ผู้ชายร้องเพลงเสียงผู้หญิงเค้าร้องยังไงเอ่ย

1. thisday
    thisday
    แบบที่สาวๆกลุ่มที่ 2 เค้าร้องกันออกทีวี อยากร้องได้บ้างครับ ต้องเริ่มยังไง
  2. Lookyeeja
    Lookyeeja
    เนื่องจากไม่ได้อยู่ในสาวกลุ่มที่ 2 แต่คิดว่าควรเริ่มต้นจาก
    ทำปอดให้ใหญ่ก่อน ด้วยการเอาชาม ขนาดตามแต่ชอบ มาดันนมไว้ให้ใหญ่ขึ้น เพื่อเพิ่มพลังปอด
    จากนั้นเริ่มออกกำลังกายเสียงด้วยเปล่งพลังกรี๊ดเสียงสูงๆ อย่างเช่น "กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด พี่เค้นนนนนนนนนนนน"
    อย่าพยายามออกเสียงคีย์ต่ำ เพราะนั่นจะเป็นการทำลายทุกสิ่งที่ทำมา

พอจะช่วยคุณ thisday ได้มั้ย
    ยังไงแล้วส่งคลิปเสียงมาให้ดูหน่อยก็ดีนะคะ อยากฟัง^^
  3. thisday
    thisday
    กระบวนการสำคัญที่สุดไม่ใช่ปอดและชามใช่ไม๊ครับ หลักๆคือ กร๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดพี่เคน แล้วต้องมีท่าทางประะกอบรึปล่าวครับ
  4. Lookyeeja
    Lookyeeja
    ท่าประกอบนี่ ถ้าใส่เข้ามาด้วยจะเพิ่มพลังเสียง เบ่งลมปราณได้มากทีเดียวค่ะ 555
  5. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 5 of 5