การเมืองเพื่อส่วนรวม (มิใช่เพื่อส่วนตน)

Page 16 of 16 FirstFirst ... 6 14 15 16
  1. matty
    matty
    เรา pm ไปบอกสุศรีแล้วเหมือนกันหล่ะคุณหยีศรี ไม่รู้คุณสุศรีหายไปไหน เงียบไปเลย เราเลยเข้าไปตอบทู้นั้นอีกรอบ อิอิ
  2. yai_625
    yai_625
    หายไปนาน ขอออกความเห็นหน่อยจ้าเรื่องที่น้องหยีเอามาุ พี่ว่าเป็นอุทาหรณ์
    นะว่าจะซื้ออะไรให้มีเงินอยู่ในมือซะก่อนจะดีกว่า
  3. Lookyeeja
    Lookyeeja
    ถามเพื่อนที่เรียนกฎหมาย เค้าว่ากรณีนี้สามารถยึดเงินได้ทั้งหมด 10,000 บาทเลยนะ แต่เพื่อนก็บอกว่า ถ้าน้องเค้าสู้หาช่องก็อาจจะไม่ต้องเสีย 55555 เดี๋ยวนี้นักกม. มันหัวหมอจริงๆ หาช่องกันตลอดเวลา
  4. Lookyeeja
    Lookyeeja
    ช่วงนี้ห้องเงียบจัง หายไปหนายกันหมดอ่ะ
  5. ogazzang
    ogazzang
    สวัดดีค่าทุกคน เพิ่งเข้า group นี้คะ

ชอบการเมืองมากๆคะ เพราะรู้สึกว่าทุกวันนี้ ชีวิตเราต้องยุ่งเกี่ยวกับการเมืองเสมอ

ประเทศเราจะไปทิศทางไหน จะพัฒนาต่อไปได้ดีแค่ไหน ก็ขึ้นอยุ่กับการเมืองอยู่ดี

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่า แพรคะ ^^
  6. Lookyeeja
    Lookyeeja
    ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่จ้า
    เปิดประเด้นได้เลยนะคะ สมาชิกท่านอื่นๆ จะเข้ามาตอบๆ กันทิ้งไว้ เพราะว่างไม่ตรงกัน 5555 บีซี่กันทั้งนั้น หุหุ
  7. matty
    matty
    ยินดีต้อนรับคุณ ogazzang ค่า

เพื่อนๆหายไปไหนกันโหม้ดดดด
  8. jiji_ch
    jiji_ch
    แง้วววๆๆๆๆ

หายไปนานเลยเรา
    คิดถึงทุกคนจร้า

พี่สุศรี พี่ใหญ่ศรี หยีศรี พี่แมตี้ศรี
    และสมาชิกใหม่ทุกคนจร้า

ยุ่งจังเราไม่รู้ยุ่งอาไรนักหนา555
    ยิ่งแก่ยิ่งทำงานแล้วเหนื่อยมากกว่าเดิม..แฮะๆๆ
  9. cottonchef
    cottonchef
    สวัสดีตอนเช้าค่ะ ช่วงนี้ ไม่มีเรื่องการเมืองให้เราอ่าน หรือ ฟังเลยเนอะ เงียบเหงาดีจัง
    คิดถึงเพื่อน ๆ ทุกคนจังเลยค่ะ คุณสุ งานยุ่งแน่ ๆ เลย หัวหน้าห้องเรา ^___^
  10. Lookyeeja
    Lookyeeja
    สงสัยสุศรีจะไปสืบเรื่องเด็ดๆ มาเล่าอยู่ 55555

