เที่ยวเมืองไทยกันดีกว่านะคะ

1. wawe
    wawe
    หลังจากเมื่อต้นเดือนพี่หนึไปเที่ยวสิบสองปันนามา ลูก ๆ ก็เลยพาพี่พร้อมหลาน ๆ เที่ยวเมืองไทย ที่จังหวัดราชบุรี และจังหวัดใกล้เคียงค่ะ
  2. wawe
    wawe
    ขอโทษนะคะ ตอนนี้ระบบฝากรูปมีปัญหานิดหน่อยค่ะ
  3. wawe
    wawe
    เดินทางมาถึงราชบุรีก็จะเห็นสัญญลักษณ์นี้นะคะ

4. wawe
    wawe
    เริ่มสถานที่แรกพาคณะลูก ๆ หลาน ๆ ขึ้นชมทัศนียภาพของอุทยานประวัติศาสตร์พระนครคีรี เขาวัง จังหวัดเพชรบุรีค่ะ

5. wawe
    wawe
    พรุ่งนี้พี่จะมาลงรูปให้ชมต่อนะคะ
  6. nam
    nam
    พี่แหววออนทัวร์อีกแล้ววววว
  7. wawe
    wawe
    ค่ะคุณน้ำทริปก่อนปู่กับย่าไปเที่ยวด้วยกัน ทริปนี้ลูก ๆ หลาน ๆ พาคุณย่าเี่ที่ยวค่ะ คุณน้ำซ่อมบ้านเสร็จหรือยังคะ คงเหนื่อยน่าดู รักษาสุขภาพด้วยนะคะ
    มาชมรูปกันต่อนะคะ ต่อมาก็พากันไปนั่งรถไฟเล็กชมทัศนียภาพของสะพานข้ามลำแม่น้ำแคว จังหวัดกาญจนบุรีค่ะ

8. wawe
    wawe
    วันต่อมาพากันไปไหว้พระ ปล่อยปลาค่ะ

ตกเย็นไปนั่งเรือชมหิ่งห้อยที่ตลาดน้ำอัมพวา ผู้คนเยอะมาก ๆ ค่ะ แต่ก็เพลินดีทั้งคุณย่าและหลาน ๆ

9. wawe
    wawe
    มาใกล้ทะเลก็ต้องพาเขาไปทะเลกันให้ได้ ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าช่วงเทศกาลคนจะเยอะมาก ๆ หาหาดที่เด็ก ๆ เล่นกันไม่ค่อยจะมีเลย สุดท้ายก็พาเล่นที่หาดชะอำค่ะ อาหารจานโปรดต้องเป็นยำไข่แมงดานะคะ

10. wawe
    wawe
    วันต่อมาหลังจากพาไปทะเลแล้ว ต้องพาไปน้ำตก ก็เลยไปที่อำเภอสวนผึ้ง แวะถ่ายรูปกับแกะเมืองร้อนเสียหน่อย ช่วงที่พี่ไปถึง THE SCENERY RESORT & FARM อุณหภูมิสามสิบแปดองศา แต่เด็ก ๆ ก็สนุกตื่นเต้นกันใหญ่ค่ะ ถ้าไปช่วงอากาศเย็น ๆ คงจะได้บรรยากาศที่ดีกว่านี้แน่นอน หลานชายชอบบรรยากาศในห้องน้ำของเค้าค่ะ
  11. nam
    nam
    พี่แหววขา ดูรูปมาทั้งหมด ไม่มีอะไรทรมานใจน้องน้ำ เท่ายำไข่แมงดาเลยคะ ฮือๆๆๆๆๆ

สองหนุ่มน้อยน่าทะเล้น ท่าทางมีความสุขจริงๆเลยนะคะ
  12. wawe
    wawe
    ค่ะคุณน้ำทริปนี้อาหารส่วนมากจะทำหมูทอด ไก่ทอดจากบ้านญาติที่ราชบุรีไปแล้วไปสั่งประเภทรสชาดจัด ๆ ตามสถานที่ไป ส่วนมากจะเป็นยำ ส้มตำ ก็ได้รสชาดไปอีกแบบหนึ่งค่ะ จานแรกก็ยำยอดมะพร้าวค่ะ หม้อที่สองต้มยำพุงปลา สำหรับไข่ตุ่นสองหม้อสำหรับเจ้าตัวเล็กค่ะ
  13. nam
    nam
    โห พี่แหวว ฆ่ากันให้ตายดีกว่า เอาแต่ละอย่างมาให้ดู น้ำลายยืดจะถึงพื้นแล้วคะ ตอนนี้อยากทานประเภท ยำๆ มากเลย ครัวยังไม่เสร็จ ทำไรไม่ได้เลยคะ

