Review : กันเเดด ลองเเล้วไม่ดํา ไม่เเดง ไม่เเสบ 280 บาทเอง เริ่ดอ่ะ^^

1. SSSweetenedgirLLL
    SSSweetenedgirLLL
    ฮ่าๆ มาพูดเรื่องกันเเดดค่ะ
    เพราะ Pim อ่ะก็เคยคล้ำกว่านี้มาก่อนเเต่ความจริงเเล้วเป็นคนคล้ำง่าย เมลานินทํางานดี เจอเเดดปุ๊บ รังสี UVA/UVB เมลานินดิฉันทํางานเต็มที่เพื่อป้องกันดิฉันสุดๆ Pim จึงคล้ำง่ายมาก

ในขณะเดียวกัน เพื่อนสนิทดิฉัน หนักว่า เเค่เดินทางไปไหนมาไหนตามถนนหนทาง เมลานินเธอ คิดว่าเป็นอันตรายหมด จัดสร้างเม็ดสี ผลิตอย่างไม่ย่อท้อ เลยคล้ำง่ายกันไปตามๆกัน

กันเเดดที่ปกติใช้ทุกวันจะเป็น Cathy นะคะ ทั้งสองสาวเลย เพราะมี PA+++ ทําให้กันดําได้อย่างเริ่ด เเต่ดิฉันทนความเหนียวของเค้าไม่ไหวค่ะ มาเเดดร้อน ทรายก็มี ขืนเอา กันเเดด เหนียวๆข้นๆอย่าง Cathy มีหวังไม่ต่างจากหน้าเค้กเเหงๆนอกตู้เน็นเเหงๆ(ปกติใช้ไปทํางาน ในห้องเเอร์ อะไรเเบบนี้ค่ะ)

จนมาเจอกับ Kinesys กันเเดดสูตร Spray

เราชอบกันเเดดที่เป็นสเปรย์นะ

เเต่ว่าไม่ค่อยเห็นมีขาย เคยใช้อยู่ตัวมากอยู่ของ Uniliver เป็นขายตรง เเต่เราเลิกซื้อไปละ ตัวนั้นเวิร์ค เบา กันเเดดได้จริง เเต่ขวดละพัน ฮ่าๆ จบไปT^T

เเต่ตัวนี้เเม้เราจะไม่เห็นว่ามันมี PA+++ เเต่ว่าก็เป็นกันเเดดที่ค่า SPF ไม่สูง เลยบางเบา เป็นสเปรย์ได้เริ่ดไม่หนักหน้ามาก เเถมราคาก็เเสนเบาเเค่ 280 บาทเองอ่ะ กรี๊ดดด

ราขอนําเสนอจากทริปที่ไปเที่ยวรอบนี้ละ ใช้จริงเห็นๆไปเลย ไม่ได้เเต่งรูปเนียนหรือสว่างเพิ่มเลยนะ มาดูกานเต๊อะะะ

ไม่มีีเเอลกอฮอร์ ใครเเพ้สบายใจได้
    ไม่มีน้ำหอม เราชอบมาก เพราะเราเเพ้กลิ่นน้ำหอม ฮ่าๆๆๆๆ ได้กลิ่นเเล้วมึน ไมเกรนขึ้น
    ไม่มีน้ำมัน อันนี้เค้าเขียนเเต่เราก็ไม่รู้นะเพราะฉีดเเล้วมันเชียว ฮ่าๆๆ รอนานเลยกว่าจะหายมันเพราะคนขายว่าห้ามทาให้ซึม โหนานมว๊ากกว่าจะหายหมด
    ไม่มีสารกันเสีย
    ไม่มีผลให้เกิดอุดตันของสิว (ใช้เเล้วทริปนี้ก็ไม่เป็นนะ)
    เเละกันน้ำคร่าาา

เเต่ตอนดิฉันใช้เนี่ย จัดเต็มเเต่งหน้า ขนตาพร้อมเเล้วค่า
    ฉีดเข้าไป ฟู๊ดดดดดดดดๆๆๆๆ

เมคอัพหลุดเลยคร่าาาา ราวกับเป็นที่ล้างเครื่องสําอาง หากเอามือลูบ (ซึ่ง
    เค้าบอกให้ปล่อยให้เเห้ง) รองพื้นติดนิ้วมาเรยคร่าาาา เราคงใช้ผิดลําดับเอง เเงะๆๆ

เลยทําได้เเต่ รอ เอากระดาษพัด ประมาณ 3 นาทีก็เริ่มซึม เลยเเปะเเป้งพัฟลงไป ก็เริ่ดนิ้ง เนียนพร้อมท้าเเดดค่ะ (ยังไม่เเห้งสนิทหรอกนะใจร้อน อยากไปทะเล ฮ่าๆๆ)

