*** พาเที่ยวบ่อน้ำร้อน คุซะซึ ***

1. kadjang
    kadjang
    สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวคลับ และเพื่อนๆ SBN วันนี้เอิ๊กว่างๆเลยจะมารีวิวให้เพื่อนๆดูสถานที่ท่องเที่ยวที่เอิ๊กพึ่งไปมาไม่นานนี่เอง และที่แน่ๆก้อคือที่ญี่ปุ่น นี่เอิ๊กพึ่งกลับมาได้ไม่กี่วันเองค่ะ กลับมาด้วยความเหนื่อยล้า และน้ำหนักตัวที่เกินมาอีก 2 โล หุหุ ไม่เข้าจัยจิงจิ้ง ไปญี่ปุ่นที่ไรน้ำหนักขึ้นทุกครั้ง ต้องกลับมาลดที่ไทย ไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่อยู่ ตปท เป็นแบบนี้กันรึป่าวข๊ะ ?? ?

อ๊ะ...เข้าเรื่องดีก่า สถานที่ที่จะแนะนำเพื่อนๆในวันนี้คือ...บ่อน้ำร้อน คุซะซึ ไกลจากบ้านเอิ๊กประมาณเกือบสามร้อยโล ขึ้นไปบนภูเขาค่ะ หนาวมากมายตลอดทางมีหิมะ เรามาดูรูปกันดีกว่า ^^

เริ่มจากรูปนี้ สังเกตุดีๆยังไม่มีหิมะค่ะ คือพึ่งออกจากบ้าน ยังไม่หนาวมาก

รูปต่อมา กะลังขึ้นภูเขาเริ่มหนาวแล้วว

2. kadjang
    kadjang
    ต่อมานี่คือที่พัก ที่นี่จะอยู่ในชนบทอ่ะค่ะ ((กว่าจะหาเจอยากมากก)) ที่พักจะเป็นลักษณะ เหมือนบ้านแหละค่ะแต่ใหญ่หน่อย จะซอยเป็นห้องเล็กๆ สำหรับแขกพัก ตกแต่งสไตร์บ้านๆอ่ะค่ะเหมือนอยู่บ้าน แต่อยู่หลายคน เอ๊ะยังไง มาดูกัน

ด้านนอกจะเป็นอย่างนี้ค่ะ ตอนที่จองดูในรูปมันสวยกว่านี้ เพราะมีดอกไม้เต็มเลย แต่ช่วงนี้มันหนาวไงค๊ะ ดอกไม้ตายหมด ไปถึงก้องงเหมือนกัน เอ๊ะ..ใช่รึเปล่า ?? ^^'

แต่พอเข้าไป ก้อดูดีค่ะ ด้านหน้าประตู

เค้าจะเน้นการตกแต่ง ด้วยรูปภาพ , ของเก่าๆ

และต้นไม้.....

3. kadjang
    kadjang
    ส่วนนี้เป็นอาหารค่ำของเย็นนั้นค่ะ ลืมบอกไปว่า ค่าที่พักเค้าไม่คิดเป็นห้องนะค๊ะ คิดเป็นหัว หัวละ 2 พันกว่าบาทไทย((ถือว่าไม่แพงค่ะ ราคากำลังดี)) รวมอาหาร และแช่น้ำร้อนในที่พักเค้า น้ำร้อนจะเป็นของโรงแรมค่ะ มาจากใต้ดิน ((ใครมีบ้านอยู่ที่นี่โชคดีจริงๆ)) ถ้าเค้าขุดเจอบริเวณที่ของเค้า ก้อจะมีน้ำแร่จากภูเขาใช้ตลอดฟรีๆ แถมทำเป็นธุระกิจได้อีกด้วย

หอยนางรมค่ะ อบชีส ((หั้ยตัวเดียวเอง))

หอยเชลล์ค่ะ ((ทำไมมีแต่หอย))

สเต็กค่ะ ดื่มกับ Win

4. kadjang
    kadjang
    อีกวันก่อนกลับ ต้องแวะไปไหว้พระก่อนค่ะในตัวเมืองของจังหวัดนี้ และไปดูน้ำร้อนทีกำลังเดือดปุดๆ ออกทีวีบ่อยนะค๊ะ วันที่ไปมีดารามาถ่ายหนังด้วยแต่ไม่ได้รอดู ทางขึ้นวัดค่ะ สูงจัง..

รูปนี้ถ่ายลงมาจากบนวัดค่ะ ตรงที่เราจะไปดูน้ำร้อนกัน ^^

นี่เลย กำลังเดือดมาจากใต้ดิน กลัวเหมือนกันนะค๊ะเนี่ย สีสวยมากค่ะ

5. kadjang
    kadjang
    นี่ก้อเป็นอีกมุมหนึ่งของบ่อน้ำร้อนค่ะ สังเกตุว่าน้ำจะสีฟ้ามากกก จะออกฟ้าขุ่นๆค่ะเหมือนแป้ง (( ลืมบอกไปเข้าตาไม่ได้นะค๊ะแสบมาก แต่เค้าบอกว่าแช่แล้วผิวสวย เพราะมีแร่ธาตุจากภูเขามากมาย อาหารผิวทั้งนั้น ))

นี่กำลังเดินทางกลับค่ะ ตลอดทางจะมีบอกว่ากี่องศา ตอนกลับ 6 ค่ะ ตอนมา 0 อิอิ

6. kadjang
    kadjang
    อ๊ะ จบแร้วสำหรับทริปนี้ค่ะ แถมอีกรูปที่ขาดไม่ได้เลยเวลาที่ไปญี่ปุ่นช่วงหน้านี้คือ ต้องไปทานสตอเบอรี่ลูกโต ที่ไร่ค่ะ ชอบที่สุดในชีวิตแล้ว เอาอะไรมาแลกก้อไม่ยอม กำลังตั้งหน้าตั้งตาทานค่ะที่เห็นเหลือแต่ลูกเล็กๆ ลูกใหญ่ๆอยู่ในท้องเอิ๊กเรียบร้อยแล้ว วันนั้นทานไป 35 ลูกค่ะ ทำลายสถิติครั้งที่แล้ว คราวหน้าต้องมากกว่านี้ อิอิ เดี๋ยวรอดูทริปต่อไปเดือนหน้านะค๊ะ ที่เชียงใหม่ค่ะ

7. wawe
    wawe
    ช่วงนี้มีสมาชิกหลายท่านโพสภาพสวย ๆ ให้ชมทั้งนั้นเลย เป็นกำไรชีวิตอีกแบบหนึ่ง ของคุณเอิ๊กโพสให้ชมได้หลากหลายบรรยากาศมาก ๆ ทั้งหนาวเย็นเห็นหิมะขาวโพลน อบอุ่นจนร้อนเพราะบ่อน้ำร้อน อาหารก็น่าทานมาก ๆ ค่ะ ขอบคุณนะคะ โอกาสหน้าโพสให้ชมอีกนะคะสนุกดีค่ะ
  8. PO
    PO
    บ่อน้ำพุร้อนน่าลงไปแช่จังค่ะ
  9. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 9 of 9