สวัสดีปีใหม่เมืองเจ้า

1. nam
    nam
    13 เมษา ปีใหม่ของไทย ขอให้พี่ๆเพื่อนๆมทุกคนมีแต่ความสุข ความเจริญ ยิ่งๆขึ้นไปนะคะ

และที่สำคัญ ขอให้บ้านเมืองกลับสู่ความสงบโดยเร็วด้วยนะคะ อยู่ที่นี่ เห็นข่าวเมืองไทยแล้วเศร้าใจจังเลยคะ

จะสีไหน ก็คนไทยด้วยกันทั้งนั้น
  2. pomme
    pomme
    สวัสดีปี๋ใหม่เมือง ด้วยคน ขอให้เพื่อนๆ ทุก คนมีความสุขมากๆ ในวันปากปี๋ (วันเริ่มต้นปีใหม่)
    เหมือนกันเลย ได้รู้ได้ดูอะไรที่เมืองไทยไม่ออกข่าวเลย เห็นแล้วทั้งเซ็ง และเศร้าใจจริงๆ
    คนชาติเดียวกันแท้ๆ
  3. mol199
    mol199
    สวัสดีปีใหม่ เมือง เช่นกันค่ะ ขอให้พี่ๆทุกคน มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง

ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ มีแต่ความสุข ความเจริญ กันทุกคนนะคะ

ส่วนเรื่องเหตุบ้านการณ์เมือง ทำเอาสงกรานต์ที่เชียงใหม่ปีนี้เงียบลงกว่าทุกๆปีเลยค่ะ
  4. craftsmanship
    craftsmanship
    สวัสดีปี๋ใหม่เมืองเจ้า
    อากาศฮ้อนๆ แบบนี้ ขอหื้อเพื่อนๆ ฮักษาสุขภาพตวยเน้อเจ้า
    เด่วจะบ่าสะบาย เหมือนข้าเจ้าเน้อ..เป็นหวัด เพิ่งออกจากโรงบาลเจ้า นอนมา 3 คืนเลยเจ้า
    อยู่ รพ.ง่อมขนาดเลย ออกจากโฮงบาล ต้องรีบมารายงานตั๋ว โดยด่วนเจ้า..
  5. pomme
    pomme
    หายไวๆ เน้อเจ้า....
  6. craftsmanship
    ขอบคุณเจ้า..เป็นหวัดนี้ทรมานที่สุดเลยคะ เข็ดแล้วเจ้า
  7. nam
    nam
    หายเร็วๆนะคะ
  8. wawe
    wawe
    สวัสดีปี๋ใหม่เจ้า ปี้ขอหื้อตุ๊กผู้ตุ๊กคนมีความสุขใจ๋ สบายก๋ายกันเน้อเจ้า
  9. mol199
    mol199
    งี้ก็อดเล่นน้ำเลยสิคะ คุณเก๋

ปล. สงกรานต์ปีนี้ทำไมฝนไม่ตกเลยอ่ะ ร้อนจะแย่อยู่แล้วจ้า.................
  10. craftsmanship
    Quote Originally Posted by mol199 View Post
    งี้ก็อดเล่นน้ำเลยสิคะ คุณเก๋

ปล. สงกรานต์ปีนี้ทำไมฝนไม่ตกเลยอ่ะ ร้อนจะแย่อยู่แล้วจ้า.................
    ปีนี้อดเล่นน้ำเลยคะคุณมล..เฝ้าบ้านคะ คริคริ ร้อนแบบนี้ไม่อยากออกไปไหนเลยนะคะ เหมือนเตาอบเลยคะ อากาศข้างนอก
  11. craftsmanship
    Quote Originally Posted by nam View Post
    หายเร็วๆนะคะ

ขอบคุณมากคะพี่น้ำ ตอนนี้ไอนิดหน่อยค่ะ อาการไอนี้ หายยาก จริงๆ คะ
  12. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 12 of 12