สาวเหนือทำงานอะไรกันบ้างคะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast
  1. nam
    nam
    พี่ๆน้องๆชาวเหนือทำงานอะไรกันบ้างคะ เผื่อเราจะได้ใช้บริการกันนะคะ

สำหรับน้ำ เป็นคุณนายโรงแรมคร๊าาา
  2. wawe
    wawe
    เมื่อก่อนรับราชการหน่วยงานบริการประชาชน ป้องกันในเชิงรุก บรรเทาทุกข์เมื่อเกิดภัย ฟื้นฟูและกู้ภัย คือหัวใจกรม ปภ. สายด่วน 1784 ค่ะ แล้วลาออกมาเลี้ยงหลาน ๆ ค่ะตอนนี้นั่งเฝ้า SBN ค่ะ
  3. mol199
    mol199
    หนูเป็นเด็กเสริฟ์ อยู่ร้านกาแฟเล็กๆร้านนึงใน เชียงใหม่ ค่า.......
  4. nukimmy
    nukimmy
    คิมเป็นไกด์ค่ะ

ช่วงนี้ว่างจัดฟุ้งซ่านค่ะ กิเลสเยอะเ้หลือเกิน ช๊อบๆๆแก้เครียดค่ะ
  5. charuvaj
    charuvaj
    เปิดร้านนวด(สปา)เล็กๆอยู่จ็อกหนึ่งของเชียงใหม่ค่ะ คุณมลอยู่แถวใหนคะ
  6. mol199
    mol199
    พี่ charuvaj คะ มลอยู่แถวโรงแรมแม่ปิง ค่ะ แล้วพี่อยู่แถวไหนคะ

ปล. แอบนอกเรื่อง พี่น้ำตั้งกระทู้ มีตติ้ง ไว้ด้านล่าง ถ้าสะดวกรบกวนแวะไปลงชื่อ พร้อมเสนอ วัน เวลา และ สถานที่หน่อยนะคะ
  7. srichardson
    srichardson
    ตะก่อนเป็น Production engineer อยู่บริษัทน้ำมันของต่างชาติแห่งหนึ่งค่ะ แต่ตอนนี้อาชีพหลักคือ "ชาวเกาะ (เกาะสามี ฮิๆๆ)" และมีอาชีพรองแบบหลักๆคือ Real estate agent ค่ะ
  8. charuvaj
    charuvaj
    พี่อยู่แถวตลาดสมเพชร ย่านถนนข้าวสารเชียงใหม่ไงคะ ร้านคุณมลอยู่ตรงหัวมุมทางเข้ารร.แม่ปิงหรือเปล่าคะพี่เห็นมีอยู่ร้านหนึ่งตรงนั้น พี่เหมือนจะเคยรู้จักเจ้าของด้วยนะ ไปฟิตเนสสเดียวกันเคยคุยกัน ใช่หรือเปล่าเอ่ย
  9. mol199
    mol199
    จ้าก......พี่ charuvaj ชื่อเล่นชื่อไรคะ แล้วฟิตเนสที่ไหนเอ่ย ดวงตะวัน รึป่าวคะ

หรือว่าโลกจะกลมอีกแล้ว.....

ปล. อยากมีอาชีพหลัก แบบพี่นีน่าจัง แต่ไม่ชอบทะเล จะเป็นชาวเกาะได้มั้ยน้า..... เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย ฮิ ฮิ ฮิ
  10. charuvaj
    charuvaj
    แม่นแล้วเจ๊า ดวงตะวันนะแหละ แต่ย้ายมาแคลิฟอร์เนีย ว๊าวได้ 2-3 ปีแล้วค่ะ ใกล้บ้าน เลยไม่ได้ไปดวงตะวันเลยแต่จำน้องมลได้ เพราะเห็นครั้งแรกประทับใจมาก ผู้หญิงอะไรหุ่นดีมากกกกก แอบนินทาด้วยละ ว่าเอากระเพาะอาหารและลำไส้ไปไว้ที่ใหน5555555555555555ไม่ว่ากานนะ
  11. nukimmy
    nukimmy
    คุณมลทำร้านกาแฟเหรอค่ะ สนใจกาแฟ กับ ชาเขียวสดๆจากดอยมั้ยค่ะ

