การตั้งชื่อกระทู้ขาย ตั้งชื่อกระทู้ขายอย่างไรให้ระบบค้นหา(เช่น google search) ค้นหาเจอได้ และวิธีการค้นหาคำเพื่อตั้งชื่อกระทู้ให้ได้ผลระยะยาว อย่างยั่งยืน

1. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    วิธีการในการค้นหาคำนี้ ใช้ได้ทั้งกระทู้ประกาศขายและกระทู้แนะนำธุรกิจ หรือ กระทู้พูดคุยกระทู้รีวิวทั่วไป สามารถใช้ วิธีการนี้ได้เหมือนกันทั้งหมดครับ

ได้ผลเป็นพิเศษเฉพาะกับกระทู้ที่ตั้งในระบบชุมชน SBN แห่งนี้ ตามที่ได้ให้เหตุผลไว้ในกระทู้ก่อนหน้านี้

ดังนั้นก่อนที่จะแนะนำวิธีการนี้ให้แก่เพื่อนสมาชิก อยากแนะนำให้เพื่อนสมาชิกอ่านกระทู้
    หลักการตั้งชื่อกระทู้ขาย ประกาศขาย อย่างไรให้ได้ผลระยะยาว อย่างยั่งยืน

อย่างละเอียด เพราะหากเพื่อนๆ ทำได้แค่วิธีการแต่หลักการผิดอยู่ผลก็ไม่ได้ดังที่ใจเราหวัง

จึงอยากเน้นและแนะนำว่าหลักการสำคัญมากๆ อย่าละเลยนะครับ และที่สำคัญที่สุด นอกจากหลักการ วิธีการแล้วนั้น คือ "หัวใจ" ในเรื่องนั้นๆเป็นสิ่งสำคัญมาก หัวใจ เป็นที่มาให้เกิด "หลักการ" ส่วน "วิธีการ" เป็นการใช้เครื่องมือที่มีเพื่อให้สอดรับกับหลักการและไม่ผิดจาก หัวใจ สำคัญของเรื่องนั้น ๆ ซึ่งในกระทู้นี้คือเรื่อง การค้าขาย ประกอบการ ตลอดจนการทำธูรกิจในระบบชุมชน SBN ที่เราอาศัยร่วมกัน

และหากเพื่อนๆ อ่านมาถึงตรงนี้แล้วอยากรู้ว่าอะไรคือ หัวใจ ของการประกอบการในระบบชุมชน SBN และทำไมถึงสำคัญ สำคัญจริงหรือ สำคัญอย่างไร เพื่อนสมาชิกสามารถอ่านได้ในกระทู้

หัวใจสำคัญในการค้าขายทำธุรกิจ ประกอบการอย่างยั่งยืน "สุจริตใจ"

เกริ่นนำกันพอแล้วก็มาเข้าเนื้อหาของกระทู้นี้กันครับ

วิธีการค้นหาคำเพื่อตั้งชื่อกระทู้ให้ได้ผลระยะยาว อย่างยั่งยืน

เริ่มกันด้วยเครื่องมือที่ใช้ในการค้นหาคำ ตอนนี้มีอยู่ 3 วิธีครับที่ทางเราเจอ

1. ให้นึกว่าหากเราเป็นลูกค้าเราจะนึกถึงคำว่าอะไรบ้าง อันนี้เป็นวิธีดังเดิมเครื่องมือที่ใช้ก็คือสามัญสำนึกของเราครับ อันนี้เหมือนง่ายแต่ยากครับหากว่าเราติดลำเอียงหรืออคติจะคิดออกมาแล้วไม่ใช่คำที่ผู้ต้องการสินค้าใช้ค้นหากันครับ แต่ถ้าประกาศขายไปนานๆ ผู้ที่ชำนาญการในการประกาศขายจะหาคำโดยวิธีการนี้ได้ไม่นานครับ

