อากาศที่เชียงใหม่-เชียงรายช่วงนี้หนาวหรือเปล่าค่ะ

1. PrimmRose
    PrimmRose
    จะขึ้นเหนือไปเชียงใหม่เชียงรายช่วงวันที่ 15-19 มกราคมนี้ ไม่ทราบอากาศเป็นยังไงบ้างคะ เพราะกรุงเทพร้อนจะแย่ เลยไม่แน่ใจสภาพอากาศทางเหนือ จะได้เตรียมเสื้อผ้าไปถูก
  2. mol199
    mol199
    อากาศที่เชียงใหม่ช่วงนี้ ก็ขึ้นๆลงๆ เหมือนกันค่ะ 2 วันก่อน ก็เริ่มร้อนแล้ว แต่เมื่อวานก็กลับมาเย็นลงอีกนิด แต่ก็แค่เย็นสบาย ไม่ถึงขนาดต้องใส่เสื้อหนาวค่ะ

อันนี้หมายถึง ในเมืองนะคะ แต่ถ้าออกนอกเมือง หรือ ขึ้นดอย คิดว่าน่าจะยังเย็นอยู่ค่ะ

เพราะวันนี้ได้ยินลูกค้าที่เพิ่งกลับมาจากปาย บอกว่าอากาศที่โน่นยังหนาวอยู่เลยค่ะ

ยังไงก็เตรียมเสื้อแจ๊กเก็ตแบบไม่หนามาก มาเผื่อซักตัวก็ดีค่ะ

เที่ยวให้สนุกนะคะ แล้วอย่าลืมเอารูปมาอวดด้วย ว่าไปแอ่วไหนมาบ้าง อิอิ
  3. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 3 of 3