ขอแอบสงสัยหน่อย ถามความเห็นหน่อย การมุ้งนะจ๊ะ
    แบบว่ามีลูกค้านัดเจอรับของ คือของมันก็พันเดียวอ่ะนะ
    หยีก็โอเค เจอได้ไม่มีปัญหา ถ้าสะดวกทั้ง2 ฝ่าย ไม่ยุ่งวุ่นวายก็โอเค
    แต่ลูกค้าจะมารับของแถวบ้านทันที ตอนนั้นเป็นช่วงบ่ายเมื่อวาน
    แต่หยีไม่ว่างอ่ะ ต้องออกไปข้างนอก เค้าก็ถามว่าจะกลับกี่โมง
    หยีก็บอกว่าไม่สะดวกเท่าไหร่ เพราะไม่รู้ว่าจะกลับกี่โมง ขอเป็นวันพรุ่งนี้ได้ไหม
    หยีจะไปแถวสยาม ว่างช่วงบ่าย เค้าก็โอเคอยู่นะตอนแรกๆ แต่ซักพักเค้าก็ถามว่า
    เราจะกลับบ้านกี่โมง เพราะเค้าจะมาธุระแถวบ้านเรา หยีก็บอกเค้าไปว่ายังไม่ทราบ
    แต่แน่ๆ คือ สยามช่วงบ่าย (เค้าอยู่แถวบางรักอ่ะ หยีก็คิดว่าสยามนี่น่าจะใกล้แล้วนะ)
    พอเก้าโมงเช้าวันนี้โทรมา บอกว่าออกจากบ้านหรือยัง จะขอมารับของแถวบ้าน
    หยีก็งงๆ บอกว่าอีกชม.นึงน่าจะออกจากบ้านแล้ว เค้าก็เลยบอกว่าจะมารับแถวบ้านนะอีกครึ้งชม.
    หยีก็เหวอเลย ก็บอกเค้าว่าหยีไม่ว่างช่วงเช้า บอกแล้วว่าว่างช่วงบ่ายอ่ะ
    คือระยะเวลากว่าจะออกจากบ้านเนี่ย หยีต้องทำอะไรๆ เคลียร์ธุรกธุระ ไม่สะดวกเจอ
    เค้าก็เลย บอกไม่เป็นไร วางหูไปเลย...............จบการซื้อขาย

ก็มานั่งงงๆ ว่า เราผิดมั้ยเนี่ยที่ไม่ออกไปเจอ???
    ดูเป็นแม่ค้าไม่กะตือลืนร้นไปหรือเปล่า เหมือนแบบไม่อยากขายของเหรอไง???
    เค้ายิ่งสงสัยว่าเราขายของปลอมอยู่ โธ่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ให้เพื่อนแบกมาจาก USA รู้งี้ให้แบกมาจากเซินเจิ้นก็ได้ ไม่ต้องข้ามน้ำข้ามทะเลมาซะไกล เศร้า
  11. ogazzang
    ogazzang
    สงสัยเค้าคงคิดว่าไหนๆก็ออกมาแถวบ้านคุณหยีแล้ว

ก็เลยแวะมารับของด้วยเลยทีเดียว(โดยไม่สนใจเลยว่าคุณแม่ค้าว่างรึป่าว)

เพื่อตัวเองจะได้ไม่ต้องออกไปที่สยามอีกละมั้งค๊ะ

ไม่เปนไรน่ะค๊ะ เด๋วก้อมีลูกค้าใหม่ๆมาอุดหนุนเองอ่ะค่า ^^
  12. ogazzang
    ogazzang
    เงียบเหงาจังเลยคะ สงสัยทำงานกันหมด

แพรยังเรียนอยู่คะ วันนี้ที่มหาลัยหยุดช่วงสอบอะคะ

วันพรุ่งนี้ก็สอบแล้ว ถ้าข้อสอบออกเรื่อง กระเป๋า เรื่องเว็บ sbn คงดีมากๆเลย

เพราะไม่ได้อ่านหนังสือเลย เอาแต่นั่งดูเว็บนี้ 555

เมื่อเช้าเปิด ทีวี ช่อง D Station มีคนๆหนึ่ง(จำชื่อไม่ได้คะแต่เป็น สส อยู่คะ)

