น้องใหม่เจ้า ขอฝากเนื๋อฝากตั๋ว กำเน้อเจ้า

1. amijung48
    amijung48
    แนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อ เอ เจ้าค่ะ เพิ่งรู้ว่ามีห้องนี้ก็หลังจากโทรไปหาพี่น้ำ (พี่น้ำน่ารักม๊าก มากค่ะ)
    เพราะต้องการจะสมทบทุนการต่อเติม และตกแต่งห้องเด็กให้กับโรงพยาบาลสวนดวก
    รวมถึงขอโอกาสนี้ แสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับการจากไปของน้องนาตาลีอีกครั้งนะคะ
    ความดีที่พี่น้ำ คุณคริสและพี่ๆน้องๆ ทุกคนร่วมมือร่วมใจกัน ย่อมส่งผลให้น้องนาตาลีจากไปอย่างมีความสุขแน่นอนค่ะ

และขอให้น้องนาตาลีกลับมาอยู่กับคุณแม่น้ำและคุณพ่อคริสเร็วๆด้วยนะคะ จะเป็นกำลังใจให้ค่ะ
    ละก็ (แหมยาวจังเนาะ) แฮปปี้เบริ์ดเดย์ย้อนหลังให้พี่น้ำด้วยนะคะ ขอให้มีความสุข ร่างกายแข็งแรงนะคะ

ทีนี้ เอก็ขอเม้าท์ เรื่องตัวเองต่อนะคะ ก็ดีใจจังที่มีพี่ๆน้องๆ อยู่เชียงใหม่เหมือนกัน
    เพราะถ้ามีข้อมูล ข่าวสารอะไรที่น่าสนใจ จะได้บอกผ่านกันได้นะคะ เป็นชุมชนที่น่ารัก ซึ่งน้องเอขอฝากเนื้อฝากตัว (ที่ไม่ค่อยเล็ก) ให้กับทุกๆคนในชุมชนแห่งนี้นะคะ

ได้คุยกับพี่น้ำ เห็นว่าจะกลับไปอยู่อเมริกา ปลายเดือนมีนาคมนี้ คือ เอไม่แน่ใจว่าจะเป็นไปได้ไหมน้อ
    หากเราจะมีการพบปะสังสรรค์กันก่อนที่พี่น้ำจะเดินทาง เพราะเออยากเจอพี่ๆทุกคนพร้อมหน้าพร้อมตากันน่ะคะ

สุดท้ายนี้ฝากตัวน้องสุดท้อง แต่อายุไม่น้อยสุด ไว้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆเน้อเจ้า

2. organ_kaviya
    organ_kaviya
    ยินดีต้อนรับคร๊า
  3. wawe
    wawe
    ยินดีต้อนฮับเจ้าน้องเอ ปี้ขอสนับสนุนเรื่องจัดพบปะสังสรรต้วยคนเน้อ ปี้จะพยายามไปหื้อได้เจ้า
  4. nam
    nam
    อ่าาา น้องเอมารายงานตัวแล้ว เร็วดีจัง ยินดีต้อนรับนะจ๊ะ หวังว่าคงได้เจอกันเร็วๆนี้นะคะ(เอาคุณสามีนู๋มาเจอกะสามีพี่ ท่าทางจะไปกันโลด)

