ถามผู้รู้ค่ะ

1. rocky_cb
    rocky_cb
    อยากได้เครื่องเล่นคาราโอเกะไว้ซ้อมร้องเพลง เพื่อออกงานสังคม แหะ แหะ ไปแอบเรียนร้องเพลงมาด้วยค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะว่าควรซื้อแบบเป็นชุดใหญ่มีคอมฯมีโปรแกรมด้วยหรือ เอาแค่เครื่องเล่นซีดี ดีวีดีที่สามารถตัดเสียงร้องออกแล้วเราก็ร้องไปเรื่อยๆแทนเสียงร้องออริจินัลดีคะ อย่างหลังนี่ถูกมากลงทุนแค่2-3พันเอง แล้วซื้อแผ่นที่เราชอบเอาอะค่ะ
  2. Lookyeeja
    Lookyeeja
    ตอบยากจัง ขึ้นอยู่กับใจรักนะและเงินทุนนะหยีว่า
    อย่างเพื่อนหยี ที่บ้านเค้าทั้งครอบครัว ชอบร้องเพลง เพื่อนๆ ก็ชอบมาร้องกัน
    มีเป็นห้องคาราโอเกะ มีหน้าจอใหญ่ๆ ทำห้องเก็บเสียง มีคอม มีโปรแกรม มีซีดี มีทุกอย่าง
    แล้วก็จะให้คนมา update เพลงทุก 6 เดือน เห็นเค้าว่างั้น

แต่ถ้าที่บ้านหยี ก็เปิดคอมร้องเล่นๆ กับคอมนี่แหละ หาโปรแกรม(ฟรีๆ ด้วย)มาร้องเล่นๆ ฝึกไปเรื่อยๆ
    อัดเสียงร้องเอง แล้วก็บังคับขืนใจให้เพื่อนๆ ช่วยฟัง แค่เท่านี้เองค่ะ

ถ้าร้องเองเล่นเอง ก็แล้วแต่เราชอบดีกว่าค่ะ ถ้าคิดว่าจะได้ใช้งานบ่อยๆ ก็ลงทุนหน่อย
    แต่ถ้าเล่นๆ สนุกๆ ก็อาจจะเริ่มต้นจากชุดเล็กๆ ก่อนก็ได้นะคะ

ปล. ลองร้องเพลงแล้วอัดเสียง เอาคลิปมาแปะบ้างดีมั้ยคะ เผื่อแผ่ให้เพื่อนๆ แถวนี้ช่วยฟัง อิอิ
  3. authentic_only
    authentic_only
    ขอบคุณคุณหยีที่มาตอบแทนนะจ้า เพราะอ่ะเดี๊ยนไม่มีความรู้จริงๆ ทางด้านนี้

ยังงัยคุณ rocky_cb ได้เครื่องแล้ว ร้องอีดเสียงมาอวดบ้างนะคะ เราชอบฟังค่าาา
  4. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 4 of 4