พอดีคิมทำสวนกาแฟละก็ชาเขียวมีเสาวรสด้วย เดี๋ยวให้ราคาส่งแบบพิเศษสุดๆเลยค่ะ

นอกเรื่องอีกละเรา อิๆๆๆ
  12. mol199
    mol199
    หวาย..............พี่ charuvaj ขา เล็งเป้าได้แม่นขนาดนี้ หนูก็แย่เลยสิคะ ทำไรเปิ่นๆไว้บ้างป่าวไม่รู้

ส่วนประโยคข้างบน คุ้นๆนะคะ จำได้ว่าเคยมีคนแซว แต่จำไม่ได้ว่าใครค่ะ ขอสารภาพว่าจนถึงตอนนี้มลก็ยังนึกไม่ออกว่า พี่ชื่ออะไร แหะ แหะ (แต่ถ้าเห็นหน้ารับรองว่าจำได้แน่นอนค่ะ) ขออภัยนะค้า.....

คุณคิม >>> ที่ร้านไม่ได้ใช้เสาวรสอ่ะค่ะ ส่วนกาแฟ กะ ชาเขียว ไว้ถ้ามีโอกาสจะอุดหนุนนะคะ ขอบคุณค่ะ ที่แนะนำมา
  13. nam
    nam
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ตะก่อนเป็น Production engineer อยู่บริษัทน้ำมันของต่างชาติแห่งหนึ่งค่ะ แต่ตอนนี้อาชีพหลักคือ "ชาวเกาะ (เกาะสามี ฮิๆๆ)" และมีอาชีพรองแบบหลักๆคือ Real estate agent ค่ะ
    ฝากขายบ้านพี่ด้วยนีน่า
    อยากปลูกใหม่อีกแล้ว อิ อิ
  14. YUi ka
    YUi ka
    ญุ้ยเป็น พยามาร โรงพยาบาลรัฐแห่งหนึ่งค่ะ (บางทีแอบเรียกว่าโรงฆ่ามนุษย์)

ยินดีรับปรึกษาปัญหาสุขภาพนะคร้าและยินดีรู้จักทุกคนนะคร้า
  15. mol199
    mol199
    ^
    ^^
    ^^^
    เป็นโรคหัวใจ (อ่อนแอ) รับปรึกษามั้ยค้า........พี่ ญุ้ย ขา..... แซวเล่นนะคะ

อยู่สวนดอกรึป่าวคะ
  16. dogcula
    dogcula
    อ้อเป็นจับกังอยู่บริษัทคับ เน้นทุกเรื่องที่ base on IT จ้าพี่น้ำ

คุณ charuvaj มาเล่นที่ WOW หรอคะ อิอิ เข้าคลาสไหนบ้าง แต่คงไม่เคยเห็นอ้อหรอกค่ะ เพราะนู๋ไม่ ขาวสวยหมวยเอ็กซ์ เหมือนน้องมล คริคริ ^__^

ตำแหน่งเดิมก่อนอยู่ชาวเกาะของพี่นีน่า เท่ห์มากเลยอ่ะ คนไรเนี่ยยย PerFeCT จางงง

สวัสดีค่ะ ทุกท่านที่ไม่ได้เอ่ยยนาม ^^
  17. charuvaj
    charuvaj
    แหมทำไมพี่จะไม่รู้จัดคุณอ้อ ก็เชียงใหม่มันแคบจะตาย แต่ไม่เคยเจอที่ว๊าวนะคะ เพราะพี่ไปช่วงคำๆคนเยอะมากๆๆๆ
    แต่ไม่บอกว่ารู้จักที่ใหน เด๋วเฉลยทีหลัง5555
  18. mol199
    mol199
    กรี๊ด............พี่ charuvaj เป็นนักสืบป่าวคะเนี่ย
  19. charuvaj
    charuvaj
    คือเคยมีคนแซวว่าถ้าอยากรู้ใครเป็นใครในเชียงใหม่ให้ถามพี่ดู (เค้าอาจจะหมายความว่ายัยนี่ชอบ..รู้..เห็นประมาณนั้น)
    แต่ไม่ต้องตกใจนะคะ คือส่วนมากมันบังเอิญทั้งนั้น และพี่ชอบปะติดปะต่ออย่างของคุณมลพี่ก็ลองเดาดู เพราะร้านกาแฟแถวรร.แม่ปิง ที่เจ้าของเป็นคนไทย ก็..และของคุณอ้อก็บังเอิญอีกนั่นแหละ เพื่อนพี่เคยเปิดบริษัทรับทำติดตั้งอินเตอร์เนต และเข้าไปซับของบริษัทคุณอ้อ ก็เคยเจอกัน 1-2 หน และลองเอามปะติดปะต่อกับข้อมูลใหม่ ก็คิดว่าไม่น่าจะผิดคน
    ถูกต้องไหมคับ ขอเฉลยด้วยค่า
  20. nam
    nam
    เชียงใหม่นี่แคบจริงๆ อิ อิ
  21. nj nail
    nj nail
    แอบเข้ามาดู..แจนเป็นช่างทำเล็บ ก๊าบบ..
  22. mol199
    mol199
    คุณแจน ร้านอยู่ไหนคะ
  23. nj nail
    nj nail
    แจนเป็นช่างทำเล็บอยู่ในตลาดอนุสารค่ะ คุณมลเคยมาทำรึเปล่าค๊ะ?? แต่เดือนหน้ากำลังจะเปิด
    ฟิชสปาค่ะ ทำร้านเล็กๆ อยู่ในอนุสาร นั้นแหละค่ะ ..

