เชียงใหม่ และเชียงราย เจ้า

1. VeRY
    VeRY
    (ย้ายมาจาก ห้อง off topic คะ)

วันหยุด ปีใหม่นี้ ได้แวะไปเที่ยว เชียงใหม่ และเลย ไปเชียงราย แม่สายมา

แวะไป แม่สาย ครั้งนี้ จุดประสงค์หลัก คือไป ซื้อเครื่องนับเงิน (อันนี้ แม่เราเค้าอยากได้มั่กๆ)

ไปมา 4 วัน มีทั้ง ประทับใจ และประหลาดใจ

ขอเริ่มเรื่องประทับใจ กับต้น คริสต์มาส ที่ โรงแรมดุสิต Island เชียงรายเจ้า

ตอนที่ไปถึง เป็นตอนกลางคืน มองๆ ก็ชอบมากๆ เพราะต้นใหญ่ดี และสีสวย

พอมาตอนเช้าเข้ามาดูใกล้ๆ ก็ถึงบางอ้อ ว่า เค้าทำกันอย่างงี้นี่เอง เลยถ่ายรูปมา กะว่า ปีหน้าจะเอามาทำ แต่งร้านกะเค้าบ้าง หุหุ ^^

เพื่อนๆ ลองดูกันชัดๆ เลยจ้า ใครมีไอเดีย ที่ดีกว่านี้ ก็แบ่งปันกันบ้างนะจ๊ะ

อันนี้ภาพใกล้ๆ แค่เอาน้ำสีๆ มาใส่ถุง ก็สามารถสรรค์สร้าง ต้นคริสต์มาส สวยๆ ได้แล้วจ้า

เรื่องประทับใจที่สอง พลาดไม่ได้กับ สวนสัตว์ เชียงใหม่ เราไปไม่ทันน้องหลินปิง เพราะตื่นสายกันทั้งคณะ เลยได้แต่ดูจากจอเอา แต่ก้ได้เก็บภาพ คุณพ่อช่วงช่วง และคุณแม่หลินฮุ้ย มาด้วย น่ารัก สุดๆ ไปเลยอะ

2. wnonach
    wnonach
    Oooohhhh...ต้น คริสต์มาส very beautiful kha...Thanks for sharing na kha khun VeRY...

p.s wanna see more picture, do you have more kha??
  3. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 3 of 3