ตามเพื่อนไป Belgium-Brussels คร้า...

1. wnonach
    wnonach
    สวัสดีค่ะ พอดีมีช่วงพักร้อนเหลืออีกนิดหน่อย ก็เลยถือโอกาสไปเที่ยวกับเพื่อน บังเอิญได้ตั๋ว โลคอส ถูกมากๆ เราไปเบลเยี่ยมกันค่ะ ผู้คนที่นั้นส่วนใหญ่ที่เห็นเป็นต่างชาติเยอะมากค่ะ บ้านเมืองก็สวยงาม ไปดูกันเลยนะคะ

ที่นี่คือ Grand-Place ค่ะใกล้บริเวณนี้มี ร้านอาหาร ร้านค้า มากมาย ผู้คนเยอะมากกกกกกกกค่ะ

ช่วงเวลากลางคืนค่ะ แสงไฟสวยมาก แต่พอดีกล้องแบตจะหมด ภาพก็เลยดูมืดไปหน่อยนะค่ะ ต้องขอโทษด้วย

ร้านขายขนมอยูใกล้บริเวณนี้ค่ะ ดูน่าทานมากเลย แต่ไม่ได้ซื้อค่ะ เพราะเพื่อนเรียบเดินกันยังกะตามขโมยย อิอิ

2. wnonach
    wnonach
    Coudenberg หนึ่งไม่ได้เข้าไปข้างในค่ะ เพราะเขาปิด ดูแต่ข้างนอก และบริเวณใกล้เคียง ก็สวยมากๆค่ะ

3. wnonach
    wnonach

4. wnonach
    wnonach
    The Cathedral of St.Michael and St.Gudula เป็นโบสถ์ที่สวยมากๆค่ะ ข้างในก็สวย ไปดูกันนะคะ

5. wnonach
    wnonach
    รูปรอบๆเมืองค่ะ จำไม่ได้ว่าสถานที่นั้นๆ ชื่ออะไรบ้าง อิอิ ถ่ายไปมาชักงง ไปดูกันคร้า...

พวกเราพักกันที่ Radisson ค่ะโรงแรมสวย ห้องสวย อาหารเช้า อร่อยเลิศมากมายค่ะ ไม่ได้เอารูปข้างในโรงแรมมาให้ชม เพราะว่ามีรูปเพื่อนๆด้วย เกรงใจค่ะ

6. wnonach
    wnonach
    Atomium อันนี้น่าสนใจมากค่ะ แต่เสียดายไม่ได้ขึ้นไปดูข้างบน เพราะคิวซื้อตั๋วยาวมากกกกกกกกกกกกกกกก ค่ะ.

7. wnonach
    wnonach
    อันนี้ หนึ่งเดาว่าน่าจะเป็น หมู่บ้านญี่ปุ่นนะคะ สวยดีค่ะ ร่มรื่นน่าอยู่มากมายยย..

8. wnonach
    wnonach
    ชอคโกแลท เบลเยี่ยมอร่อยสมคำร่ำลือมากค่ะ แต่หนึ่งเอามาเยอะกว่านี้ไม่ได้แล้ว เพราะทานเยอะมาก คงเป็นหมูเข้าไปอีก ได้มาเท่านี้ค่ะ 2 กล่องใหญ่ๆ อิอิ ของเขาอร่อยจริงงงงงงงงงๆ ค่ะ

ได้ไปทานอาหารพื้นเมืองด้วยค่ะ เป็นพวกอาหารทะเล เมนู หอย กุ้ง อร่อยมากค่ะ

แถมแฮมเบอร์เกอร์ และ สปาเก็ตตี้ด้วยค่ะ

หมดแล้วคร้า ไว้เจอกันอีกทริปหน้านะคะ
  9. oh_ic
    oh_ic
    ขอบคุณรูปสวยๆนะคะคุณหนึ่ง
    สีของใบไม้สวยมาก
    บ้านเมืองเค้าดูเป็นระเบียบดีนะคะ
    ชอบสถาปัตยกรรมของเขาสวยดีค่ะ
  10. pomme
    pomme
    ไปเที่ยวมาเป็นไงบ้างค่ะ อากาศหนาวหรือเปล่า
    เพิ่งจะกลับมาเหมือนกัน หนีหนาวแต่ไปเจอฝนเสียอีก แต่ไม่มาก
    อาหารทะเลน่าทานจังเลยค่ะ
  11. wawe
    wawe
    ขอบคุณคุณหนึ่งที่เอารูปบรรยากาศสวยมาให้ชมนะคะ พี่เคยทานชอคโกแล็ตแบรนด์นี่อร่อย รสชาดกลมกล่อม และหอมดีค่ะ
  12. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    โอ่รูปภาพสวย และเยอะมากครับ

ว่าแต่ มันคือที่ไหนบ้างหรือครับ

ช่วยอธิบายหน่อย ฮาๆ
  13. wnonach
    wnonach
    Quote Originally Posted by oh_ic View Post
    ขอบคุณรูปสวยๆนะคะคุณหนึ่ง
    สีของใบไม้สวยมาก
    บ้านเมืองเค้าดูเป็นระเบียบดีนะคะ
    ชอบสถาปัตยกรรมของเขาสวยดีค่ะ
    ยินดีคร้าคุณโอ๋ บ้านเมืองเขาสวยดีค่ะ
  14. wnonach
    wnonach
    Quote Originally Posted by pomme View Post
    ไปเที่ยวมาเป็นไงบ้างค่ะ อากาศหนาวหรือเปล่า
    เพิ่งจะกลับมาเหมือนกัน หนีหนาวแต่ไปเจอฝนเสียอีก แต่ไม่มาก
    อาหารทะเลน่าทานจังเลยค่ะ
    สนุกดีค่ะพี่ป้อมขา หนึ่งก็เจอฝนเหมือนกันค่ะ แต่ไม่หนาวมากค่ะ ช่วงหนึ่งไปประมา 10-13องศา พอไหว อาหารอร่อยมากค่ะพี่ป้อม อิอิ อ้วนเลยละ แล้วพี่ไปไหนมาค่ะ เอารูปมาให้ชมบ้างนะคร้าพี่
  15. wnonach
    wnonach
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    ขอบคุณคุณหนึ่งที่เอารูปบรรยากาศสวยมาให้ชมนะคะ พี่เคยทานชอคโกแล็ตแบรนด์นี่อร่อย รสชาดกลมกล่อม และหอมดีค่ะ
    ยินดีค่ะพี่แหววขา หนึ่งทานลืมอ้วนเลยค่ะพี่ อิอิ
  16. wnonach
    wnonach
    Quote Originally Posted by iDnOuSe4 View Post
    โอ่รูปภาพสวย และเยอะมากครับ

ว่าแต่ มันคือที่ไหนบ้างหรือครับ

ช่วยอธิบายหน่อย ฮาๆ
    ฮาๆๆ หนึ่งต้องขอโทษคุณ iDnOuSe4 ด้วยคร้า...บางที่จำไม่ได้เหมือนกันค่ะ ว่าชื่ออะไรพอดีหนึ่งนั่งรถชมเมืองนะค่ะ รถพาไปทั่วเลย ถ่ายรูปเยอะมาก อิอิ แต่ทั้งหมดอยู่ที่ กรุง บรัชเซล ที่เดียวเลยค่ะ
Results 1 to 16 of 16