เที่ยวทุ่งดอกกระเจียวกันนะคะ

1. wawe
    wawe
    เมื่อวันหยุดที่ผ่านมาพี่และครอบครัวพากันไปเที่ยวที่ทุ่งดอกกระเจียว อุทยานแห่งชาติป่าหินงาม อำเภอเทพสถิต จังหวัดชัยภูมิ ชมบรรยากาศเลยนะคะ
    เป็นปกติของสถานที่ท่องเที่ยวช่วงเทศกาล ระยะทางเข้าอุทยานฯ ประมาณสิบกว่ากิโลเมตร แต่ต้องใช้เวลาเดินทางประมาณสามชั่วโมง

เข้ามาแล้วต้องมาหาที่จอดอีกค่ะ
  2. wawe
    wawe
    รถบริการพานักท่องเที่ยวขึ้นชมอุทยาน

ผาสุดแผ่นดิน ในรูปจะไม่เห็นผาเท่าไหร่นะคะเพราะคนเยอะมาก ๆ

3. wawe
    wawe
    หลังจากนั้นก็พากันเดินเข้ามาชมบริเวณป่าหินงาม ซึ่งจะมีหินรูปร่างแปลก ๆ และมีทุ่งดอกกระเจียวบาน ซึ่งปีนี้เจ้าหน้าเขาบอกว่าออกไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ เพราะฝนไม่ตก น้ำน้อยดอกกระเจียวเลยขึ้นน้อยกว่าทุกปี แต่ก็ยังสวยงามมาก ๆ เลยค่ะ

4. wawe
    wawe

หินรูปนี้ชื่อว่าถ้วยบอลฟีฟ่าค่ะ

ออกมาลานจอดรถช่วงนี้ก็จะเจอบรรยากาศแบบนี้ค่ะ

5. itasian
    itasian
    สวยงามครับ อยากไปเที่ยวบ้างจังครับ

ขอบคุณครับ พี่ wawe ที่เอามาให้ชมกันครับ
  6. wawe
    wawe
    สรุปแล้วทริปนี้ เหนื่อยในการเดินทาง แต่พอได้สัมผัสกับธรรมชาติ และเห็นครอบครัวมีความสุข เพราะตื่นตาในความสวยงาม แปลกตาของธรรมชาติก็ดีใจค่ะ

7. wawe
    wawe
    แถมท้ายนะคะ วันต่อมาพี่ได้ไปเที่ยวที่แก่งคุดคู้ อำเภอเชียงคาน จังหวัดเลยค่ะ ก็เลยสั่งกุ้งชุบแป้งทอด และกุ้งเต้นมาทานที่ริมโขงกันค่ะ คนก็เยอะอีกตามเคย ถ้าฝนไม่ตกเสียก่อน พี่ก็คงจะอยู่เดินถนนคนเดินที่อำเภอเชียงคานในตอนเย็น เอาไว้คราวหน้าจะลองพักเพื่อชมบรรยากาศของเมืองต่อไปค่ะ

8. itasian
    itasian
    ประเทศไทยนี่ อุดมสมบูรณ์จริงๆ ครับ
  9. wnonach
    wnonach
    เห็นบรรยากาศบ้านเราแล้วคิดถึงจังเลยค่ะพี่แหวว ต้นไม้ วิว ท้องถนน เมืองไทยสบาย และอบอุ่นที่สุดค่ะ บรรยากาศน่าสนุกจังเลย หลานชายสองคนดูพวกเขามีความสุขมากๆ โดยเฉพาะเจ้าตัวเล็กยืนกางแขนที่โขดหินน่ารักจัง ดูแล้วมีความสุขไปด้วยเลยค่ะ ดอกกะเจียว สีสวยจัง หนึ่งยังไม่เคยเห็นของจริงเลยค่ะพี่ อยากไปเที่ยวบ้าง ขอบคุณนะคะที่นำรูปสวยๆมาฝากกันค่ะ

ปล. 10 กิโล 3 ชม ถึงฮ่องกงพอดีเลยนะคะพี่แหววขา ติดได้ใจจริงงงๆๆ
  10. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ไม่ได้ไปเที่ยวไหนเลยดีมีรูปรีวิวที่พี่ๆไปเที่ยวมาแบ่งให้ดู
    ขอบคุณครับ ที่ถ่ายรูปมาแบ่งปัน
  11. bookerian
    bookerian
    อยากไปเที่ยวที่นี่มานานแต่ยังไม่เคยได้ไปเลยค่ะ เห็นรีวิวนี้เลยรีบเข้ามาดู
    เห็นรูปแล้วอยากเห็นของจริงจัง ดอกกระเจียวสีชมพูตัดกับพื้นเขียว
    ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ

(สังเกตเห็นว่ารีวิวคุณ wawe จะมีอาหารมาด้วยอยู่เสมอ ได้ครบจริงๆ ค่ะ)
Results 1 to 11 of 11