ส่วนผู้ที่ไม่ชำนาญการอย่าตกใจไปครับ เรามีเครื่องมือให้อีก 2 เครื่องมือ เครื่องมือต่อไปเลยนะครับ

2. google trend ครับเครื่องมือตัวนี้เพื่อนสมาชิกสามารถเข้าไปในเว็บ http://www.google.com/trends
    แล้วพิมพ์คำที่เพื่อนๆ เลือกลงไปได้เลยครับ วิธีการละเอียดจะแสดงให้ดูในตัวอย่างสมมตินะครับ

ต่อเครื่องมือสุดท้ายกันเลยนะครับ เครื่องมือตัวสุดท้ายนี้ระบบชุมชน SBN ของเราลงไว้ครับลงไว้ใน SBNTown ครับ

3. คำที่ค้นจนเจอกระทู้นั้นๆ (ไม่รู้จะเรียกชื่อเครื่องมือว่าอะไรครับ) จะแสดงอยู่ในทุกกระทู้ในชุมชน SBNTown
    อยู่ในตอนล่างของกระทู้ในส่วนที่เขียนข้อความไว้ว่า Visitors found this page by searching for

เครื่องมือทั้ง 3 แนะนำไปแล้วมาดูตัวอย่างการใช้เครื่องมือกันนะครับเพื่อค้นหาคำ และตั้งชื่อกระทู้กันนะครับ

เหตุการณ์สมมตินะครับเรื่องราวเป็นดังนี้ครับ

ผมเองเป็นช่างทำผม ตอนแรกก็ไม่คิดจะตั้งกระทู้ Business Review เข้ามาเป็นสมาชิกชุมชนแห่งนี้ได้อ่านกระทู้ หลักการตั้งชื่อกระทู้ขาย ประกาศขาย อย่างไรให้ได้ผลระยะยาว อย่างยั่งยืน

จึงอยากรู้ว่าเพื่อนๆในชุมชนพูดคุยเรื่องอะไรกันบ้าง จึงใช้ขั้นตอนทั้ง 3 ในกระทู้ดังกล่าว แต่เป็นการดูในส่วนพูดคุย

ผลปรากฎออกมาดังนี้ครับ

ช่างเป็นเรื่องบังเอิญครับที่กระทู้พูดคุยที่มีจำนวนคนเข้าชมอันดับต้นๆ (อันดับ 3) คือกระทู้เกี่ยวกับทรงผม
    จากความบังเอิญที่ได้รู้ จึงทำให้เริ่มสนใจที่จะแนะนำตนเองเพื่อเริ่มทำธุรกิจจึงต้องการตั้งชื่อกระทู้เพื่อแนะนำธุรกิจ กิจการของตนเองไว้ในระบบชุมชน SBN เพื่อให้เพื่อนสมาชิกไว้ใช้หาข้อมูล ซึ่งสามารถตั้งกระทู้ในส่วน
    Business Review : ห้อง"รีวิว" ผลิตภัณฑ์หรือบริการจากธุรกิจของเพื่อนๆชาว SBN

ซึ่งขอแนะนำว่าให้สมาชิกที่ทำการค้าขาย ประกอบการทุกคนตั้งกระทู้ Business Review ของตนเองครับ สำคัญมาก ส่วนสำคัญอย่างไร ไว้อธิบายในกระทู้ต่อๆไปนะครับ

เมื่อต้องการตั้งกระทู้ Business Review ร้านเสริมสวยตกแต่งทรงผมของตนเองขึ้นในชุมชนแห่งนี้ จึงได้คลิ๊กเข้าไปในกระทู้เพื่อดูคำสำคัญที่ใช้ค้นหาจนมาเจอกระทู้ดังกล่าว

เมื่อได้คำสำคัญแล้ว นำคำสำคัญจากกระทู้ดังกล่าวกับคำที่เรานึกคิด มาใช้เครื่องมือ google trends ปรากฎดังนี้

