ถามเรื่องเหนียงที่คอ + หน้าบานมาก ทำไงให้มันหายไปดีค่ะ

1. maimt28
    maimt28
    ด้วยตัวหนูเองอายุยังไม่ 20 แต่รู้สึกว่าตอนนี้เริ่มอืดขึ้นมันเลยมาออกคอ ออก หน้ามาก ๆ คือ เทอห้ามก้มหน้าเด๊ดขาดไม่งั้นคอ 2 ชั้นออก ซึ่งมันเปนเรื่องที่ทุกใจมากถึงมากที่สุด tt มีวิธีไหนจะเอามันออกไปได้บ้างค่ะ หมดหนทางจริงๆค่ะเพราะไม่เคยทำมาก่อนเลยที่เกี่ยวกับหน้า และ คอ เคยทำแต่ คาบอกซี่อย่างเดียวอ่ะค่ะ ใครมีความรู้ด้วยนี้ช่วยแนะนำ หน่อยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ
  2. aquarium
    aquarium
    Quote Originally Posted by maimt28 View Post
    ด้วยตัวหนูเองอายุยังไม่ 20 แต่รู้สึกว่าตอนนี้เริ่มอืดขึ้นมันเลยมาออกคอ ออก หน้ามาก ๆ คือ เทอห้ามก้มหน้าเด๊ดขาดไม่งั้นคอ 2 ชั้นออก ซึ่งมันเปนเรื่องที่ทุกใจมากถึงมากที่สุด tt มีวิธีไหนจะเอามันออกไปได้บ้างค่ะ หมดหนทางจริงๆค่ะเพราะไม่เคยทำมาก่อนเลยที่เกี่ยวกับหน้า และ คอ เคยทำแต่ คาบอกซี่อย่างเดียวอ่ะค่ะ ใครมีความรู้ด้วยนี้ช่วยแนะนำ หน่อยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ
    น่าจะเกี่ยวกับอาหารนะคะ you are what you eat ค่ะ
    และก้อแก้ได้โดยไปฝังเข็มปรับสมดุลค่ะ เด๋วนี้ก้อมีหลายที่นะคะ แต่แนะนำที่ la villa กับ hmc clinic อโศกค่ะ ทำมาแล้วค่ะ หน้าเล็กเลยแต่ราคาค่อนข้างสูงนะคะไม่เหมือนฝังเข็มรักษาโรคทั่วๆไป
    อย่าทำคาบอกซี่นะคะเจ็บตัวป่าวๆค่ะ ไม่ค่อยได้ผลเพราะร่างกายไม่ได้ปรับสมดุลค่ะเลยขับของเสียที่สะสมไม่หมดเผาผลาญอาหารไม่ดีค่ะ
Results 1 to 2 of 2