ออกมาพูดว่า ท่านทักษิณ จะกลับมาลงสมัครผู้แทนที่เชียงใหม่ -0-

คิดเห็นอย่างไรกันบ้างค๊ะ
  13. Lookyeeja
    Lookyeeja
    เฮ้อออออออออ เบื่อกับนช.หน้าเหลี่ยมจริงๆ
    เพื่อนหยีอยู่เชียงใหม่ เค้าก็บอกว่า คนเชียงใหม่ก็ไม่ได้รักนช.ซักเท่าไหร่นะ
    ก็เห็นจะมีแต่พวก กลุ่มเสื้อแดง ส่วนคนที่อยู่เชียงใหม่ แบบปลายดอย เค้ายังไงกันก้ได้ ใครจะมาเป็นสส. ก็ได้ แค่พัฒนาบ้านเค้าก้พอ
  14. Lookyeeja
    Lookyeeja
    หยีก็จะสอบเหมือนกันอ่ะ คุณ ogazzang
    แต่ว่าหายใจเข้า ก็ sbn หายใจออกก็ sbn แล้วจะสอบได้มั้ยเนี่ย
  15. ogazzang
    ogazzang
    ช่ายคะ เบื่อกับนช หน้าเหลี่ยมจริงๆคะ

ขนาดออกไปอยู่ที่อื่นแล้ว ยังจะมีปันยาทำให้บ้านเมืองวุ่นวายอีก เฮ้อออ

วันนี้แพรเพิ่งไปสอบมาคะคุณหยี เกือบทำไม่ได้ 555

คุณหยีเองก็ตั้งใจสอบน่ะค๊ะ ^^
  16. matty
    matty
    เบื่อ นช สุดๆค่ะ โดยเฉพาะข่าวฉลองวันเกิดเนี่ย มันอะไรกันนักกันหนา จะบ้ากันไปใหญ่แล้ว พระก้อเอากับเค้าด้วย มิน่าศาสนามันเสือมลงทุกวัน
  17. Lookyeeja
    Lookyeeja
    ไม่ไหวแล้วอ่ะ แม่ฝากมาโพสท์บอกว่า "ใช้อะไรคิด จะมาขออภัยโทษ ไอ้...#&!%$#@!" ขอเซ็นเซอร์คำพูดแม่นะคะ แบบว่าตอนนี้ แม่โกรธจัด 555555555
  18. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาต สมาชิกกรุ๊ปนะครับ ประกาศเพิ่มเติมเกี่ยวกับการเปิดพื้นที่เพิ่มให้แต่ละกรุ๊ป
  19. Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาต สมาชิกกรุ๊ปนะครับ เปิด พื้นที่ใหม่ Social Group แล้วครับ
  20. yai_625
    yai_625
    คุณสุคนสวยอยู่ไหนพี่สงสัยนะทำไมห้องนี้ไม่มีอยู่ในเมนู social group
    ตอนที่เราclickจากหน้าแรกละ หรือท่านใดทราบตอบหน่อยค้า งงจริงๆ
    ไปอ่านมาละใช่ข้อที่ว่าต้องactiveทุกอาทิตย์หรือป่าว
    ห้องนี้หายกันหมดเลยย ช่วงนี้ไม่มีเรื่องhotเลยเหรอ
  21. Siambrandname Webmaster
    ทีมงานต้องขอโทษด้วยครับ ที่เปิดกรุ๊ปให้ช้าครับ

ตอนนี้สามารถเข้า ไปใช้พื้นที่เพิ่มเติมได้แล้วครับ ที่ ห้อง
    การเมืองเพื่อส่วนรวม (มิใช่เพื่อส่วนตน) (Since 24 Dec. 08)

ถ้าหากต้องการเครื่องมือใดเพิ่มเติม หรือ มีระบบใดใช้การไม่ได้ สามารถแจ้งทีมงานได้ที่ กระทู้นี้ครับ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=192948

ขอบคุณครับ

ทีมงาน SBN
  22. authentic_only
    authentic_only
    ขอประทานโทษที่มาช้าค่ะ ตอนนี้ห่วงพระวรกายและพระราชหฤทัยของในหลวงมากๆ ค่ะ

