"เขมรไทรโยค" "น้ำตาแสงใต้" "อิ่มอุ่น" เพลงไทย บรรเลง ไพเราะ ด้วย เครื่องดนตรีไทย ขิม ขลุ่ย โดย หนุ่มสาวที่รักดนตรีไทย

1. itasian
    itasian
    วันนี้ โชคดี เพื่อนส่ง เพลง "เขมรไืทรโยค" มาให้ฟังใน fb

ได้ฟังแล้ว ไพเราะครับ จึงอยากให้ได้ฟัง
    เพลงไทย ที่บรรเลงโดย เด็กรุ่นใหม่ ผ่าน เครื่องดนตรีไทย

เพลง "เขมรไทรโยค" บรรเลงเพลงให้ไพเราะ ด้วย
    ขิม โดย คุณ อ้อม "aomjaija" คู่กับ ขลุ่ย โดย คุณ pichitchon

เพลง "น้ำตาแสงใต้" บรรเลงให้ไพเราะ ด้วย ขิม โดย คุณ aomjaija
    เข้าไปแวะเวียน เยี่ยมชม Channel เพื่อ ฟังเสียงขิมอัน ไพเราะ ได้ที่นี่ครับ
    Channel ของ คุณ aomjaija

เพลง "น้ำตาแสงใต้" อีกเพลงไพเราะ

เพลงนี้ "อิ่มอุ่น" อีกเพลง ที่บรรเลงโดย ขลุ่ย โดย คุณ pichitchon หรือ The PC
    เข้าไปแวะเวียน เยี่ยมชม Channel เพื่อ ฟังเสียงขลุ่ยอัน ไพเราะ ได้ที่นี่ครับ
    Channel ของ คุณ pichitchon

เพลง "อิ่มอุ่น" เพลงไพเราะ บรรเลง ให้แม่ได้ฟัง

เป็นเรื่องที่น่าชื่นชม เด็กไทย รุ่นใหม่ ชื่นชอบดนตรีไทย
    และสามารถบรรเลงเพลง ออกมาได้ไพเราะ
    เพื่อรักษาไว้ซึ่ง เอกลักษณ์ ของชนชาติไทย

อีกหนึ่งภาษาของคนไทย เพลงไทย ดนตรีไทย

ขอบคุณ น้องทั้งคู่ ครับ
  2. wnonach
    wnonach
    คิดถึงคุณยายเลยค่ะ เพลงเพราะมากกกกกกกกกกกกกก ไม่ได้ฟังนานมากแล้วค่ะ โดยเฉพาะขิม ชอบสุดๆ ขอบคุณ คุณเบิ้มที่นำมาฝากกันค่ะ เพราะจริงๆๆๆ
  3. itasian
    itasian
    Quote Originally Posted by wnonach View Post
    คิดถึงคุณยายเลยค่ะ เพลงเพราะมากกกกกกกกกกกกกก ไม่ได้ฟังนานมากแล้วค่ะ โดยเฉพาะขิม ชอบสุดๆ ขอบคุณ คุณเบิ้มที่นำมาฝากกันค่ะ เพราะจริงๆๆๆ
    ขอบคุณ คุณหนึ่ง เช่นกันครับ ที่เปิดพื้นที่เพลง ให้สามารถเข้ามาโพสต์กันได้
    ถ้าคุณยายได้ฟัง คงดีใจ ครับ

4. wnonach
    wnonach
    แวะมาฟังเพลงอีกค่ะ ฟังทีไรก็ไพเราะทุกครั้งเลยค่ะคุณเบิ้ม
  5. itasian
    itasian
    Quote Originally Posted by wnonach View Post
    แวะมาฟังเพลงอีกค่ะ ฟังทีไรก็ไพเราะทุกครั้งเลยค่ะคุณเบิ้ม
    จริงครับ คุณหนึ่ง เพลงเย็นๆ ฟังแบบไม่รีบ
    ไพเราะมากๆ ครับ
  6. bookerian
    bookerian
    เพราะมากๆ ค่ะ ดนตรีไทย ไพเราะ ..ใช่ เป็นคำว่าไพเราะมากกว่า
    ชอบเสียงขิมที่สุด น้องๆ เล่นดนตรีเก่งมากๆ

ขอบคุณคุณ จขกท ที่นำมาให้ฟังค่ะ
  7. itasian
    itasian
    Quote Originally Posted by bookerian View Post
    เพราะมากๆ ค่ะ ดนตรีไทย ไพเราะ ..ใช่ เป็นคำว่าไพเราะมากกว่า
    ชอบเสียงขิมที่สุด น้องๆ เล่นดนตรีเก่งมากๆ

ขอบคุณคุณ จขกท ที่นำมาให้ฟังค่ะ
    เห็นด้วยครับ ตอนที่เขียนกระทู้นี้ ก็รู้สึกว่า ไพเราะ ไม่ใ่ช่ เพราะ เลยล่ะครับ
    แต่ อธิบายไม่ได้ ว่า ทำไม รู้สึก เช่นนั้น
  8. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    น้ำตาแสงไต้ ครับ เวอร์ชั่นพร้อมเสียงขลุ่ย ของ อ ธนิสร์ ศรีกลิ่นดี ได้ฟังเวอร์ชั่นนี้ ทั้งเสียงร้อง เสียงขลุยครับ ไพเราะ ฟังเพลินครับ ขอนำมาแบ่งให้ฟังในกระทู้ด้วยอีกเวอร์ชั่นครับ

9. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออีกสักเวอร์ชั่นครับ สำหรับผมแล้วถ้าเพลงนี้ไม่ได้ฟังเวอร์ชั่นนี้ ถึงกับเศร้าครับเวอร์ชั่นของคุณ โจ้ อัมรินทร์ ร้องได้ทรมานมากครับ

ขอบคุณคุณ โจ้ อัมรินทร์ ที่ได้ทำเพลงร้องเพลงดีๆ ทิ้งไว้ให้เราได้ฟังกันเยอะมาก ขอบคุณครับ
  10. wnonach
    wnonach
    What a beautiful song! I really love this song..Thanks again kha.
Results 1 to 10 of 10