ยินดีต้อนรับทักทายเพื่อนๆสมาชิกที่ร่วมซื้อขายประกอบการอย่างสุจริตใจในชุมชนแห่งนี้ทุกคนครับ

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
  1. Pairoj Phootong
    Pairoj Phootong
    ขอบคุณมาก ๆ ครับ WM ที่แบ่งปันความรู้ดี ๆ ในการเริ่มธุรกิจอย่างสุจริตใจ ผมเริ่มเข้ามาใช้ชีวิตใน SBNTOWN วันนี้วันแรกครับ โดยเริ่ใศกษาตั้งแต่การตั้งชื่อกระทู้ เพิ่งถึงการตั้ง Business Social Group แล้วจะนำผลการนำความรู้ไปใช้มาแลกเปลี่ยน ในโอกาสต่อไปครับ
    ขอบคุณ WM ที่เสียสละและอุทิศตนมาก ๆ ในการทำสิ่งเหล่านี้ให้เกิดขึ้น
  2. paruai
    paruai
    Quote Originally Posted by Pairoj Phootong View Post
    ขอบคุณมาก ๆ ครับ WM ที่แบ่งปันความรู้ดี ๆ ในการเริ่มธุรกิจอย่างสุจริตใจ ผมเริ่มเข้ามาใช้ชีวิตใน SBNTOWN วันนี้วันแรกครับ โดยเริ่ใศกษาตั้งแต่การตั้งชื่อกระทู้ เพิ่งถึงการตั้ง Business Social Group แล้วจะนำผลการนำความรู้ไปใช้มาแลกเปลี่ยน ในโอกาสต่อไปครับ
    ขอบคุณ WM ที่เสียสละและอุทิศตนมาก ๆ ในการทำสิ่งเหล่านี้ให้เกิดขึ้น
    ยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่ครับ คุณไพโรจน์ ผมชื่อแม็ก เพิ่งเริ่มต้นเข้ามาทำธุรกิจแบบสบายใจในนี้ได้ไม่นานเช่นกันครับ
  3. imprezza
    imprezza
    สวัสดีค่ะ ชื่อ อิมค่ะ สมัครสมาชิกเวปมาซักระยะแล้ว แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ซักทีค่ะว่าจะขายอะไรดี คือยังกล้าๆกลัวๆอยู่ค่ะ ยังไงก็ขอเข้ามาหาความรู้จากสมาชิกท่านอื่นๆก่อนนะคะ ขอบคุณมากค่ะ:d
  4. paruai
    paruai
    Quote Originally Posted by imprezza View Post
    สวัสดีค่ะ ชื่อ อิมค่ะ สมัครสมาชิกเวปมาซักระยะแล้ว แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ซักทีค่ะว่าจะขายอะไรดี คือยังกล้าๆกลัวๆอยู่ค่ะ ยังไงก็ขอเข้ามาหาความรู้จากสมาชิกท่านอื่นๆก่อนนะคะ ขอบคุณมากค่ะ:d
    สวัสดีครับคุณอิม ถูกต้องแล้วครับก่อนที่จะเข้ามาเริ่มปักหลักอยู่ที่นี่ผมก็ลองศึกษามาจากท่านอื่นๆที่ประกอบการอยู่ในนี้เช่นกันครับ หากต้องการความช่วยเหลือเรื่องใดหากช่วยได้ไม่เหลือวิสัยผมยินดีช่วยนะครับ

แม็ก...ครับ
  5. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    สวัสดีครับ

ชื่อป๊อปครับ

เห็นแต่ละคนเข้ามาแนะนำตัวกันใหญ่เลย

เลยอยากเข้ามาแนะนำตัวบ้าง เป็นสมาชิกอยู่ตั้งนาน

พอดีมีรุ่นพี่ที่รู้จักเค้าค้าขายอยู่เว็บนี้ แล้วแนะนำให้ผมมาเล่นหน่ะครับ นานมาแล้ววววววว

แต่ยังไม่รู้ว่าจะขายอะไรดี แต่เป็นลูกค้าไปหลายเจ้าแล้ว ฮาๆ

ใครมีไอเดียอะไร แนะนำหน่อยนะครัย

เอ่อ ลืมขอบคุณ คุณแม๊ก ที่ร่วมกันรณรงค์ใส่ลิ้งไว้ที่ลายเซ้นนะครับ แฮ่ๆ
  6. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    Quote Originally Posted by paruai View Post
    ยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่ครับ คุณไพโรจน์ ผมชื่อแม็ก เพิ่งเริ่มต้นเข้ามาทำธุรกิจแบบสบายใจในนี้ได้ไม่นานเช่นกันครับ
    ขอให้ข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อนความเข้าใจที่ถูกต้องสำหรับสมาชิกคนอื่นๆ ครับ
    หากเป็น สมาชิกชมรม ผู้ซื้อขายและประกอบการอย่าง "สุจริตใจ" ในระบบชุมชน SBN (SBN Business Incubation)

ต้องเริ่มต้น ด้วย "สุจริตใจ" เพื่อประโยชน์ของสมาชิกเองและความคงอยู่ของชุมชนแห่งนี้ให้เพื่อนสมาชิกได้ซื้อขายตลอดไป อ่านหลักการและเหตุผลได้ว่าทำไม ในกระทู้ หัวใจสำคัญในการค้าขายทำธุรกิจ ประกอบการอย่างยั่งยืน "สุจริตใจ"

ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่พยายามทำความเข้าใจ และเคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกัน
  7. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    Quote Originally Posted by Pairoj Phootong View Post
    ยินดีครับหากเป็นอะไรที่สามารถทำได้เพื่อให้ระบบชุมชนแห่งนี้คงอยู่ต่อไปเพื่อให้ทุกคนได้มีโอกาสอาศัยได้อย่างเท่าเทียม เป็นสิ่งที่ยินดีทำครับ ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by imprezza View Post
    สวัสดีและยินดีต้อนรับครับ หาเป็นผู้เริ่มต้นค้าขายประกอบการอยากให้เริ่มต้นศึกษาทำความเข้าใจกระทู้นี้ก่อนเป็นกระทู้แรกครับ หัวใจสำคัญในการค้าขายทำธุรกิจ ประกอบการอย่างยั่งยืน "สุจริตใจ" เมื่ออ่านกระทู้นี้แล้ว กระทู้ต่อไปที่ควรศึกษาคือกระทู้นี้ครับ "เคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกัน" จุดเริ่มต้นที่จะเปลี่ยน จากการค้าขาย ทำมาหากิน สู่ การ สร้าง องค์กรธุรกิจ

และสิ่งสำคัญที่สุดในการเป็นผู้ประกอบการที่ดี ต้องไม่เร่งรีบครับ และทบทวนอย่างซ้ำๆ เสมอทุกครั้งในการตัดสินใจลงมือกระทำสิ่งใดๆ ครับ มีอะไรตั้งกระทู้สอบถามได้ Social Group ของชมรมทางเรายินดีช่วยเหลือให้ความรู้ และสนับสนุนเพื่อให้เกิดการค้าขาย ประกอบการอย่างสุจริตใจในชุมชนแห่งนี้ครับ ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by paruai View Post
    สวัสดีครับคุณอิม ถูกต้องแล้วครับก่อนที่จะเข้ามาเริ่มปักหลักอยู่ที่นี่ผมก็ลองศึกษามาจากท่านอื่นๆที่ประกอบการอยู่ในนี้เช่นกันครับ หากต้องการความช่วยเหลือเรื่องใดหากช่วยได้ไม่เหลือวิสัยผมยินดีช่วยนะครับ

แม็ก...ครับ
    ขอบคุณคุณ paruai เพื่อนสมาชิกชมรมที่ยินดีช่วยเหลือ แบ่งปัน ให้ความรู้แก่เพื่อนสมาชิกด้วยกันครับ ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by iDnOuSe4 View Post
    สวัสดีครับ

ชื่อป๊อปครับ

เห็นแต่ละคนเข้ามาแนะนำตัวกันใหญ่เลย

เลยอยากเข้ามาแนะนำตัวบ้าง เป็นสมาชิกอยู่ตั้งนาน

พอดีมีรุ่นพี่ที่รู้จักเค้าค้าขายอยู่เว็บนี้ แล้วแนะนำให้ผมมาเล่นหน่ะครับ นานมาแล้ววววววว

แต่ยังไม่รู้ว่าจะขายอะไรดี แต่เป็นลูกค้าไปหลายเจ้าแล้ว ฮาๆ

ใครมีไอเดียอะไร แนะนำหน่อยนะครัย

เอ่อ ลืมขอบคุณ คุณแม๊ก ที่ร่วมกันรณรงค์ใส่ลิ้งไว้ที่ลายเซ้นนะครับ แฮ่ๆ
    ยินดีสำหรับการตัดสินใจเริ่มต้นของคุณ iDnOuSe4 ครับ หากไม่เคยค้าขายประกอบการและต้องการความรู้ในการเริ่มต้นค้าขาย ประกอบการในระบบชุมชนแห่งนี้ ได้ตอบคำถามที่เป็นลำดับของกระทู้ที่ต้องศึกษา ความรู้ที่ถูกต้องไว้ให้ ที่คำถามของคุณ imprezza แล้วครับ สามารถศึกษาได้จากคำตอบนั้น และหากศึกษาแล้วไม่สามารถเริ่มต้นได้ ขาดหายอะไร หรือขาดตกบกพร่องอะไรไป สามารถตั้งกระทู้คำถามใหม่เพื่อสอบถามใน Social Group ของชมรมเช่นกันครับ ขอบคุีณครับ

รู้สึก ยินดี และดีใจ ที่มีเพื่อนสมาชิกกล้าเข้ามาพูดคุยแสดงความรู้และไม่รู้เพื่อศึกษาสร้างความรู้ในการค้าขายประกอบการที่ถูกต้องในระบบชุมชนแห่งนี้ร่วมกันมากขึ้น ขอบคุณ คุณ paruai อีกครั้งที่เชื่อมั่นในการประกอบการในชุมชนแห่งนี้ และคอยช่วยเหลือพูดคุย แบ่งปัน ให้สมาชิกชมอื่นๆ ในชมรมทุกๆ คนครับ และคุณ iDnOuSe4 ที่ตั้งกระทู้คู่มือการใช้เึครื่องมือซึ่งเป็นกระทู้ที่สำคัญและจำเป็นพื้นฐานในการที่ทำให้ทุกคนสามารถอาศัยได้ร่วมกันอย่างเท่าเทียม และขอบคุณอย่างยิ่งครับสำหรับเพื่อนสมาชิกคนอื่นๆ ที่ไม่ได้กล่าวถึงที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา ทั้งที่อาศัยอยู่ ในชุมชน SBN และ SBNTown
Results 31 to 37 of 37
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2