สมุย ทริปนี้ ถึงแม้จะเก่าไปหน่อย แต่ก็ประทับใจไม่รู้ลืมค่ะ

1. wnonach
    wnonach
    ขอโทษค่ะ ไม่ทราบคอมเป็นอะไรอะ
  2. wnonach
    wnonach
    สวัสดีค่ะเพื่อนๆ หนึ่งมีทริปที่ไปสมุย แต่ว่ามันค่อนข้างนานไปนิดนะคะ ตั้งแต่ปี 2008 แต่หนึ่งประทับใจมากที่สุด และมีวิวสวยๆเยอะมากอยากให้เพื่อนได้ดูกันค่ะ สมุยสวยจริงๆค่ะ และสวยมากด้วย โดยเฉพาะที่เกาะนางยวน สวย สวยแบบไม่สามารถบอกได้ว่ามันสวยประมาณไหนอะค่ะ หนึ่งปลื้มมากมายกับทริปนี้ และเป็นครั้งแรกที่ไปสมุยด้วย

เราบินกับบางกอกแอร์เวย์ค่ะ ใช้เวลาประมาณ 45 นาทีนะคะถ้าจำไม่ผิด จากสุวรรณภูมิถึงสนามบินสมุย หลังจากนั้นก็ใช้บริการแท็กซี่ เพราะจอง transfer in-out ไว้ค่ะเพราะว่ากลัวด้วยไม่รู้ว่าสนามบินไกลจากโรงแรมหรือเปล่า แต่ก็ไม่ไกลอะค่ะ และโรงแรมที่เราพักก็เป็นแบบบังกะโล ธรรมดาๆมากค่ะ

ขอเล่านิดนะคะ หนึ่งไม่มีวาสนาได้นอนโรงแรมหรูหราหรอกคร้าเพื่อนๆ เพราะคุณสามีเธอไม่ชอบอยู่หรูหรา รับไม่ได้ถ้ามีคนมา ไหว้ หรือ คำนับแล้ว คำนับอีก เธอบอกว่าไม่สบายตัวและใจ รู้สึกตัวเองเป็นผู้วิเศษ ทำตัวไม่ถูก อึดอัด เธอว่างั้นอะคร้า ขอแค่ห้องนอน ห้องน้ำสะอาด และไม่เก่าก็เป็นพอ แค่นั้นจริงๆค่ะ ฮือออ ในโลกนี้มันก็มีคนแบบนี้เหมือนกันนิ เอิ้กกกๆ โอ้ววว เม้าซะเพลิน ไปดูรูปกันดีกว่านะคะ

สนามบิน สมุยค่ะ เริ่มสวยตั้งแต่สนามบินเล้ยยยย สมุยที่รักกกกกกกกกกก ชอบมากกก

และนี่ก็คือโรงแรมที่เราพักค่ะ หรูหราได้ใจเป็นอย่างยิ่งนะคะท่านผู้ชม อิอิ

3. wnonach
    wnonach
    น้ำใส ชายหาดขาวสวยงาม ดูสะอาดมากค่ะ แต่หนึ่งว่ายน้ำไม่เป็นและก็กลัวด้วย ไม่เคยลงทะเลแค่เดินเอาเท้าแตะๆแค่นั้น แต่ก็มีความสุขค่ะ เห็นคุณสามีบอกว่าน้ำเย็นมาก แต่หนึ่งนั่งอยู่ที่ชายหาด ร้อนซะตับแล้บบบเลยค่ะ

เดินไปแอบดูฝรั่งอาบแดดกันคร้า นอนกันเกลื่อนหาดเลยอะค่ะตอนกลางวันแดดจัดๆๆ หนึ่งละร้อนแทนจริงๆ

มาดูบรรยากาศยามค่ำคืนกันค่ะ ร้านอาหารตามชายหาดเต็มไปหมดเลย เลือกทานไม่ถูก อาหารน่าทานทุกร้านเลย กุ้งตัวเบ้อเริ่มเลยค่ะ หนึ่งชอบทานกุ้งเผา อร่อยยยยมากกก นึกแล้วก็น้ำลายไหล อุ้บบบบๆๆ แต่แอบแพงนิดหน่อยค่ะ

