ต้องการหากระทู้ หาข้อมูลในระบบข้อมูล SBN Search ที่นี่ เพื่อความรวดเร็วในการค้นข้อมูลจากระบบข้อมูล SBN และทั่วโลก

เรียนรู้ราคา ..เหรียญพระเครื่อง.

1. pepsi5510
    pepsi5510
    12
  2. Phicha_pk
    Phicha_pk
    แอบแวะเข้ามาอ่านค่ะ ส่วนตัวแล้วไม่ค่อยได้หาบูชาเองเท่าไหร่ ส่วนใหญ่ก็เพื่อนๆญาติให้อ่ะค่ะ เหรียญอะไรบ้างก็ไม่รู้เก็บมั่วไปหมด.... เคยมีอยู่ทีค่ะ ไปเที่ยวต่างจังหวัดบังเอิญแวะไปเห็นตลาดนัดเลยเดินซะหน่อย ดัน...เป็นวันเกิดพิด้วยวันนั้น เค้าก็เลยประกาศว่าใครที่เกิดวันนี้ให้มาแสดงบัตรประชาชนแล้วเค้าจะให้ขอ
    กำนัล พี่สาวก็เลยลากเราไปซะงั้นพอโชว์บัตรให้ดูเค้าก็ให้เหรียญพระมหาชนกมา จริงๆตอนได้ก็ไม่รู้จักอ่ะค่ะ แต่ก็เห็นว่าสวยดีพอมาอ่านตรงเหรียญเลยรู้ว่าคือพระมหาชนกอ่ะค่ะ ก็เลยเอาไว้ที่รถจนถึงทุกวันนี้ เดี๋ยวว่างๆต้องรบกวนคุณเป๊บซี่ดูให้หน่อยนะคะ

จะมาขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยค่ะ ความรู้เยอะดี ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  3. pepsi5510
    pepsi5510
    ยินดีครับ..
    สงสัยพระเครืองที่มีอยู่ ว่าเป็นรุ่นไหน ราคาเท่าไหร่..เก่าหรือใหม่...ได้ครับ
    เพราะการได้เรียนรู้ พระเครื่อง ทําให้เราทันเล่ห์เหลี่ยมเซียนพระครับ..

อย่างเหรียญพระมหาชนกที่ได้มา...เก็บไว้ดีๆนะครับ ตอนนี้หายากแล้ว อีกทั้งราคาไม่หยุดครับ..เหรียญรุ่นนี้ทําออกมาไม่มาก มีเนื้อทองคํา นาก และเนื้อเงิน..พร้อมหนังสือ ถ้าแบบครบชุด ตกหลักแสนครับ...
  4. Moohiso
    Moohiso
    WoW!

มีเหรียญของหลวงพ่อรุ่งอยู่องค์นึง แต่เป็นรุ่นที่ออกจากวัดสวนส้มครับไม่รู้วงการเล่นกันไหมครับ
  5. pepsi5510
    pepsi5510
    Quote Originally Posted by Moohiso View Post
    WoW!

มีเหรียญของหลวงพ่อรุ่งอยู่องค์นึง แต่เป็นรุ่นที่ออกจากวัดสวนส้มครับไม่รู้วงการเล่นกันไหมครับ
    ก็มีหากันอยู่เหมือนกันนะครับ..แต่ราคายังไม่แพงครับ..แต่ต้องเป็นเหรียญรุ่นแรกปี 2501 ..ตามรูป เล่นกันอยู่ สวยๆ 4-5 พันครับ...ถ้าเนื้อเงิน ก็หลักหมื่นครับ...

6. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 6 of 6