คุณเมจิหายไปไหนอ่ะคะ
    (สงสัยชาติก่อนต้องเคยติดงานคุณจิไว้อ่ะ ชาตินี้เลยต้องมาสานงานต่อ )

เดี๋ยวเข้าเน็ทไม่ได้ ประมาณ 1 อาทิตย์ ถึง 1 เดือนอ่ะค่ะ (ไม่แน่ไม่นอน)

ต้องมีโลโก้ด้วยหรือคะ เดี๋ยวจะจัดการเน้อ คุณแมท คุณหยี ขอโทษด้วยค่ะ
    ว่าแต่จะช่วยหาก็ได้นะ ไม่ว่ากัน (pm เต็มเหมือนเดิม)

23. authentic_only
    authentic_only
    ไม่เข้ามาแป๊ปนึง มิน่าจามบ่อย เนี่ยะขอออกตัวว่าห้องนี้คุณเมจิมาชวนตั้งนะ
    เราก็ตามๆ เค้า ไปๆ มาๆ แกหายไปไหนไม่รู้ แรกๆ เราห่วงเค้านะ ตอนนี้ไม่ห่วงแล้ว ห่วงตัวเอง

ยังงัยใครมีอะไร ก็คุยๆ กันไปก่อนเน้อะ เครื่องสุใช้ได้แต่ wireless ทำให้เข้าเน็ทไม่ได้อ่ะค่ะ
    ตอนนี้พอดีไม่อยู่บ้าน ก็เลยไม่ค่อยได้เข้าเน็ทค่ะ ขอโทษด้วยที่ไม่ได้มาดูแลห้องนะคะ

ปล. แต่แรกเริ่มคุณเมจิแกเป็นหัวหน้าห้องนะคะ สุไม่รู้การเมืองมากเลยออกตัวแต่แรกเลยค่ะ
  24. ogazzang
    ogazzang
    สวัสดีปีใหม่ค่า เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคน ขอให้มีความสุขมากๆ ตลอดปี เฮงๆๆๆ รวยๆๆๆ กันน่ะคะ ^^
  25. Siambrandname Webmaster
    ชวนสมาชิกใส่รูปไอคอนกรุ๊ปเพื่อให้เพื่อนเห็นกระทู้จากกรุ๊ปของเราได้ชัดขึ้น

จากการพัฒนาระบบและเครื่องมือเพิ่มเติมที่ได้ชี้แจงไว้ในกระทู้
    แจ้งเิปิดตัวระบบ SBNTown Sidebar และระบบ Search จาก Google

ซึ่งตอนนี้หากเพื่อนสมาชิกสังเกตจากเครื่องมือ SBNTown Sidebar จะเห็นว่ารูปไอคอนกรุ๊ปส่วนใหญ่ยังว่างอยู่ครับ

ทางเราขออยากชวนเพื่อนสมาชิกมาใส่รูปไอคอนเพื่อเป็นเอกลักษณ์ของกรุ๊ปในกรุ๊ปของตนเองกันครับ
    เพื่อให้การแสดงข้อมูลกระทู้จากกรุ๊ปของเพื่อนสมาชิก เห็นสัญลักษณ์ที่เป็นกรุ๊ปไอคอนของตนเองได้ชัดเจนขึ้นครับ

หากเพื่อนสมาชิกติดขัดประการใดในการใส่รูปเข้าไปในกรุ๊ปไอคอนแจ้งทางเราได้เลยครับ

ขอบคุณสมาชิกที่ได้ทำงานร่วมกันครับ

ขอบคุณครับ
  26. Siambrandname Webmaster
    กรุ๊ป การเมืองเพื่อส่วนรวม (มิใช่เพื่อส่วนตน) ได้ทดสอบการเชื่อมกระทู้เรียบร้อยแล้วครับ
    หากมีปัญหาเกี่ยวกับระบบ Social Group ใดๆ >>คลิ๊กที่นี่เพื่อแจ้งปัญหาครับ<<

ขอบคุณครับ
Results 451 to 476 of 476
Page 16 of 16 FirstFirst ... 6 14 15 16