4. wnonach
    wnonach
    เราอยู่ที่สมุยกัน 1 อาทิตย์ค่ะ มีเวลาเยอะก็ไปตลอนกันหลายที่ค่ะ แต่จำไม่ได้ว่าชื่อสถานที่นั้นชื่อว่าอะไรบ้างด้วยเหตุมันผ่านมานาน ต้องขอโทษเพื่อนๆด้วยนะค่ะ มีแต่รูปมาให้ชมกันคร้า

เราไปไหว้พระกันที่วัด แหลมสุวรรณาราม อันนี้จำได้ค่ะ วัดสวยมากเลยค่ะ แต่ว่าร้อนสุดสุดค่ะ หน้าไหม้เลย ครีมกันแดดเอาไม่อยู่อะ ร้อนแบบเผาเลยละ

หลังจากนั้นก็เดินทางต่อด้วยรถตู้ค่ะ ไปหาดละมัย ถ้าจำไม่ผิดนะคะ ที่มีหินตาหินยายอะคะ หนึ่งไม่ได้เอารูปหินยายมาลงค่ะ รู้สึกไม่สบายใจไงไม่รู้ อิอิ มีแต่หินตานะคะ ช่วงนั้นไม่ได้ถ่ายรูปค่ะเพราะฝนตกด้วย ลองไปดูกันค่ะ

หินตาค่ะ ธรรมชาติก็แหม เนอะ

หลังจากหาดละมัย เราก็ไปกันที่ หน้าเมืองซาฟรีปาร์คค่ะ คุณสามีอยากนั่งช้าง โอ้ แม่ เจ้า แต่หนึ่งไม่ชอบเลย กลัวตก แล้วมันเดินยวบๆ ยวบๆ ยังไงพิกล แต่ก็จำเป็นต้องนั่งกับเธอ หนึ่งนั่งหน้างิกตลอดทางเลยละ ไม่ชอบอย่างแรงค่ะ

5. wnonach
    wnonach
    แล้ววันนี้เราก็กำลังจะไป เกาะเต่า เกาะนางยวน กันค่ะ ขอบอก ท่านผู้ชมว่า สนุก สวย ประทับใจมากค่ะ น้ำทะเลสีเขียวสดใสเห็นตัวปลาแหวกว่ายไปมา สวยเหมือนในหนังเลย เรานั่งเรือใหญ่จาก ท่าเรือ สมุยไปค่ะ และหลังจากนั้น ก็มีเรือเล็ก มารับคนที่จะไปดำน้ำที่เกาะเต่า เพราะจะมีคนเยอะมากนั่งเรือใหญ่มาด้วยกัน บางคนก็ไปอีกทีหนึ่ง ของเราจองแค่เกาะเต่าและนางยวนค่ะ ดูรูปเลยแล้วกันนะค่ะ หนึ่งว่ามันสวยมากจริงๆค่ะ

เรือที่เห็นในภาพข้างล่างไกลๆ คือลำที่เราขึ้นมาจากสมุยค่ะ หนึ่งชอบมองทะเล เพราะว่ามันกว้างไกลไม่มีอะไรมากั้น ทำให้รู้สึกว่าว่าตัวเองเหมือนนก กำลังบินอยู่บนท้องฟ้าค่ะ มันรู้สึกเป็นสุขอะค่ะ

เรือลำนี้ที่เรานั่งไปเกาะเต่าค่ะ พอไปถึงที่ทุกคนก็ลงไปดำน้ำกันหมดเลยค่ะ มีหนึ่งคนเดียวที่เป็น ลูกทัวร์ที่อยู่บนเรือ และมีเจ้าหน้าที่เรือประมาณ 4 คน ไปดูปลาสวยๆกันเลยค่ะ ปลาเยอะมากเต็มไปหมด โยนขนมปังให้มาทีเป็นทีมยักย์เลย