เเละก็มาพบเเดดคร่า กรี๊ดดดด...
    Art ก็ถ่ายรูปสวยของชีไป เเต่ดิฉันอยากลองทาที่ตัวบ้าง ฮ่าๆ ก็อยากลองอ่ะ ฉีด ฟู๊ดๆๆ ใหญ่เลย อยากรู้ว่าเสร็จเเล้วเเขนขาจะดําไหม เพราะปกติจะดําไวมว๊ากกก

อย่างที่เราบอกนะว่า ตอนทาอ่ะ มันไม่ซึมไวนะ จะเป็นมันๆ
    รอเเห้ง 3 นาที อัพนะ
    เเต่ว่าเราอ่ะลัดขั้นตอน เอาเเป้งพัฟทาเลยตอนเกือบเเห้ง อยากจะบอกว่าเนียนสวยมว๊ากกก ชอบก็ตอนโบ๊ะเเป้งลงเนี่ยละ เริ่ดมาก ไม่วอกด้วย

จะเห็นได้ว่าเมคอัพจะหลุด อายชาโดว์หลุดเยยเห็นปะ สมควรทาก่อนเเต่งหน้าสุดๆ ฮ่าๆ พลาดจริงๆ
    ไม่เป็นไรหน้าเนียนซะอย่าง พอใจละ^^

เลยบังคับ Art มาฟู๊ดๆๆๆๆ บ้าง จับนั่งฉีดๆ
    ชีบ่นใหญ่ อ๊าา มันๆหน้า
    เเต่พอโปะเเป้งเท่านั้น
    เธอลืมตาขึ้นมา ชีถึงขั้นกรี๊ดดด ถึงความผ่อง ไม่เหนอะ เเถมเนียนเว่อ กรี๊ดดๆๆ
    (หน้า Art ซ้ายเป็นมัน ไม่ได้ทาเเป้ง ซีกขวาทาเเล้วค่ะ ดูความต่างกานเลยที่ภาพบน)

ดูความเนียนเด๊ๆๆๆๆ ไม่ได้รีทัชน๊าา เจงๆๆ โอเคอาจจะเเป้งดีด้วย เ เเต่ปกติ ทาเเล้วไม่เคยได้ผลเป็นเเบบนี้
    เเละที่สําคัญคือ
    หลังทริปเเล้วไม่ดํา
    ไม่มีสิว
    ไม่เเดง
    ไม่ลอก
    กันเเดดนี้ ผ่านเลยคร่า ขอพกติดตัวใน ภาวะโลกร้อนนี้ พกกันเเดดๆสําหรับสาวๆคงปลอดภัยที่สุดเเล้วกับสุขภาพของผิว

ที่ควรระวังคงเป็น
    1. กันเเดด SPF 30 เองน๊า ควรฉีดซ้ำหน่อย เพราะว่าทนเเดดได้ไม่นานเท่า SPF สูงๆพวก Banana นะคะ
    2. ทาก่อนเเต่งหน้า ได้โปรด เชื่อเถอะ ไม่งั้นจะเยิ้มอย่างดิฉัน
    3. ใครใจร้อน ตัวนี้อาจไม่เหมาะกว่าจะเเห้งนานอยู่ ถ้าไม่ลูบเลยนะ (เราเลยลูบๆไปบ้าง ทาเเป้งทับเลยเพื่อความเร็ว เเต่ใครรอได้สามนาที ก็ลงตัวเลยค่ะ)
    4. อย่าให้เข้าตาเน้อออ เเสบนิดหน่อยอ่ะ T^T เเต่ไม่เเดงไรนะ เเป๊ปเดียวก็หายค่ะ

ใครสนใจหาซื้อ เเวะไปดูที่
    http://www.kinesys.in.th/index.php?o...232&Itemid=343
    ร้านหลายๆร้านก็รับมาขายนะ ซื้อที่เว็บก็ได้อ่ะ เค้ามี Facebook เเล้วเดี๋ยวนี้ ตัวเเทนจําหน่ายก็เยอะ คงเริ่มฮิตเเล้วล่ะค่ะ เเต่ราคาคงไม่ขึ้นหรอกนะ
    เพราะเราชอบราคามว๊ากกกก
    วันนี้เท่านี้ก่อนเน้อออ
    ใครใช้ตัวไหนเเล้วเวิร์คมาเเลกเปลี่ยนกานค่ะ^^
Results 1 to 1 of 1