โชว์ตังค์ค่ะ

1. cartoon
    cartoon
    สวัสดีค่ะ

วันนี้คุณแฟนฝากมารีวิวพระค่ะ ซึ่งพระชุดนี้เป็นพระที่เค้าชอบมากๆ
    เค้าก็เลยอยากเอามาแบ่งปันให้เพื่อนๆที่ชื่นชอบพระเหมือนกันชมค่ะ

(ต้องขอบคุณพี่แป๊ปด้วยนะคะที่เปิดห้องนี้ให้ )

ตามคำบอกเล่าของแฟนนะคะ
    เหรียญนี้สร้างโดยหลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้ว ลูกศิษย์ผู้ใกล้ชิดหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว สุดยอดเกจิของเมืองนครปฐม จัดสร้างในปี พ.ศ.2513

จำนวนการสร้าง 1,000เหรียญ เป็นเนื้อทองแดงกะหลั่ยทอง ด้านหลังเหรียญส่วนมากจะมีรอยอักขระจารของหลวงปู่ด้วย แต่ที่ไม่มีรอยจารก็มีเรียกกันว่าเหรียญโภคทรัพย์ หลวงปู่เพิ่ม หรือเรียกกันในวงการพระว่าเหรียญสตางค์สิบ(ตังค์สิบ) เนื่องจากมีขนาดเท่ากับเหรียญสตางค์ในสมัยก่อน

ปัจจุบันราคาเช่าอยู่ที่หลักแสนต้นๆ เหรียญสวยๆเกือบสองแสนก็มีให้เห็นแล้ว

เมื่อประมาณ3-4ปีที่แล้วแฟนตูนเช่ามาเหรียญแรกจากเซียนพระของนครปฐมในราคา 4,500บาท จากนั้นก็ไล่เช่ามาเรื่อยๆตั้งแต่ เจ็ดพัน หนึ่งหมื่น สองหมื่น สามหมื่น จนเหรียญล่าสุดเมื่อวานนี้ราคาแสนกลางๆแหนะค่ะ เป็นไปได้เน๊อะ

อืม.......ตอนนี้ตูนฟังแล้วอยากให้ราคากระเป๋าตูนขึ้นแบบนี้บางจัง 555
  2. pui_iup
    pui_iup
    ปุ้ยไม่มีเหรียญให้สะสมเลยค๊า เห็นของคุณพี่ Cartoon เเล้ว อิ่มมมมมมม.

พระ กับ ทองคำ ยิ่งนานวัน ยิ่งล้ำค่า ควรคู่เเก่การสะสม.

ei ei ei

(=^_^=)
  3. pepsi5510
    pepsi5510
    น้อง cartoon โชว์ทีโชว์ทีเด็ดเลยนะครับ..
    เป็นเหรียญปู่เพิ่มที่สวยมาก...รุ่นนีท่านทําออกมาแค่ 1000 เหรียญ จะมีแค่เนื้อทองแดงกะไหล่ทอง ด้านหลังจะมีรอยจาร ถ้าในสนามจะราคาสูงมากครับ...อิอิ และอีกอย่างชื่อก็เป็นมงคล...เพิ่มสตางค์.
  4. noii
    noii
    เห็น แล้ว...โอีย....ต่ีอม อิจฉา..ทำงาน โดย อัติโนมัติ ร้อนผ่าวๆๆ ไปทั้งตัว ทนไม่ไ้ด้....ไปหามามั่งดีกว่า
  5. Kesara
    Kesara
    บอกคำเดียวว่าสวย ยินดีด้วยนะคะ
  6. yuiohio
    yuiohio
    สวย ๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ
  7. cartoon
    cartoon
    ดีใจจังค่ะ ที่มีเพื่อนๆพี่ๆชอบตังค์ 10 กัน

Quote Originally Posted by pui_iup View Post
    ปุ้ยไม่มีเหรียญให้สะสมเลยค๊า เห็นของคุณพี่ Cartoon เเล้ว อิ่มมมมมมม.