ซึ่งจาก google trends คำสำคัญที่เรานำมาเปรียบเทียบเรียงลำดับดังนี้

ผมสั้น, ผมยาว, ดัดผม, สระผม, ซอยผม ตามลำดับการค้นหา

ตอนนี้เราก็ได้คำสำคัญมาแล้วที่จะมาตั้งชื่อกระทู้ของเรา

ผมสั้น ผมยาว ดัด สระ ซอย ถ้าตั้งแค่นี้ก็ไม่พอ สมมติว่าชื่อร้านเราคือ SBNTown จะให้คนรู้ว่าเป็นร้านตัดแต่งทรงผม ก็ต้องหาชื่อมาเพิ่มเติมอีกต้องการให้ดูทันสมัยจึงใช้คำภาษาอังกฤษมี 3 คำให้เลือก salon, barber, hair cut
    ไม่รู้เลือกคำไหนดี อ้าจะเลือกตามอำเภอใจก็คงเสียชื่อคนทำธุรกิจในระบบชุมชน SBN หมดครับ จึงใช้เครื่องมือครับ เครื่องมือตัวเดิม google trends ผลออกมาจึงเลือกคำว่า salon ตอนนี้ชื่อของกระทู้ Business Review ก็กลายเป็น "ผมสั้น ผมยาว ดัด สระ ซอย ที่ SBNTown Salon"

ยังไม่พอครับเพราะตามหลักการในกระทู้ หลักการตั้งชื่อกระทู้ขาย ประกาศขาย อย่างไรให้ได้ผลระยะยาว อย่างยั่งยืน ในข้อ 2 บอกไว้ว่า "พยายามอย่างถึงที่สุดเพื่อบอกคุณสมบัติของสินค้าที่เรามีและคิดว่าผู้ซื้อต้องการ"

ผมจึงไปคิดต่อว่าผมมีคุณสมบัตอะไรอีกนอกจาก ฝีมือดี (ฝีมือดีก็ต้องนำไปใส่ในชื่อกระทู้) ก็เจอว่าราคาสมเหตุสมผล ดังนั้นเงื่อนไขราคาก็น่าจะนำมาเป็นส่วนหนึ่งของชื่อกระทู้ Business Review ของผมด้วยซึ่งคำที่ผมเลือกมาเพื่อมาบอกคุณสมบัติด้านราคาของผม มีคำว่า ราคาถูก, ถูกมาก, ถูกที่สุด, ถูกเหลือเชื่อ, สมเหตุสมผล และใช้เครื่องมือเดิมครับ google trends ผลปรากฎว่าได้คำว่า "ราคาถูก"

ดังนั้นชื่อกระทู้ Business Review ของผมตอนนี้ก็กลายเป็นชื่อนี้แล้วครับ

"ผมสั้น ผมยาว ดัด สระ ซอย ที่ SBNTown Salon ฝีมือดีมาก ราคาถูก"

ใกล้จะสมบูรณ์แล้วครับ และผมเองต้องการเพิ่มเติมอีกคุณสมบัตครับเพราะผมยินดีจะตอบทุกคำถามเกี่ยวกับความรู้ที่ผมแบ่งปันให้ได้ คือความรู้ด้านทรงผม การออกแบบทรง จึงเพิ่มเติมคุณสมบัตนี้ลงไปในชื่อกระทู้ด้วยครับ
    ผมก็ได้ชื่อที่สมบูรณ์ยอดเยียมพร้อมสำหรับการทำงานในระบบชุมชน SBN และพร้อมให้คนทั่วไปค้นหามาเจอแล้วครับ ชื่อนี้ครับ

"ผมสั้น ผมยาว ดัด สระ ซอย ที่ SBNTown Salon ฝีมือดีมาก ราคาถูก ยินดีตอบทุกคำถามเกี่ยวกับ ผม การดูแลผม ทรงผมและการออกแบบทรงผม"