เกาะนางยวน เริ่มต้นจากรูปข้างล่างนี้นะคะ

รูปนี้เป็นรูปที่หนึ่งชอบมากที่สุดเลยค่ะ มีความรู้สึกว่ารูปนี้ดูสวย เอิ้กๆๆๆ ชมตัวเองอีกแหละ อิอิ

รูปนี้ก็ชอบนะคะ แต่ไม่รู้บาทาใครโผล่มา เอิ้กกกกกๆๆๆๆ

อันนี้เป็นของแถมนะคะ ให้ดูหมูอบแดด จ้ากกกก ถ้าเธอรู้ว่าหนึ่งเม้าเรืองอ้วนเธอจะโกรธมาก อุ้ยสะใจจริงวันนี้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กริ กริ

หวังว่าจะทำให้เพื่อนได้รับไอเดียเล็กๆน้อยในทริปนี้ของหนึ่งนะคะ ทางใต้ส่วนใหญ่หนึ่งจะนีกถึงแต่ หาดใหญ่ ภูเก็ต เกาะพีพี อะไรประมาณนี้ อันนี้เป็นไอเดียของคุณสามี เพราะเขาเห็นใน ทีวี สวยมากเขาก็เลยมาถาม หนึ่งไม่ได้สนใจสมุยมาก่อนเลยค่ะ เพื่อนๆที่ทำงานเคยไปมาเล่าให้ฟังว่าสวยๆๆๆๆๆ แต่ก็เฉยๆ ก็คิดว่าทะเลก็คือทะเลอะ เหมือนกันทุกที่ เพราะเขาไม่เอารูปมาให้เราดูก็เลยนึกไม่ออก ว่าสวยอย่างไร พอได้ไปจริงๆขอบอกว่าสวยจริงค่ะ
  6. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ

ปล. กระทู้นี้ของคุณ wnonach น่าเที่ยวอีกแล้วครับ (แล้วจะแวะไปคุยกับพวกพี่ๆ ที่ทำอาหารกันเก่งๆ ในกระทู้ ตู้กับข้าวอีกครับ)
  7. itasian
    itasian
    สวยจังครับ อยากไปเที่ยวจังเลยครับ

ขอบคุณ คุณหนึ่ง ครับ ที่นำเที่ยว
  8. bookerian
    bookerian
    รูปสวยมากค่ะ เห็นแล้วอยากไปๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณนะคะ
  9. wnonach
    wnonach
    Quote Originally Posted by siambrandname webmaster View Post
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง social group และ main forum ครับ

ขอบคุณครับ

ปล. กระทู้นี้ของคุณ wnonach น่าเที่ยวอีกแล้วครับ (แล้วจะแวะไปคุยกับพวกพี่ๆ ที่ทำอาหารกันเก่งๆ ในกระทู้ ตู้กับข้าวอีกครับ)
    ไม่ได้เข้ามากระทู้นี้นานค่ะ คุณ wm ตามสบายได้เลยคร้า ยินดีมากมาย..
  10. wnonach
    wnonach
    Quote Originally Posted by itasian View Post
    สวยจังครับ อยากไปเที่ยวจังเลยครับ

ขอบคุณ คุณหนึ่ง ครับ ที่นำเที่ยว
    ยินดีค่ะ คุณ itasian ถ้าหายยุ่งกับงานจะนำภาพที่ไปทัวร์มอไซด์มาให้ชมกันนะคะ
  11. wnonach
    wnonach
    Quote Originally Posted by bookerian View Post
    รูปสวยมากค่ะ เห็นแล้วอยากไปๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณนะคะ
    ด้วยความยินดีค่ะคุณ bookerian หนึ่งก็ชอบสมุยมากๆค่ะสวยจริงๆ
  12. itasian
    itasian
    ชักอยากรู้แล้วครับ ว่า ทัวร์มอไซต์หน้าตาเป็นไง

ขอบคุณคุณหนึ่งครับ
Results 1 to 12 of 12