกลางคืน แต่กลางวันใช้แบบโลชั่น ก็เบาหน้าหน่อยอะคะ
    หน้าก็ดีนะคะ แต่เรารู้สึกว่า Over Price ไปนี๊ด พอใช้ไปเรื่อย ๆ เริ่มเบื่อ เลยลอง ยี่ห้อ นู่น นี่ นั่น ไปเรื่อย

วันนึงไปเจอเพื่อน ที่เคยหน้าเน่าแล้วอยู่ ๆ she ก็หน้าใสขึ้นมา ถามดูบอกว่าใช้ SK II เราก็ลองเลย ซื้อตาม Clear lotion , Essence และ Sign Treatment
    ปรากฎว่าดิฉัน จากหน้าเนียนดีดี สิว มาบุกเต็มเรย แค่อาทิตย์เดียวเอง ตัดสินใจหยุดใช้ดีกว่า

พอดีไปเดิน King Power มีน้องฝากซื้อของ SK II เราก็ไปซื้อให้ คุยกะบีเอ She บอกว่าให้ใช้ติดต่อกันสักสองอาทิตย์ อดทนหน่อยเราก็กลับมาลองใช้อีก ปรากฎว่า สิวขึ้นค่ะ แต่หลังจากสิว หายแล้ว หน้าเริ่มใส คราวนี้ดิฉันเลย เต็มที่ค่ะ แต่ไม่ใช้ Sign Treatment นะคะ เพราะเรารู้สึกว่าสิวมาเพราะตัวนี้
    ตอนนี้เราเปลี่ยนมาใช้ Clear Lotion, Essence แล้วก็ Derm Definition ตามด้วย LXP Cream อะคะ เจิด มากเรย

อดทนลองนานแค่ไหนคะ.. อยากรู้จัง
    เพราะแอนซื้อยกset มาเหมือนกันทั้ง clear lotion, essence, sigh treatment ขนาดใหญ่หมดเลย
    ทนใช้ได้ประมาณอาทิตย์นึง สิวบุกเพียบ ก็เลิกใช้เลยค่ะ

ปล.ตอนซื้อคุณBA บอกว่าถ้าแพ้ให้ไปพบแพทย์แล้วให้ออกหนังสือรับรองออกมาว่าถ้าแพ้เพราะSK-IIจะคืนเงินให้ .. แล้วหมอที่ไหนจะกล้าออกให้ล่ะคะ ตอนไปหาหมอเล่าให้หมอฟัง คุณหมอยังหัวเราะเลยอ่ะ
  24. mally
    mally
    Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post
    อดทนลองนานแค่ไหนคะ.. อยากรู้จัง
    เพราะแอนซื้อยกset มาเหมือนกันทั้ง clear lotion, essence, sigh treatment ขนาดใหญ่หมดเลย
    ทนใช้ได้ประมาณอาทิตย์นึง สิวบุกเพียบ ก็เลิกใช้เลยค่ะ

ปล.ตอนซื้อคุณBA บอกว่าถ้าแพ้ให้ไปพบแพทย์แล้วให้ออกหนังสือรับรองออกมาว่าถ้าแพ้เพราะSK-IIจะคืนเงินให้ .. แล้วหมอที่ไหนจะกล้าออกให้ล่ะคะ ตอนไปหาหมอเล่าให้หมอฟัง คุณหมอยังหัวเราะเลยอ่ะ
    เราใช้อยู่ประมาณ 2 อาทิตย์ค่ะ อาทิตย์แรก จะค่อย ๆ ผุดมาค่ะ พออาทิตย์ที่สอง เริ่มสุกงอม เยอะสุดคงบริเวณรอบปาก และที่แก้ม แต่ระหว่างนี้เราก็ใช้ พวก CM โลชั่น รักษาสิว แล้วก็ Brevoxly ทาให้สิวมันออกมาให้หมด พออาทิตย์ที่สามสิวก็หดหายไปนะคะ
    หน้าเริ่มดีขึ้นแบบชัดเจนคงเดือนนึง อะคะ หลังจากนั้นก็ดีขึ้นเรื่อย ๆ อะคะ

25. Kathy P
    Kathy P
    เคยใช้SK II ทั้งเซ็ทเลยค่ะ หลักๆคือ Essence + Sign Treatment

2อาทิตย์แรกๆดีมาก หน้าใสปิ๊ง

ใช้ไปเข้าwkที่3 สิวเม็ดเล็กๆขึ้นมาเต็มหน้า (ผิวเราเป็นSensitive Skin)

ไปหาหมอแทบไม่ทัน เกือบ 3 เดือนกว่าจะหายดี

แต่คุณอาเราใช้มาตั้งแต่ออกมาแรกๆแล้ว ปัจจุบันก็ยังใช้อยู่ เค้าอายุ 41 แล้ว

แต่ไปไหนมีแต่คนทักว่าหน้าเด็กมาก (เราก็เห็นด้วยค่ะ)

คิดว่า2 ตัวนี้น่าจะดีสำหรับคนที่ 30 ++ ขึ้นไปนะคะ
  26. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
  27. Nong_Ann
    Nong_Ann
    SK-II น่าจะเหมาะกับคนเอเชียมากว่านะ แต่ La mer แม่ใช้อะ อิอิ
    ตอนใช้La Mer ที่แม่โล๊ะเราว่ามันเนอะไป
    SK2 ซืมง่ายดี เราเลข3ละต้องดูแลนิดนึง แต่ถ้า La Mer คนไม่แพ้อาจจะดีก็ได้อันนี้ก็ไม่รู้ แต่แม่เราก็เด้งอยู่นะ จะว่าไป
    ลองดูตัวทดลองก็ได้นี้ร้านประจำของแอน www.suaymun.com แอบโปรโมทให้เค้าจะให้ส่วนลดรอบหน้ามั้ยเนี้ย อิอิ

ไงก็เชียวSK-IIจ๊ะ
Results 1 to 27 of 27