และผมเองเคยได้อ่านกระทู้ที่ Webmaster ได้เขียนไว้อีกกระทู้
    [แบ่งปันความรู้] ร่วมซื้อขายอย่างไรให้ได้ลูกค้าเพิ่มขึ้นในระบบชุมชน sbn แห่งนี้

ดังนั้นนอกจากผมตั้งกระทู้ Business Review แล้วผมจึงได้เปิด Business Social Group เพื่อแบ่งปันความรู้และดูแลเพื่อนสมาชิกที่เป็นลูกค้าของผมด้วย SBNTown Salon จึงเปิดขึ้นและแนะนำไว้ในกระทู้ Business Review เพื่อให้เพื่อนสมาชิกได้มาซักถามพูดคุย เท่านี้ผมพร้อมแล้วสำหรับการแบ่งปันความรู้เรื่องที่ผมมีแก่ชุมชนแห่งนี้ และประกอบกิจการเพื่อให้ส่วนค้าขายของชุมชนเราแข็งแรง

สิ่งที่สำคัญต่อมาที่ผมต้องทำให้ได้คือ "อย่าทำลายค่าคาดหวังของผู้ซื้อโดยการตั้งชื่อกระทู้กับเนื้อหาในกระทู้ที่ไม่สอดคล้องกัน" ความรู้ที่ผมได้รับจากกระทู้ หลักการตั้งชื่อกระทู้ขาย ประกาศขาย อย่างไรให้ได้ผลระยะยาว อย่างยั่งยืน

ผมต้องไม่ทำลายค่าคาดหวังของทุกคนที่เข้ามาเนื่องจากกระทู้ Business Review และต้องยึดหัวใจ สำคัญในการทำการค้า จากกระทู้ หัวใจสำคัญในการค้าขายทำธุรกิจ ประกอบการอย่างยั่งยืน "สุจริตใจ" ที่ผมได้อ่าน เท่านี้ก็เป็นการเริ่มต้นที่สมบูรณ์ของผมในการทำการค้าในระบบชุมชน SBN แล้วครับ

จบเรื่องราวสมมติ ครับ เพื่อนๆ เห็นเครื่องมือและวิธีการใช้งานในตัวอย่างสมมติแล้วเพื่อนสมาชิกหาหลักการในการใช้เครื่องมือของตนเองกันนะครับ ใครมีความรู้อะไรก็มาแบ่งปันกันได้ครับ

ความ "สุจริตใจ" จะทำให้ส่วนค้าขายของระบบชุมชน SBN แห่งนี้ที่เราอาศัยร่วมกันแข็งแรงขี้น

เมื่อส่วนค้าขายของเราแข็งแรง การค้าขายของเราก็แข็งแรงขึ้น การรักษาหัวใจสำคัญ และหลักการ ที่ให้ไว้เป็นส่วนสำคัญอย่างยิ่งที่จะทำให้ส่วนค้าขายแข็งแรง จึงอยากแบ่งปันให้เพื่อนสมาชิกร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการสร้างส่วนค้าขายของระบบชุมชน SBN ที่เราอาศัยร่วมกันแห่งนี้

เรายินดีให้เพื่อนสมาชิกทุกคนใช้ชุมชนแห่งนี้อย่างสุจริตในการประกอบการ ของตนเองทุกคนครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่แบ่งปันสร้างสรรค์สาระและเลือกซื้อขายอย่างสุจริตใจในชุมชนแห่งนี้

ขอบคุณครับ

แก้ไขเพื่อเพิ่มเติมความรู้ที่เป็นประโยชน์จากในชมรม

+++สำคัญมากๆ+++ เป็นประโยชน์กับผู้ประกอบการ
    หาข้อมูลความรู้เพิ่มเติมเพื่อประกอบการในระบบชุมชน SBN ได้จากกระทู้