พี่แหวว ยั่วกิเลสน้ำจริงๆเลย ไข่ตุ่นก้อน่าหม่ำ ฮือๆๆๆๆๆๆ
  14. wawe
    wawe
    เพราะอาหารอร่อยแบบนี้แหละ น้ำหนักพี่ขึ้นมากมายเลยค่ะคุณน้ำ
    พี่ขอเพิ่มเติมรูปหลาน ๆ เล่นน้ำตกในสวนป่าสิริกิตต์ (แก่งส้มแมว) ค่ะ

15. nam
    nam
    อากาศเมืองไทยร้อนๆ ได้เล่นน้ำแบบนี้ น่าจะชื่นใจดีนะคะ

รอน้ำกลับเมืองไทยก่อน พี่แหวว พาหลานๆ ไปแอ่วเชียงใหม่มั่งนะคะ
  16. wnonach
    wnonach
    โอ้วววโอ เห็นภาพสะพานข้ามแม่น้ำแควแล้ว ทำให้นึกถึงอตีดสมัยเป็นสาวววว... รูปสวยๆทั้งนั้นเลยอะค่ะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง รูปอาหาร ฮื่อออๆๆ อยากกินยำยำ ทั้งหลาย เปรี้ยวปาก สงสัยต้องไปทำยำวุ้นเส้นซะแล้วพี่แหววจ๋า ช่วงนี้อ้วน อ้วนเหมือนกันค่ะ กิน กิน เพราะวันหยุดเยอะขึ้นมา 4 โลค่ะพี่ขา หน้าใหญ่กว่ามอนิเตอร์แล้วตอนนี้ อิอิ ขอบคุณมากมายสำหรับภาพสวยๆ ที่นำมาฝากกันนะค่ะพี่

ปล. สองหลานชาย อายุเท่าไรแล้วค่ะพี่ ดูท่าทางสนิทกับคุณย่าน่าดู เห็นแล้วอบอุ่นจังค่ะ
  17. wawe
    wawe
    Quote Originally Posted by nam View Post
    อากาศเมืองไทยร้อนๆ ได้เล่นน้ำแบบนี้ น่าจะชื่นใจดีนะคะ

รอน้ำกลับเมืองไทยก่อน พี่แหวว พาหลานๆ ไปแอ่วเชียงใหม่มั่งนะคะ
    เห็นหลาน ๆ มีความสุขเราก็สุขด้วยนะคะ พอดีเจ้าตัวเล็กชอบเล่นน้ำตกมากกว่าทะเล ทริปต่อไปก่อนเปิดเทอมพี่ว่าจะพาไปเที่ยวเหนือดูแพนด้า และพาเที่ยวน้ำตกทางบ้านเราด้วยค่ะคุณน้ำ
  18. wawe
    wawe
    Quote Originally Posted by wnonach View Post
    โอ้วววโอ เห็นภาพสะพานข้ามแม่น้ำแควแล้ว ทำให้นึกถึงอตีดสมัยเป็นสาวววว... รูปสวยๆทั้งนั้นเลยอะค่ะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง รูปอาหาร ฮื่อออๆๆ อยากกินยำยำ ทั้งหลาย เปรี้ยวปาก สงสัยต้องไปทำยำวุ้นเส้นซะแล้วพี่แหววจ๋า ช่วงนี้อ้วน อ้วนเหมือนกันค่ะ กิน กิน เพราะวันหยุดเยอะขึ้นมา 4 โลค่ะพี่ขา หน้าใหญ่กว่ามอนิเตอร์แล้วตอนนี้ อิอิ ขอบคุณมากมายสำหรับภาพสวยๆ ที่นำมาฝากกันนะค่ะพี่

