Meeting ชาวเหนือ ครั้งที่ 2 ลงชื่อกันแร๊ววววววว!!!!!

1. nam
    nam
    [SIZE=<a href=&quot;javascript://&quot;><font size=&quot;4&quot;>4</font></a>]น้องมลจัดวันได้ละยังคะ พี่ยังอยู่เมืองจีนอยู่เลย คืนพรุ่งนี้จะบินกลับ กทม ภาวนาขออย่าให้เกิดเหตุการณ์ปิดสนามบินอีกเลย เข็ด 55555555

สาวๆชาวเหนือ วันที่ 20 ว่างกันมั๊ยจ๊าาาาาา
    [/SIZE]
  2. mol199
    mol199
    ยังไม่ได้ pm แจ้งใครเลยค่ะ พี่น้ำ

เพราะอยากทราบก่อนค่ะ ว่าพี่ป้อม (กับพี่แหวว ถ้ามาได้) สะดวกวันเสาร์ที่ 20 มีนา นี้มั้ย

ถ้าพี่ป้อม หรือ พี่แหวว แวะเข้ามา รบกวนแจ้งด้วยนะคะ
  3. wawe
    wawe
    สวัสดีค่ะคุณมล ช่วงนี้พี่ยุ่งนิดหน่อยเรื่องเตรียมงานของลูก ไม่มีเวลาเข้ามาโพสเลย ไม่ทราบว่าคุณน้ำกลับอเมริกาตอนไหนถ้ากำหนดเดิมคงไม่มีโอกาสเจอกันนะคะ เพราะคุณสามีพี่จะยุ่งเรื่องเทศกาลสงกรานต์ ถ้าเป็นหลังสงกรานต์คาดว่าพอไปได้ค่ะ แล้วอากาศที่เชียงใหม่ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง เห็นภาพข่าวว่าหมอก ควันเยอะมากเหรอคะ รักษาสุขภาพด้วยนะคะ
  4. mol199
    mol199
    พี่น้ำ กลับเมกาวันที่ 1 เมษา ค่ะ ส่วนพี่ป้อมกลับสวิสวันที่ 28 มีนา ค่ะ

ส่วนสภาพอากาศที่เชียงใหม่ ตอนนี้(ในเมือง)หมอกควันก็จางลงเยอะมาก เพราะ 2 วันก่อนฝนตกหนัก

ช่วยพัดพาหมอกควันออกไปได้เยอะมากค่ะ อากาศก็เย็นขึ้น
  5. wawe
    wawe
    ขอบคุณน้องมลด้วยนะคะที่มาแจ้งข่าวให้ทราบ ถ้าอากาศดีขึ้นเยอะจะลองชวนลูกพาหลาน ๆ ไปเที่ยวให้ได้ แต่เสียดายจะไม่ได้เจอคุณน้ำ เพราะพี่คงจะไปหลังสงกรานต์ค่ะ ช่วง 2-5 เมษายนนี้พี่จะไปทริปที่สิบสองปันนา แล้วจะเอารูปมาฝากให้ชมนะคะ
  6. mol199
    mol199
    โอ้ว...........อิจฉาจังค่ะ

อยากไปสิบสองปันนาบ้างจัง ยังไงพี่แหววเที่ยวให้สนุกนะคะ

เก็บรูปมาฝากเยอะ เผื่อเป็นแรงกระตุ้นให้มลค่ะ
  7. nam
    nam
    ถึง Seattle แล้วคะ เที่ยวให้สนุกนะคะพี่แหวว
  8. mol199
    mol199
    เง้อ........หนีไป (เที่ยว) กันหมดเลย

ทิ้งเรา เฝ้าห้อง โดดเดี่ยว เปลี่ยวอุรา นะเนี่ย
  9. nam
    nam
    แหมมม ตอนตัวเองหนีเที่ยวละไม่เห็นบ่นเลย เฝ้าห้องไปก่อนนะ แล้วจะรีบกลับจ๊ะ
  10. wawe
    wawe
    เข้ามารายงานตัวเจ้า กลับมาจากเที่ยวมาแล้ว ดีใจที่คุณน้ำกลับถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ บำรุงสุขภาพให้ดี ๆ ด้วยนะคะ จะได้มีข่าวดีไว ๆ
  11. nam
    nam
    สนุกมั๊ยคะ พี่แหวว เอารูปมาให้ดูกันบ้างนะคะ ตอนนี้น้ำยุ่งๆกับบ้านอยู่คะ ช่างเร่งทำกันอยู่ เสร็จแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูนะคะ
  12. wawe
    wawe
    สวัสดีค่ะคุณน้ำ สิบสองปันนาเป็นเมืองที่ทำให้นึกถึงบรรพบุรุษเรา อาหารก็รสชาดคล้าย ๆ ทางภาคเหนือบ้านเราค่ะ เดี๋ยวพี่จะมาลงรูปให้ดูนะคะ ตกลงบ้านคุณน้ำเสียหายเยอะไหมค่ะ สงสัยบ้านเค้าประท้วงมั่งเจ้าของบ้านหายไปนานเลย
  13. nam
    nam
    ทำเกือบทั้งบ้านเลยคะพี่แหวว ค่าซ่อมประมาณ 60000$ แต่ดีที่ประกันจ่ายให้หมดคะ

รอดูรูปนะคะพี่แหวว นี่กลับเมืองไทยเมื่อไหร่ น้ำจะหาเวลาไปลุยขอนแก่น ไม่เคยไปเลยคะ

เห็นมีเครื่อง บินจากเชียงใหม่ ขอนแก่น สบายเลยทีนี้ รอรับน้องน้ำไปป่วนนะคะพี่แหวว
  14. mol199
    mol199
    รอดูรูปเหมือนกันค่ะ พี่แหวว

มลเคยดูในทีวี บรรยากาศ บ้านช่อง คล้ายๆกับว่าย้อนไปซัก 10-20 ปีที่แล้วอ่ะ

ว่าแต่พี่แหวว ไปยังไงคะ

ปล. บ้านพี่น้ำเป็นไรง่ะ โดนพายุหรอคะ (แอบตกข่าว งุงิ)
  15. nam
    nam
    บ้านพี่ท่อน้ำระเบิดตอนธันวาอะ ปีที่ผ่านมา ธันวาที่นี่หนาวมาก ช่วงที่นาตาลีเสียพอดีอะจ๊ะ ต้องเปลี่ยนท่อ พื้น ผนัง เกือบทั้งบ้านเลยคะ ยังไม่เสร็จเลยเนี๊ยะ
  16. wawe
    wawe
    คุณน้ำซ่อมบ้านเสร็จหรือยังคะ พี่ลงรูปให้แล้วในห้องนี้นะคะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=634846
  17. mol199
    mol199
    ท่อน้ำระเบิดเลยหรอคะ พี่น้ำ ค่าซ่อมนี่ ซื้อบ้านหลังน้อย ได้หลังนึงเลยนะ

ปล. เดี๋ยวจะตามไปชมทริปสิบสองปันนาค่ะ พี่แหวว
  18. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 18 of 18