ห้องนี้มีอะไร ^^

1. RrabbitZ
    RrabbitZ
    จริงๆแล้วห้องตามตามเจตนาของพี่สุ หรือ คุณ authentic_only ที่ตั้งขึ้นมีดังนี้ค่ะ

(ขออนุญาต copy ข้อความจากห้องเดิมมาแปะนะคะ)

กราบเรียนเชิญสมาชิกทุกท่าน โชว์ความสามารถ (หรือความกล้า) ในการร้องเพลง หรือ เล่นดนตรีจ้า

ห้อง SBN Academy นี้สร้างขึ้น เพื่อแก้อาการอยากไปคาราโอเกะ แต่ไม่มีคนไปด้วย หรือ โชว์ความสามารถล้วนๆ จ๊ะ

นอกจากนี้ใครเล่นดนตรีได้ ก็เอามาโชว์ได้นะ อย่างหลานเราเรียนเปียนโน ส่วนเราเล่นอังกะลุงได้ ๕๕๕

authentic_only ชอบการร้องคาราโอเกะ เสียงเราจริงๆ สูง แต่เราไม่เคยร้องเพลงตรงจังหวะเลย (กลุ้ม)

และพี่สุก็ได้จัดการประกวดเล็กๆขึ้น
    นี่เรามีของรางวัลด้วย แต่เฉพาะครั้งแรกครั้งเดียวนะ พอดีได้เช็ค ๒ พันมา (ล้อเล่นอ่ะ ) กรอบอยู่ ฮ่าๆๆๆ

จริงๆ ครั้งแรกเราขอเป็นว่าประกวดจนถึงวันเสาร์ที่ ๑๘ เม.ย. ได้ไหมอ่ะ

เพราะช่วงนี้เพิ่งเปิดห้องอาจจะไม่มีคนรู้จักมาก ประกอบกับสงกรานต์ด้วยเลยขอยืดไปก่อนนะ

ของรางวัลจะจัดส่งแบบธรรมดา PA (ทั้งในประเทศไทย และต่างประเทศ -- หายไม่รู้นะโว้ยยย )

ขอโน้ตนึดนึงน้าว่า กรณีของรางวัลหายนี่ คนชนะจะได้แต่คำชม และ ความดังในห้องนี้เท่านั้น

รวมถึงคำขอโทษจากข้าพเจ้า เพราะไม่รู้ไปหาซื้อได้ที่ไหนอีกอ่ะ เพราะซื้อมาจากตลาดนัดแถวที่ทำงานอ่ะ

ผู้ชนะการประกวด SBN Academy ช่วงวันที่ 4-18 APRIL 2009 จะได้ของรางวัลตามนี้นะคะ

รางวัลที่ ๑ จะได้รับ toy maracas ไป ๒ อัน ไว้พกเวลาไปร้องคาราโอเกะ
    made in china มีเมลานีนไม่รู้ด้วยนะ บอกไว้ก่อนว่าอย่าให้ลูกเล็กเด็กแดงอมนะ

รางวัลที่ ๒ และ ๓ จะได้รับดินสอกดที่คนขายโฆษณาว่าไม่ต้องกดไส้
    เขียนๆ ไปไส้จะไหลลงมาเองโดยอัตโนมัติ ใครเอาสีอะไร ตบตีกันเองนะ
    Made in China หรือ ​Korea ไม่รู้อ่ะ ใช้ใส้ขนาด 0.5 จ้ะ

รางวัล POPULAR VOTE ขวัญใจมหาชน จะได้แม่เหล็ก หน้า smiley ใช้แล้วอารมณ์ดี
    เอาไปติดตู้เย็น หรือ partition ที่ทำงานก็ได้ Made in China จ้ะ
  2. RrabbitZ
    RrabbitZ
    มีเพื่อนๆหลายท่านได้ร้องเพลงไว้ รบกวนตามฟังที่ลิงค์นี้เลยค่ะ

http://siambrandname.com/forum/group...&pp=10&page=28
  3. Seaweed_Moji
    Seaweed_Moji
    เพิ่งได้เข้าห้องนี้วันนี้เอง
    แอบตามลิงค์ไปฟังเสียงคุณกระต่ายมา

VVV
    VVV

http://www.imeem.com/people/uECOZqs/music/mKhHl-5l//

คลิกที่ลิงค์เพื่อฟังนะคะ

ชื่อเพลง - ยังอยากรู้
    กีตาร์ - กะนุใหญ่
    ขับร้อง - กะนุใหญ่+กระต่ายน้อย
    กำลังใจ - บัดดี้กะจึ๋งหลึง

เพื่อโชว์ออฟ

เนี่ยค่ะ เสียงเพราะจัง เสียงน่ารักมากๆ อยากฟังอีกอ่ะ รีเควสๆๆ

อยากฟังของคนอื่นด้วยแต่หาไม่เจอ เข้าตามลิงค์แล้วมันงงๆ
  4. authentic_only
    authentic_only
    ขอบคุณหนูกระต่ายน้อยที่มาดูแลแทนด้วยจ้า แวะมาบ่อยๆ นะน้อง (พี่ไม่ค่อยว่าง )
  5. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 5 of 5