อยากทานน้ำพริกหนุ่มเมืองเหนือค่ะ

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
  1. wnonach
    wnonach
    Quote Originally Posted by pomme View Post
    มาคุยกันอยู่ในทู้นี้เอง เป็นยังไงค่ะ ครัวยังอีกนานจะเสร็จหรือเปล่าน้องน้ำ
    คอนเฟิม เลยนะค่ะ น้องมล แก่นชัย นะ่ อยากไปกินขนาดเลย.......
    ส่วนร้านต๋อง ไปชิมแล้วมาบอกกันด้วยเน้อ อยากกินแกงหน่อ....
    น้องหนึ่ง น้ำพริกหนุ่มไปถึงไหนแล้ว จะบอกว่า พริกร้านตุรกี ก่อนจะทำให้แช่น้ำทิ้งไว้ หรือล้างให้ดีๆ นะค่ะ เพราะบางทีเค้าฉีดยามานะค่ะ
    โอวโอ้าวววว จริงอะพี่ป้อม หนึ่งซื้อมาก็ล้างลวกๆๆๆ แล้วก็จัดการ..อิอิ คราวหน้าต้องแช่น้ำไว้หน่อยขอบคุณค่ะพี่ที่แนะนำ ว่าแล้วน้ำพริกหนุ่มของหนึ่งก็สำเร็จไปแล้ว 1 ครั้งทำเมื่อวันศุกร์ค่ะพี่ ทำตามสูตรเป๊ะเลยค่ะ อร่อยด้วยละ เอิ้กๆๆ ทานกับไข่ต้อม แบบที่พี่บอกไม่เคยรู้เลยว่าทานกะไข่ต้อมแล้วมันได้รสชาดแบบนี้ เพราะปรกติทานกับ แคบหมูอย่างเดียว แต่หน้าตามันไม่ค่อยสวยเลย ไม่กล้าเอามาให้ พี่ๆน้องๆชม ไว้คราวหน้าจะนำมาให้ชมค่ะ ขอไปปรับปรุงความงามก่อน อิอิ ตอนนี้จะทำน้ำพริกอ่องต่อค่ะ สนุกดีเหมือนกันนะคะพี่ป้อม ลุ้นว่ามันจะออกมาเป็นไง...ขอบคุณพี่ป้อมมากค่ะเดี๋ยวจะมาขอสูตรอย่างอื่นในอนาคตอันใกล้..นี้
  2. pomme
    pomme
    ได้เลยจ้า น้ำพริกอ่อง ถ้าทานเองและชอบรสจัดหน่อย ให้ตำพริกขี้หนูแห้งกับกะเทียม หอมแดงเล็กน้อยเพิ่มเข้าไปในน้ำพริกแแกงนะค่ะ
    รสชาติ และสีที่ออกมาจะสวยน่าทานขึ้นอีกนะค่ะ
  3. mol199
    mol199
    ฮั่นแน่......พี่หนึ่งแอบเบี้ยวนะคะ แต่ไม่เป็นไร หน้าตาไม่สำคัญ เอาเป็นว่าอร่อยก็ใช่ได้เนอะ ผ่านค่า.......

พี่ป้อมคะ >>> รับปากแล้วเน้อ ครั้งหน้า เจอกันร้านแก่นชัยค่ะ

พี่น้ำ >>> จำได้ค่ะ พี่ตัวอ้วน หนุ่มๆ หน่อย ที่เราบอกว่าเค้าผอมลง นะ
  4. wnonach
    wnonach
    พี่ป้อมน่ารักจังค่ะ แอบบอกเคล็ดลับอีกแระ พี่เชื่อไหมค่ะคนไทยที่นี่ที่หนึ่งเห็น เขานะหวงๆสูตรค่ะพี่ หนึ่งเคยถามเขา เขาบอกว่า มีอะไรก็ใส่ๆไปเถอะ แป่วเลยค่ะพี่ไม่ค่อยกล้าถามใครกลัวววววว หนึ่งก็ทำแบบตามมีตามเกิด บางครั้งก็ถามแม่บ้าง แต่มันทำไม่ได้อย่างที่แม่บอก..อิอิ มันอยากกกกกกกกกกกกส์