2. 6 เคล็ดลับ !!! ค้าขาย!!! ทำกิจการอย่างยั่งยืนในระบบชุมชน SBN นี้ และ เทคนิคประชาสัมพันธ์ใน SBNTown อย่างไรให้ได้ผลสูงสุด

3. ชวนเพื่อนๆ มาแชร์ประสบการณ์ รีิวิวชุมชน SBN และ SBNTown ที่เราเลือกอาศัยกันเถอะ ขอบคุณ คุณ itasian เพื่อนสมาชิกที่ร่วมแบ่งปันความรู้แก่สมาชิกที่อาศัยอยู่ร่วมกันในชุมชนแห่งนี้

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่ร่วมสร้างสรรค์สาระและเลือกซื้อขายร่วมกันในระบบชุมชนแห่งนี้
  • warong
    warong
    ลองใช้ ดูแล้วเริ่ดมากคร้า ได้ความรู้ไป ปรับแต่งกระทู้อีกทาง ให้คนเจอเรามากขึ้นจร้า ไม่รุ้จะขอบคุณอย่างไงอีกแล้วแต่จะติดตามต่อไปเรื่อย ๆ เป็นกำลังใจให้พี่ ๆ ไปเรื่อย ๆ นะคะ brovo brovo
  • bookerian
    bookerian
    รู้สึกเหมือนมาเข้าห้องเรียนเลยค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ
    และ อึ้ง ทึ่ง กับวิธีการ เครื่องมือ วิธีคิด ที่คุณ wm แนะนำมากๆ คือทุกอย่างทุกเม็ดผ่านการคิดมาแล้ว ไม่มีมั่ว

ตรงประโยค
    ไม่รู้เลือกคำไหนดี อ้าจะเลือกตามอำเภอใจก็คงเสียชื่อคนทำธุรกิจในระบบชุมชน SBN หมดครับ จึงใช้เครื่องมือครับ เครื่องมือตัวเดิม google trends
    เลยโดนใจมากๆ (บางที่ตัวเองขี้เกียจคิด ก็มั่วค่ะ..แย่)

ขอบคุณมากจริงๆ ค่ะ เปิดพื้นที่ฟรีๆ ให้เราเข้ามาค้าขายแล้ว ยังสอนการค้าขายให้ด้วย ขอบคุณค่ะ
  • bookerian
    bookerian
    ขอมาบอกเพิ่มค่ะ เมื่อกี้คุยกับคนรักเรื่องนี้ เลยเพิ่งรู้ตัวว่า ตัวเองมักเลือกตามอำเภอใจ ..ก็เลยรู้สึกว่าประโยคนี้ของคุณ wm โดนใจมากๆ

ไม่รู้เลือกคำไหนดี อ้าจะเลือกตามอำเภอใจก็คงเสียชื่อคนทำธุรกิจในระบบชุมชน SBN หมดครับ จึงใช้เครื่องมือครับ เครื่องมือตัวเดิม google trends
    ตอนครั้งแรกที่โพส ไม่รู้ตัวว่าเป็นแบบนั้นค่ะ รู้แต่ว่าประโยคนี้โดนใจ
    มาขอบคุณค่ะ ที่มีส่วนทำให้รู้ตัว
  • Siambrandname Webmaster
    ขอบคุณครับที่เข้ามาแสดงความยินดีที่ได้นำความรู้นี้ไปใช้และยอมรับให้รู้ว่าใช้ความรู้ที่ได้รับจากชุมชนแห่งนี้ ในการประกอบการของตนเองครับ จะนำความรู้ที่ได้รับจากการเรียนรู้ในการมีส่วนร่วมรับผิดชอบระบบชุมชน sbn มาแบ่งปันในโอกาสต่อไปอีกครับ ขอแค่เพียงให้เรารู้ว่ามีคนติดตามอ่านเราก็จะนำความรู้มาแบ่งปันต่อไปครับ

ขอบคุณครับ
  • iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    ขอบคุณ wm ครับ
  • bit
    bit
    ขอบคุณคุณ wm มากๆครับ