ปล. สองหลานชาย อายุเท่าไรแล้วค่ะพี่ ดูท่าทางสนิทกับคุณย่าน่าดู เห็นแล้วอบอุ่นจังค่ะ
    ช่างมันเนอะคุณหนึ่งอ้วนช่างมัน ขอให้ได้ลิ้มรสอาหารอร่อย ๆ ก็พอ ฮิ ฮิ เข้าข้างตัวเอง หลานคนโต วันที่ 20 มิถุนายนนี้ก็หกขวบ คนเล็ก 17 พฤษภาคมนี้ก็สามขวบค่ะ ทุกวันนี้ทั้งสองก็นอนกับคุณปู่คุณย่าค่ะ ก็มีความสุขดีเหมือนได้ดูแลลูกเล็กใหม่นะคะ
  19. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    กรี๊ดดดดด .. อิจฉาย่าแหวว ได้เที่ยวตั้งหลายที่
    หนูได้แต่อยู่บ้านจัดบ้านใหม่ T^T

แถมอาหารก็น่ำหม่ำทั้งนั้นเลย
    สองหนุ่มน้อยเนี่ย..น่ารักน่าฟัดจริงๆเลยค่ะ

ขอบคุณนะคะที่มาโพสต์ให้ชม ไม่ได้ไปเองมาดูภาพบรรยากาศการเที่ยวของย่าแหวว ก็สนุกเพลิดเพลินแล้วค่ะ ^^
  20. wawe
    wawe
    Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post
    กรี๊ดดดดด .. อิจฉาย่าแหวว ได้เที่ยวตั้งหลายที่
    หนูได้แต่อยู่บ้านจัดบ้านใหม่ T^T

แถมอาหารก็น่ำหม่ำทั้งนั้นเลย
    สองหนุ่มน้อยเนี่ย..น่ารักน่าฟัดจริงๆเลยค่ะ

ขอบคุณนะคะที่มาโพสต์ให้ชม ไม่ได้ไปเองมาดูภาพบรรยากาศการเที่ยวของย่าแหวว ก็สนุกเพลิดเพลินแล้วค่ะ ^^
    ขอบคุณหนูแอนที่เข้ามาชมนะคะ ขอให้หายเหนื่อยหลังจากการจัดบ้านนะคะ
  21. Panor
    Panor
    Oh phee Wawe on tour , Panor tarm du phee Wawe post roop side seeing tour thook krank loei kha, chorb mak mai, for people who live abroad like me or khun Nam ( khor anuyard khun Nam kha ) kor dai tae du roop u tharng nee lae kha, family na rak jung kha, khorb khun mak na kha.
  22. wawe
    wawe
    ขอบคุณคุณPanor และยินดีมากมายค่ะ
  23. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ

ปล. join กรุ๊ปนี้อีกกรุ๊ปเลยดีกว่าครับ
  24. bookerian
    bookerian
    ขอเข้ามาเที่ยวด้วยคนค่า เป็นทริปที่คุ้มมาก ไปเที่ยวได้ครบเลยทั้งทะเล น้ำตก แม่น้ำ วัด ตลาด อาหารก็น่าทานมากๆ
    เห็นแล้วเกิดกิเลส อยากไปเที่ยววววว แล้วก็ต้องจัดทริปให้ได้ครบแบบนี้บ้าง

ขอบคุณสำหรับรีวิวและรูปนะคะ
  25. wawe
    wawe
    ขอบคุณเว็ปมาสเตอร์ และคุณbookerian อีกครั้งนะคะที่ติดตามชมค่ะ แต่ช่วงนี้คงต้องรอหลาน ๆ ปิดเทอมอีกที่ถึงจะได้มีโอกาสจัดทริปใหม่ค่ะ
  26. itasian
    itasian
    เมืองไทย น่าเที่ยวจริงๆ ครับ

ขอบคุณ ครับ ที่เอามาีรีวิวให้ได้ชมกันครับ
  27. kaniza
    kaniza
    โอ๊ยๆ เห็นรูปแล้วอยากไปเที่ยงบ้างจัง
    อยากไปดูหิ่งห้อย แถมไปทะเลด้วยจะเยี่ยมมากเลย

ขอบคุณที่เอาภาพมาให้ชมกันนะคะ ^^
Results 1 to 27 of 27