xanadu restaurant hot hit ที่สุด

1. charuvaj
    charuvaj
    มีใผเกยไปกิ๋นละยังเจ๊า ร้านอาหารตี้กำลังมาแฮงที่สุดต๋อนนี้ของเมืองเจียงใหม่ บรรยากาศสุดยอด อยู่บนชั้น 17 ของโรงแรม grand herritage อยู่ใกล้ดอยสุเทพ ผ่อวิวรอบๆได้เกือบทั่วเมืองเจียงใหม่ ยิ่งตอนพระอาทิตย์กำลังจะตกงามขนาด ผ่อหันตึงวิวดอยและวิวเมือง งามแต๊ๆเลยเจ้า บ่อได้อวด ของกิ๋นลำๆก็มีจ๊าดนัก ลาบปลาแซลมอน หมึกไข่นึ่งมะนาว
    แซบหลาย อาหารเมืองก็มีซะปะอย่างแกงฮังเล ลาบคั่ว ลำแต๊ ลองไปผ่อไปกอยกั๋นเน้อเจ้า
  2. wawe
    wawe
    คุณ charuvaj มีฮูปมาฮื้อผ่อก่อเจ้า คนไกล่บ้านจะได้เห็นบรรยากาศของของกิ๋น กับวิวงาม ๆ
  3. mol199
    mol199
    ขอบคุณที่มาส่งข่าวค่ะ ไว้จะไปทาน แล้วจะมาเม้าท์เน้อ

ปล. ใช่โรงแรมที่อยู่ในซอย ใกล้ๆ แยกรินคำ รึป่าวคะ
  4. srichardson
    srichardson
    ขอรูปด่วนนนนนนนนนนนนนนนนนน จ้า สาวๆ อยากกินหน่อไม้ยัดไส้อ่ะ
  5. charuvaj
    charuvaj
    กำเดียวไว้ไปใหม่จะถ่ายรูปวิวกับของกิ๋นลำๆมาหื้อผ่อเจ้า ตัวโรงแรมจะอยู่เยื้องรินคำแม่นแล้วเจ้า คุณนีน่ามักหน่อไม้ยัดไส้กะเจ๊า บะเดี่ยวเซาะกิ๋นยากขนาด ไว้ไปป๊ะจะถ่ายรูปมาหื้อผ่อนะเจ้า
  6. cartoon
    cartoon
    ต้องจดค่ะ ไปเชี่ยงใหม่จะได้แว๊ะไปทาน

ขอบคุณนะคะ
  7. nam
    nam
    Hill Side Condo งัยจ๊ะมล ตึกหลังอ่ะ

เห็นแพนแปซิฟิค มาทำอยู่พักนึง เปลี่ยนอีกละ
  8. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by charuvaj View Post
    กำเดียวไว้ไปใหม่จะถ่ายรูปวิวกับของกิ๋นลำๆมาหื้อผ่อเจ้า ตัวโรงแรมจะอยู่เยื้องรินคำแม่นแล้วเจ้า คุณนีน่ามักหน่อไม้ยัดไส้กะเจ๊า บะเดี่ยวเซาะกิ๋นยากขนาด ไว้ไปป๊ะจะถ่ายรูปมาหื้อผ่อนะเจ้า
    ไม่ได้กินมานานนนนนนนนนนนนนนน เป็นชาติแล้วอ่ะค่ะ กับ "แอ๊บอ่องอ้อ" ห่อหมกสมองหมูอ่ะค่ะ อยากกินขนาด
  9. mol199
    mol199
    อ่อ ฮิล ไซด์ ตึกหลัง หรอคะ ก็ว่าเคยเห็นแวบๆ ยังคิดอยู่ว่าฮิล ไซด์ ขึ้นคอนโดอีกแล้วหรอ

พี่นีน่า......ห่อหมกสมองหมู เลยหรอ บรึ๋ยยยยยย........หยอง อ่ะ
  10. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by mol199 View Post
    อ่อ ฮิล ไซด์ ตึกหลัง หรอคะ ก็ว่าเคยเห็นแวบๆ ยังคิดอยู่ว่าฮิล ไซด์ ขึ้นคอนโดอีกแล้วหรอ

พี่นีน่า......ห่อหมกสมองหมู เลยหรอ บรึ๋ยยยยยย........หยอง อ่ะ
    เฮ้ย..หากินอยากมากเลยนะ ถ้าคนทำ ทำดีๆถึงเครื่องนะจะหอมอร่อยมากมันจะคล้ยๆ" หมก" อ่ะใส่ตะไคร้ ใส่พริกใส่อะไรมั้งไม่รู้เยอะแยะ กินกับข้าวเหนียวร้อนๆนะ "รำขนาด"
  11. wawe
    wawe
    คุณนีน่าใค่กิ๋นแอ๋บอ่องออ ปี๋คิดกลืนน้ำลายต๋วย รำแต้ ๆ หมกอ่องออหมู หากิ๋นบ่ได้เลย ถ้าใส่จักใคร ใบบ่าขูด นัก ๆ จะหายคาวได้
  12. BuBee
    BuBee
    มาแอบผ่อข้อมูลสาวเจียงใหม่ เผื่อจะได้ไปกิ๋นผ่อง
  13. mol199
    mol199
    อย่างที่พี่แหววว่าเนอะ ถ้าใส่ตะไคร้ ใบมะกรูด เยอะๆ น่าจะช่วยกลบกลิ่นคาวได้ดีทีเดียวเชียว

แต่นึกภาพ สมองหมู แล้ว มันน่ากลัว มากกว่า น่ากิน อ่ะค่ะ.....จึ๋ย จึ๋ย
  14. dogcula
    dogcula
    รอชมภาพนะคร๊าาาา ^^
  15. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 15 of 15