แฮ่ๆๆ น้องมลขา พี่หนึ่งยืนยัน ถ้าหน้าตาดีขึ้นอีกแค่นิดเดียวเท่านั้น จะเอามาให้ชิมแน่นอนคร้า..
  5. nam
    nam
    เราเปิดห้องสำรับไทยกันดีมะ เอาแบบสูตรอาหารล้วนๆ ดีมั๊ยคะ พี่ป้อม เอาให้มันเป็นหวมดหมู่เป็นเรื่องเป็นราวเลย

อิ อิ ตอนอยู่เมืองไทยไม่เดือดร้อน 555555
  6. wawe
    wawe

ใจตรงกันเลยค่ะคุณหนึ่ง วันนี้พี่ก็ทำน้ำพริกอ่อง พี่ชอบทานเผ็ดก็เลยเติมพริกป่นคั่ว และหอมแดงลงไปด้วย ทานกับผักลวก ผักสด รำแต้ รำว่า แซ่บหลายเน้อค่า
  7. craftsmanship
    craftsmanship
    Quote Originally Posted by wawe View Post

ใจตรงกันเลยค่ะคุณหนึ่ง วันนี้พี่ก็ทำน้ำพริกอ่อง พี่ชอบทานเผ็ดก็เลยเติมพริกป่นคั่ว และหอมแดงลงไปด้วย ทานกับผักลวก ผักสด รำแต้ รำว่า แซ่บหลายเน้อค่า
    โอ้โห พี่แหววคะ น่ากินมากๆ คะ ชักหิวแล้วซิคะ
    น้ำพริกอ่องทำไม่ยากด้วยนะคะ แต่สูตรเก๋ชอบสับมะเขือเทศด้วยคะ
    เก๋เพิ่งทานเมื่อ 2 วันที่ผ่านมา ทานกับแตงกวา กรอบๆ ลำแต้ๆ เจ้า
  8. pomme
    pomme
    เข้ามาขอทานน้ำพริกอ่องตวยคนเจ้า.........
    น้องน้ำ เอาเลย จะได้จัดเป็นหมวดหมู่ เวลาไม่รู้จะทำอะไรทานดีจะได้เปิดดู เผื่อจะได้มีไอเดียไงล่ะ..... อนุมัติจ้า
  9. nam
    nam
    ใจร้าย พี่แหววใจร้าย เห็นแล้วอยากตาย

น้ำลายไหลเลยอะพี่แหวว

ตู้กับข้าว ปักหมุดไว้ให้ข้างบนแล้วนะคะ ENJOY!!!!!
  10. wnonach
    wnonach
    โอ้โห พี่แหวว ทำน่ากินมากเลยอะค่ะ ของหนึ่งทำไมมันแหลก & เละ หนึ่งตำนานไปหน่อย เอิ้กๆๆๆ โอ้ย ขำ เห็นของตัวเองแล้ว ต้องปรับปรุงอย่างแรง คุณครู พี่ป้อมเจ้าขา ลูกศิษย์ใช้ไม่ได้เลยพี่...อิอิ ครั้งแรกที่ทำไม่ผ่านเรื่องคาวมงามคะพี่ แต่หนึ่งว่าอร่อยแล้ว เพียงแต่หน้าตามันขี้เหล่มาก ถ้าเทียบกับของพี่แหววอะค่ะ ขำอะ ไม่กล้าถ่ายรูปมาให้ดู อายยยยยยย...เอิ้กกกกกกกกกกกกกกกๆๆๆ

พี่น้ำน่ารักมากเลย ที่เปิดตู้กับข้าว สงสัยหนึ่งจะมานอนเฝ้าซะแล้วค่ะ ขอบคุณพี่มากๆเลยค่ะ
  11. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 31 to 41 of 41
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2