ว่าแต่คุณมล อยู่ร้านกาแฟหัวมุม ตรงโรงแรมแม่ปิงเหรอค๊ะ..งั้นแสดงว่า ทำฟิชสปา เหมือนกันนี่หน่า..แง๊บๆๆ
  24. nam
    nam
    fish spa เห็นแว๊ปๆ มันเป็นยังงัยคะ

25. nj nail
    nj nail
    มันคือการเอาน้องปลามาดูดมาตอดเท้าค่ะ ประโยชน์ก็คือ

1. ทำความสะอาดผิวหนัง หรือกระบวนการปลาบำบัด
    2. ช่วยกำจัดเซลล์ผิวที่ตาย
    3. ช่วยลดปัญหากลิ่น กำจัดแบคทีเรียและเชื้อราที่เท้าและมือ
    4. กระตุ้นประสาทสัมผัสบริเวณเท้าและมือ
    5. ช่วยทำให้เท้านุ่มและเนียน (Fish thrapy)
    6. ผ่อนคลาย และสร้างความสนุกสนาน

ส่วนปลานี่ก็แล้วแต่ร้านค่ะว่าจะเอาชนิดไหน
    แต่ถ้าปลาของแท้ต้อง การ่ารูฟ่า ค่ะ

Quote Originally Posted by nam View Post
    fish spa เห็นแว๊ปๆ มันเป็นยังงัยคะ

26. mol199
    mol199
    อยู่ใกล้กัน (แค่เพียงเอื้อมมือ) อีกแล้ว

เหมือนอย่างที่พี่น้ำว่าเลย เชียงใหม่นี่แคบจริงๆ .... ฮิ ฮิ

ปล. คุณแจน แอบเป็นนักสืบอีกคนแล้ว อิอิ
  27. nam
    nam
    งัยละ เชียงใหม่ชักจะแคบไปทุกที ว่าแต่ว่า พี่อยู่สารภี ไม่เห็นมีใครรู้จักเลย บ้านนอกซ๊าาาาาา ฮ่าาาา
  28. mol199
    mol199
    มีนี่ไงคะ เราอยู่มุมไหนของเชียงใหม่กันก็ไม่รู้ ยังมารู้จักกันได้เลยเนอะ

ปล. โห....ถ้าพี่น้ำ ไม่มีใครรู้จัก แล้วมล ล่ะ จะเหลือ เรอะ.......
  29. craftsmanship
    craftsmanship
    หวัดดีค่ะ เก๋อยู่ดอยสะเก็ดค่ะ ช่วยธุรกิจที่บ้าน เกี่ยวกับอสังหาฯ ค่ะ
    แต่ก่อน เคยทำงานที่ตึกพันธุ์ทิพย์ด้วยคะ ใกล้ๆ กันเลยนะคะ
    ช่วงนี้ก็ไปแถวไนท์บ่อยๆ ค่ะ ชอบไปสระผมที่ Star cut ตรง ๑ตะวันพลาซ่าค่ะ
    เพื่อนๆ อยู่แถวนั้นเยอะ ไว้เจอะเจอกัน ทักทายกันได้นะคะ
  30. mol199
    mol199
    ยินดีต้อนรับ ค่ะ คุณเก๋

แอบถามหน่อย ร้าน Star Cut ซอยผมดีป่าวคะ

ช่างเค้าอยู่ร้านไหน มาก่อนรึป่าว ถ้าดีจะได้ไปลองมั่ง ใกล้ดี
Results 1 to 30 of 35
Page 1 of 2 1 2 LastLast