พี่แหวว พี่ป้อมจะมาเมืองไทยอีกไม่กี่วันแล้วนะคะ กลางๆเดือนคงได้เจอกัน (ใช่มั๊ยจ๊ะพี่ป้อม นู๋จะเอากลองสะบัดชัยไปรอรับทั้งพี่ป้อมพี่แหววเลยคะ อิ อิ)
  5. amijung48
    amijung48
    ขอบคุณจั๊ดนักเจ้าปี้ ถ้ามีความคืบหน้า หยั่งใด น้องเอจะอัพเดทแหมกำเน้อเจ้า จากประสบการณ์ปี้ๆตี้ผ่านมา น้องเอบ่แน่ใจว่า
    เฮาสมควรจะนัดพบปะกั๋นช่วงใด ดีตี้สุด น้องเอกึ๊ดว่าถ้าเป็นช่วงวันเสาร์ อาทิตย์ ต๋อนบ่ายๆ นีจะดีเกาะหา ถ้ามีอะหยังก่อแนะนำน้องเอโตยเน้อเจ้า
    เดี๋ยวน้องเอจะโทรอู้กับปี้น้ำแหมกำเจ้า
  6. nam
    nam
    Quote Originally Posted by amijung48 View Post
    ขอบคุณจั๊ดนักเจ้าปี้ ถ้ามีความคืบหน้า หยั่งใด น้องเอจะอัพเดทแหมกำเน้อเจ้า จากประสบการณ์ปี้ๆตี้ผ่านมา น้องเอบ่แน่ใจว่า
    เฮาสมควรจะนัดพบปะกั๋นช่วงใด ดีตี้สุด น้องเอกึ๊ดว่าถ้าเป็นช่วงวันเสาร์ อาทิตย์ ต๋อนบ่ายๆ นีจะดีเกาะหา ถ้ามีอะหยังก่อแนะนำน้องเอโตยเน้อเจ้า
    เดี๋ยวน้องเอจะโทรอู้กับปี้น้ำแหมกำเจ้า
    เมืองแต๊เมืองว่าน๊อ อิ อิ
  7. nam
    nam
    ขอบคุณน้องเอและคุณสามีที่ร่วมบริจากเงินนะคะ ขอบคุณแทนนาตาลีด้วยคะ น้องคงมีความสุขนะคะที่เห็นป้าๆน้าๆช่วยกันทำบุญส่งน้องไปสวรรค์ ขอบคุณคะ
  8. mol199
    mol199
    โอ่.............ตกข่าวอย่างแรง

ยินดีต้อนรับคุณพี่เอ ด้วยนะคะ ดีใจมากๆ ที่ห้องนี้มีสมาชิกเพิ่ม

จะนัดมีตติ้งกันเมื่อไหร่ดีคะ เอาช่วงที่พี่ป้อมมาเลยละกันค่ะ ขอล็อกคิว(ทอง)ของพี่ป้อมไว้ซักวันนะคะ

พี่แหววด้วย ช่วงนี้หลานๆปิดเทอม พาขึ้นมาแอ่วเจียงใหม่โตยเน้อ......
  9. nam
    nam
    5-14 พี่ไม่อยู่นะน้องมล นู๋ล๊อคคิวพี่ป้อมไว้เลยนะ พี่จะรีบกลับมานะจ๊ะ
  10. mol199
    mol199
    งั้นเป็นช่วงปลายๆเดือนดีมั้ยคะ ซัก เสาร์ ที่ 27 อาทิตย์ ที่ 28 แถวๆนั้นอ่ะค่ะ

(ถ้าจำไม่ผิด ตรงกับงานทำบุญครบ 100 วันน้องนาตาลีด้วยป่าวคะ) เผื่อจะได้ร่วมบุญกันเลยทีเดียว

แต่ถ้าไม่สะดวก ก็เอา เสาร์ที่ 20 หรือไม่ก็ อาทิตย์ที่ 21 ก็ได้ค่ะ

จะได้เตรียมตัวเคลียร์คิวกันล่วงหน้า

ปล. พี่น้ำหนีไปเที่ยวไหนอีกแล้ว
  11. nam
    nam
    27 ทำบุญ 100 วันนาตาลี เอาเป็น 20 มั๊ยจ๊ะมล ช่วงทำบุญจะยุ่งอะคะ เพื่อนจะมาจากอังกฤษป๋ากับแม่ก็จะมา 20 ดีกว่ามั๊ยจ๊ะ

ปล. ม่ายด้ายหนีเที่ยวจ้า จะไปดูโรงแรมที่จีนคะ 555555
  12. wawe
    wawe
    วันที่ 27 พี่ก็จัดทำบุญให้ลูกครบสามปี เอากระดูกเค้าขึ้นมาเผาค่ะ
  13. mol199
    mol199
    แล้วถ้าเป็นเสาร์ที่ 20 พี่ป้อมมาถึงรึยังคะ

แล้วพี่แหววสะดวกแว่บๆ มาแจมกันด้วยมั้ยคะ

พี่ๆท่านอื่นๆด้วยนะคะ ถ้าได้แวะเข้ามาอ่านกระทู้ ช่วยลงความเห็นด้วยคะ

ปล. ถ้าได้กำหนด วัน เวลา สถานที่แน่นอนแล้ว จะ pm ไปแจ้งพี่ๆ เพื่อนๆ ท่านอื่นๆ ให้มาลงชื่อด้วยค่ะ
  14. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 14 of 14