จะไป นอร์ทแคโลไรน่า ยังไง

1. noii
    noii
    ขอคำแนะนำด้วยคะ
    คือว่า มีเพื่อนจะไปนอร์ทเพื่อไปพบน้องชาย และจะเดินทางกับคุณแม่ ทีนี้ เขาก็มาปรึกษาว่าอยากเดินทางโดยสายการบินไทย เพราะจะได้คุยกับแอร์โฮสเตสบนเครื่องได้เข้าใจกัน เพราะต้องเดินทางหลายชม.(ปัญหาหลักคือ พูดภาษาอังกฤษไม่ได้เลย) แต่พอเช็คที่การบินไทยแล้ว เครื่องจะไปลงได้ที่ LA แล้วต้องค้างคืนเพื่อต่อเครื่องท้องถิ่นไป ลงที่นอร์ทแคโลไร ซึ่ง...ตรงนี้ เขากังวลว่าจะทำไม่ถูก ซึ่งตรงนี้ เราก็พยายามช่วยน่ะ แต่ก็ไม่รู้จะช่วยยังไง เพราะไม่เคยไป อยากไปด้วยก็ไปไม่ได้ เลยต้องมาขอ ความช่วยเหลือจากเพื่อนๆ ที่มีประสบการณ์ด้วยคะ ว่า จะมี วิธีไหนบ้างที่ทำให้ คุณแม่ กับคุณลูก เดินทางไป สู่จุดหมายเพื่อไปพบ ลูกอีกหนึ่งคนที่อยู่ที่นั่น แล้วถ้าได้สายการบิน แล้ว การเดินทางโดย ไม่รู้ภาษาเลย จะช่วยยังไงได้บ้าง (เราเปิดโทรข้ามประเทศเตรียมพร้อมให้เขา ไว้ก่อนแล้วเผื่อตอนอยู่สนามบิน ต้องการสื่อสารกับคนทางนู้น ให้โทรกลับมาหารเรา ก็คงจะพอช่วยพูดได้บ้าง.....(คงวุ่นน่าดูเลยคะ)

2. wnonach
    wnonach
    ปรกติทางแอร์ไลน์เขาจะมีเซอร์วิสสำหรับผู้โดยสารที่อ่าน เขียน หรือ พูดภาษาอังกฤษไม่ได้นะคะ ตอนจองตั๋วให้ทางเอเย่นขายตั๋วจองเซอร์วิสนี้ให้ด้วย คือจองเซอร์วิสนี้ตลอดการเดินทางเลยนะคะ พอผู้โดยสารเดินทางไปถึงที่ หรือจะต่อเครื่อง จะมีเจ้าหน้าที่มารับและเขาจะจัดการพาผู้โดยสารไปรอที่ต่อเครื่องเลย ไม่ต้องกังวลอะไรเลยค่ะ แต่หนึ่งไม่แน่ใจว่าราคาประมาณเท่าไรนะคะยังไงลองเช็คกับเอเย่นที่ซื้อตั๋วดู หรือโทรสอบถามทางแอร์ไลน์โดยตรงก็ได้ค่ะลองดูนะคะ เอาใจช่วยค่ะ

โพสต์ให้ทั้งสองที่เลยคร้า
  3. nui007
    nui007
    นุ้ยเคยไป cherokee NC นั่งสายการบินUnited airlineไปอ่าค่ะ คือจะขึ้นจากไทยไปต่อเครื่องนาริตะ แล้วก็ต่อเครื่องอีกทีที่ชิคาโก แล้วก็บินต่อไปแอชวิลละต่อรถโดยสารไปเมืองเชอโรกี
    มันจะเยอะไปใหญ่ไหมคะนี่ รวมๆเดินทางไปประมาณวันครึ่งอะค่ะ ตอนนั้นที่นุ้ยหาทางไปทางนี้สะดวกที่สุดแล้ว แต่ถ้าเดินทาง แบบนี้ บางทีก็ต้องรอต่อเครื่องนานหน่อยอ่าค่ะ อาจจะไม่ค่อยช่วยอะไรได้มาก เท่าไหร่นะคะแหะๆแต่อยากช่วย;Pops:
  4. noii
    noii
    Quote Originally Posted by wnonach View Post
    ปรกติทางแอร์ไลน์เขาจะมีเซอร์วิสสำหรับผู้โดยสารที่อ่าน เขียน หรือ พูดภาษาอังกฤษไม่ได้นะคะ ตอนจองตั๋วให้ทางเอเย่นขายตั๋วจองเซอร์วิสนี้ให้ด้วย คือจองเซอร์วิสนี้ตลอดการเดินทางเลยนะคะ พอผู้โดยสารเดินทางไปถึงที่ หรือจะต่อเครื่อง จะมีเจ้าหน้าที่มารับและเขาจะจัดการพาผู้โดยสารไปรอที่ต่อเครื่องเลย ไม่ต้องกังวลอะไรเลยค่ะ แต่หนึ่งไม่แน่ใจว่าราคาประมาณเท่าไรนะคะยังไงลองเช็คกับเอเย่นที่ซื้อตั๋วดู หรือโทรสอบถามทางแอร์ไลน์โดยตรงก็ได้ค่ะลองดูนะคะ เอาใจช่วยค่ะ

โพสต์ให้ทั้งสองที่เลยคร้า
    ขอบคุณมากๆๆๆ เลยคะ น่ารัก ที่ซู้ด...ดดดดดดด

5. noii
    noii
    Quote Originally Posted by nui007 View Post
    นุ้ยเคยไป cherokee NC นั่งสายการบินUnited airlineไปอ่าค่ะ คือจะขึ้นจากไทยไปต่อเครื่องนาริตะ แล้วก็ต่อเครื่องอีกทีที่ชิคาโก แล้วก็บินต่อไปแอชวิลละต่อรถโดยสารไปเมืองเชอโรกี
    มันจะเยอะไปใหญ่ไหมคะนี่ รวมๆเดินทางไปประมาณวันครึ่งอะค่ะ ตอนนั้นที่นุ้ยหาทางไปทางนี้สะดวกที่สุดแล้ว แต่ถ้าเดินทาง แบบนี้ บางทีก็ต้องรอต่อเครื่องนานหน่อยอ่าค่ะ อาจจะไม่ค่อยช่วยอะไรได้มาก เท่าไหร่นะคะแหะๆแต่อยากช่วย;Pops:
    ขอบคุณ...คะ จะลองศึกษาเส้นทางที่ให้มานะคะ แต่ มีผุ้ใหญ่ไป จะไหวรึเปล่า..

6. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 6 of 6