พระ กับ ทองคำ ยิ่งนานวัน ยิ่งล้ำค่า ควรคู่เเก่การสะสม.

ei ei ei

(=^_^=)
    ขอบคุณค่ะ

พี่ก็คิดอย่างนั้นเหมือนกันค่ะ

Quote Originally Posted by pepsi5510 View Post
    น้อง cartoon โชว์ทีโชว์ทีเด็ดเลยนะครับ..
    เป็นเหรียญปู่เพิ่มที่สวยมาก...รุ่นนีท่านทําออกมาแค่ 1000 เหรียญ จะมีแค่เนื้อทองแดงกะไหล่ทอง ด้านหลังจะมีรอยจาร ถ้าในสนามจะราคาสูงมากครับ...อิอิ และอีกอย่างชื่อก็เป็นมงคล...เพิ่มสตางค์.
    ขอบคุณค่ะพี่แป๊ป

เพราะพี่แป๊ปเป็นแรงใจนั่นแหละค่ะ

ทุกวันนี้ตูนก็ยุให้แฟนขายอยู่ทุกวันแหละค่ะ แต่ยุไม่ขึ้นซ๊่ากที 555

Quote Originally Posted by noii View Post
    เห็น แล้ว...โอีย....ต่ีอม อิจฉา..ทำงาน โดย อัติโนมัติ ร้อนผ่าวๆๆ ไปทั้งตัว ทนไม่ไ้ด้....ไปหามามั่งดีกว่า
    สนับสนุนเลยค่ะ เพราะเหรียญนี้สวยมากๆค่ะ

Quote Originally Posted by Kesara View Post
    บอกคำเดียวว่าสวย ยินดีด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ พระของคุณ Kesara ก็สวยทุกองค์นะคะ

Quote Originally Posted by yuiohio View Post
    ขอบคุณค่า
    คุณแฟนต้องชื่นใจแน่ๆค่ะ
  8. pomme
    pomme
    ขอบคุณที่เอามาแบ่งปันให้เห็น เป็นบุญตานะค่ะ
  9. cartoon
    cartoon
    Quote Originally Posted by pomme View Post
    ขอบคุณที่เอามาแบ่งปันให้เห็น เป็นบุญตานะค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

ทุกๆเหรียญแฟนตูนหวงมากเลยค่ะ
  10. Moohiso
    Moohiso
    อึ้งๆ

เหรียญสวยมากมากเลยครับ

เห็นชื่อกระทู้แล้วงง นึกไปถึงพันธบัตร
    555
  11. cartoon
    cartoon
    Quote Originally Posted by Moohiso View Post
    อึ้งๆ

เหรียญสวยมากมากเลยครับ

เห็นชื่อกระทู้แล้วงง นึกไปถึงพันธบัตร
    555

555 น้องมู๋ก็หลงกลพี่ ตามเข้ามาอ่านใช่ม้า

ขอบคุณค่ะสำหรับคำชม
  12. pepsi5510
    pepsi5510
    5555555 พี่ก็หลงกลเหมือนกัล อิอิ
    นึกว่า มีการแจกสตางค์....

13. cartoon
    cartoon
    Quote Originally Posted by pepsi5510 View Post
    5555555 พี่ก็หลงกลเหมือนกัล อิอิ
    นึกว่า มีการแจกสตางค์....

อู้ยยยย อย่างพี่แป๊ปต้องมีแต่แจกซีค่ะ ห้ามรับ เดี๋ยวไม่ขลัง
  14. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
  15. kajeab
    kajeab
    หุหุ เยอะมากมายกุฏิเหลืองอล่ามเลยทีเดียว ผมก็มีอยู่เหรียญนึงเหมือนกัน ตังสิบปู่เพิ่ม อิอิ ของน้อยส่วนใหญ่อยู่ที่คุณหมดแน่เลย
Results 1 to 15 of 15