เป็นการคิด และใช้ เครื่องมือทาง it ได้อย่างเต็มประสิทธิภาพจริงๆครับ

ผมเองก็เพิ่งเคยเจอคนที่นำมาใช้ได้เต็มที่แบบนี้ เป็นครั้งแรกนี่แหละครับ

ขอมาเรียน และนำไปใช้ด้วยคนนะครับ

ขอบคุณมากครับ
  • valentino
    ดีมากมากค่ะ เป็นประโยชน์มากมากที่สุด

ขอบคุณ สยามแบรนด์เนม ที่แห่งนี้มีความรักมากที่สุดในโลก

• winnie the pooh
    winnie the pooh
    ขอบคุณค่ะ มีประโยชน์มาก
    บางเรื่องอย่าง google trends นี่ไม่เคยรู้มาก่อนเลย
  • s
    s
    Quote Originally Posted by bookerian View Post
    รู้สึกเหมือนมาเข้าห้องเรียนเลยค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ
    และ อึ้ง ทึ่ง กับวิธีการ เครื่องมือ วิธีคิด ที่คุณ wm แนะนำมากๆ คือทุกอย่างทุกเม็ดผ่านการคิดมาแล้ว ไม่มีมั่ว

ขอบคุณมากจริงๆ ค่ะ เปิดพื้นที่ฟรีๆ ให้เราเข้ามาค้าขายแล้ว ยังสอนการค้าขายให้ด้วย ขอบคุณค่ะ
    เห็นด้วยค่ะ เว็บมาสเตอร์เก่ง และใจดี มีน้ำใจ เสียสละเวลา
    นำความรู้ มาให้ มาช่วยเหลือ และเป็นไปเพื่อ สมาชิก จริงๆ ค่ะ

เอสขอมารับ มาเรียนรู้ ความรู้ดีๆ ที่เป็นประโยชน์ เพื่อนำไปใช้กับการขายของตัวเองนะคะ
    ขอบคุณ เว็บมาสเตอร์ พี่แอ้นท์ และทีมงานทุกๆคนค่ะ
  • suntaree
    suntaree
    ไม่ให้ประกาศขายในกระทู้พูดคุย

อนุญาตให้ขายของโดยการตั้งกระทู้ใหม่เท่านั้น ไม่อนุญาตให้ขายตามข้อความประกาศ หรือ ในโพสความคิดเห็นของกระทู้ใดๆ

ฝ่าฝืนตัดแต้มเตือน หากต้องการขายของ คลิ๊กตรง คำว่า Forum(เว็บบอร์ด) ครับแล้วอ่านประกาศหน้าห้องต่างๆ เพื่อหาว่าสินค้าเราต้องลงห้องไหนครับมีพื้นที่ค้าขายสินค้า แฟชั่นแบรนด์เนมใน ชุมชน SBN และพื้นที่ค้าขายสินค้าทั่วไปที่ SBNTown และทั้งสองชุมชนของระบบชุมชน SBN ห้ามลงกระทู้ค้าขายในพื้นที่พูดคุยโดยเด็ดขาดครับ

ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่พยายามรักษากฎและช่วยดูแลชุมชนแห่งนี้
  • suntaree
    suntaree
    ไม่ให้ประกาศขายในกระทู้พูดคุย

อนุญาตให้ขายของโดยการตั้งกระทู้ใหม่เท่านั้น ไม่อนุญาตให้ขายตามข้อความประกาศ หรือ ในโพสความคิดเห็นของกระทู้ใดๆ

ฝ่าฝืนตัดแต้มเตือน หากต้องการขายของ คลิ๊กตรง คำว่า Forum(เว็บบอร์ด) ครับแล้วอ่านประกาศหน้าห้องต่างๆ เพื่อหาว่าสินค้าเราต้องลงห้องไหนครับมีพื้นที่ค้าขายสินค้า แฟชั่นแบรนด์เนมใน ชุมชน SBN และพื้นที่ค้าขายสินค้าทั่วไปที่ SBNTown และทั้งสองชุมชนของระบบชุมชน SBN ห้ามลงกระทู้ค้าขายในพื้นที่พูดคุยโดยเด็ดขาดครับ

ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่พยายามรักษากฎและช่วยดูแลชุมชนแห่งนี้
    ขอบคุณมากครับที่เข้ามาพูดคุยและบอกให้ได้รู้ว่าความรู้นี้มีประโยชน์และนำไปใช้ครับ
    มีความรู้ใหม่มาเพิ่มให้ครับ ในกระทู้นี้ครับ

"เคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกัน" จุดเริ่มต้นที่จะเปลี่ยน จากการค้าขาย ทำมาหากิน สู่ การ สร้าง องค์กรธุรกิจ

และข้อมูลอื่นๆ เพิ่มเติม

+++สำคัญมากๆ+++ เป็นประโยชน์กับผู้ประกอบการ
    หาข้อมูลความรู้เพิ่มเติมเพื่อประกอบการในระบบชุมชน SBN ได้จากกระทู้

• 6 เคล็ดลับ !!! ค้าขาย!!! ทำกิจการอย่างยั่งยืนในระบบชุมชน SBN นี้ และ เทคนิคประชาสัมพันธ์ใน SBNTown อย่างไรให้ได้ผลสูงสุด

• ชวนเพื่อนๆ มาแชร์ประสบการณ์ รีิวิวชุมชน SBN และ SBNTown ที่เราเลือกอาศัยกันเถอะ ขอบคุณ คุณ itasian เพื่อนสมาชิกที่ร่วมแบ่งปันความรู้แก่สมาชิกที่อาศัยอยู่ร่วมกันในชุมชนแห่งนี้

• ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่ร่วมสร้างสรรค์สาระและเลือกซื้อขายร่วมกันในระบบชุมชนแห่งนี้
    ทำไมผู้ค้าขายมากมาย เลือกขายของที่นี่ !!!
    สุดยอดกระทู้ตัวอย่างจากเพื่อนสมาชิกที่เลือกค้าขายในชุมชนแห่งนี้
  • itasian
    itasian
    ใครที่ยังไม่เคยใช้ความรู้จากกระทู้นี้
    เพื่อตั้งชื่อกระทู้ค้าขายของเราให้คน ค้นหา มาเจอเราให้เยอะๆ เพื่อเป็นโอกาสทางการค้าขายของเรา

ลองใช้ดูซิครับ ผมใช้แล้ว ได้ผลจริง ทึ่งมากครับ
    กระทู้ผม มีคน search เข้ามาเจอเยอะมากมายครับ

คนรักการตกแต่งบ้าน ด้วย วอลสติ๊กเกอร์ตกแต่งบ้านสวย ได้ง่ายๆ จากเกาหลี (Korea Wall Sticker)
    ขอชวนเพื่อนๆ เข้ามาดูรูป โชว์รูป วอลสติ๊กเกอร์ สวยๆ จากเกาหลี ได้ที่กระทู้นี้ครับ

Wall Sticker - สติ๊กเกอร์ตกแต่งบ้าน ได้ง่ายๆ ให้ สวย ใหม่ ฮิต ติดเทรนด์ ด้วยสติ๊กเกอร์ ขอชวนเพื่อนๆ เข้ามาดูรูป โชว์รูป วอลสติ๊กเกอร์ สวยๆ ได้ที่กระทู้นี้ครับ

เีทียบกับกระทู้อื่นที่ไม่ได้ใช้่ความรู้นี้ ต่างกันลิบลับเลยครับ

Prob.1 Think out of known

• 2kcartoon
    2kcartoon
    เพิ่งมีเวลาเข้ามาอ่าน ขอบคุณสำหรับบทความดีๆ นะคะ
  • Results 1 to 16 of 16