กระทู้นี้ขอตั้งไว้สำหรับUpdate น้อง Natalie นะคะ

Page 1 of 15 1 2 3 11 ... LastLast
  1. nam
    nam
    กระทู้บกบุญอยู่ที่นี่นะคะ WM ยกเลิกปักหมุดแล้ว เลยเอามาแปะไว้ที่นี่แทนนะคะ

http://siambrandname.com/forum/showt...=519262&page=1

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=504935

ผลการรักษาเป็นอย่างไร ป้าๆน้าๆ update ได้ที่นี่นะคะ

2. mol199
    mol199
    ได้เลยค่ะ ขอภาวนาให้พระคุ้มครองน้องนะคะ พี่น้ำ ส่วนพี่น้ำเองก็ทำใจให้สบายเนอะ หมอสมัยนี้เก่งมากๆ อ่ะ

แล้วจะติดตามอัพเดท และเป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ สู้ ค่ะ
  3. pomme
    pomme
    ตามมาเป็นกำลังใจให้ด้วยคนนะค่ะ
  4. oohio
    oohio
    น้องเป็นอะไรคะพี่น้ำ ขอโทษทีค่ะไม่ได้ติดตามเลยไม่ทราบ แต่ไม่ว่าน้องจะเป็นอะไร ขอเป็นกำลังใจให้น้องหายเร็ว ๆ และเป็นกำลังใจให้พี่น้ำและสามีเข้มแข็งเพื่อน้องนาตาลีนะคะ

หวัดดีพี่ป้อม และน้องมลด้วยค่ะ สบายดีนะคะ
  5. nam
    nam
    น้องมีแนวโน้มจะเป็นท่อน้ำดีอุดตันคะ วันพุธนี้จะทำสแกน อีกที ถ้าใช่จริงๆต้องรีบผ่าตัดคะ
  6. srichardson
    srichardson
    พี่น้ำไม่ต้องห่วงนะ คุณหมอที่ศรีพัฒ เป็นระดับอาจาร์ยหมอทั้งนั้น เมื่อวานไปอ่านเจอในหนังสือ lisa เล่มเก่าๆมีน้องผู้หญิงอยู่คนหนึ่งมีอาการเดียวกันกับน้องแนทเลยเข้ารับการผ่าตัดที่โรงพยาบาลจุฬา ตั้งแต่น้องได้ สี่เดือน ตอนนี้น้องเค้าเป็นนักกีฬาวิ่งแข่งได้เหรียญด้วยนะ นีน่าจดรายละเอียดคุณหมอที่ผ่าตัดน้อง ไว้ให้พี่น้ำแล้วด้วย เผื่อว่าถ้าพี่น้ำจะมาที่กรุงเทพค่ะ หนูนาสู้ๆๆ พี่น้ำสู้ๆ ป.ล นีน่าปักหมุดไว้ให้แล้วค่ะ มีอะไรให้ช่วยรีบโทรหานู๋เลยนะค่ะพี่น้ำไม่ต้องเกรงใจ
  7. wawe
    wawe
    หนูนาตาสีสู้ ๆ แม่น้ำ และครอบครัวสู้ ๆ มีกำลังใจที่เข้มแข็ง หนูนาตาลีจะต้องแคล้วคลาดปลอดภัยนะคะ
  8. Loveyoukids
    Loveyoukids
    ในฐานะคุณแม่เหมือนกัน ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ คืนนี้จะสวดมนต์อธิษฐานให้น้องหายป่วยไวๆ ด้วยค่ะ
  9. nam
    nam
    เฮ้อ ไม่อยากบอกเลยว่าอ่านแล้วน้ำตาไหล

ขอบคุณทุกๆคนเลยนะคะ สู้คะ ไม่ต้องห่วง

ตกลงว่าทางโรงพยาบาลโทรมาแจ้งว่าน้องได้คิวทำสแกนพรุ่งนี้คะ

เร็วขึ้นมาหนึ่งวัน เย็นนี้เรา 3 คนพ่อแม่ลูกก็ต้องไปนอนโรงพยาบาลกันคะ

เพื่อเตรียมพร้อมน้องสำหรับทำสแกน คืนนี้หมอคงให้ยานอนหลับ

เพราะน้องต้องงดอาหาร ผลเป็นยังงัยแล้วจะมาแจ้งนะคะ

ขอบคุณพี่ๆน้องๆ ทุกคนนะคะที่เป็นกำลังใจ ขอบคุณมากนะคะ

ขอบคุณนีน่านะจ๊ะที่ช่วยปักหมุด พี่อยากให้เคสของน้องแนทเป็นกรณีศึกษาสำหรับคุณแม่มือใหม่ทั้งหลายด้วยนะคะ
  10. mol199
    mol199
    พี่น้ำ ตกลงรักษาที่ศรีพัฒน์หรอคะ เอาใจช่วยนะคะ
  11. nam
    nam
    น้องทำสแกนที่ศรีพัฒน์คะ เพราะไอ้เจ้าเครื่องสแกนเนี๊ยมีที่สวนดอกที่เดียวคะ
  12. mol199
    mol199
    พี่น้ำคะ ผลสแกนน้องเป็นยังไง มาอัพเดทให้ทราบด้วยนะคะ

ภาวนาว่าให้เป็นข่าวดี น้องไม่เป็นอะไรมากนะคะ
  13. srichardson
    srichardson
    วันนี้ตอนเช้าโทรไปถามเพื่อนพี่ที่ทำงานอยู่ที่นั้นมา ไม่กล้าโทรไปกวนพี่น้ำกลัวว่าจะยุ่งอยู่เห็นเพื่อนพี่บอกว่ายังไม่รู้ผลเลย เดี๋ยวยังงัยพี่น้ำมีเวลาคงมาอัพเดทอีกทีค่ะ เป็นกำลังใจให้กับน้องนาตาลีกับพี่น้ำ ค่ะ
  14. mol199
    mol199
    โทรคุยกะพี่น้ำมานะคะ พอดีที่ รพ. ไม่มีเน็ต พี่น้ำฝากแจ้งว่า ผลสแกนออกมาแล้ว พบว่า น้องเป็นท่อน้ำดีอุดตันค่ะ คุณหมอจะมาคุยเรื่องการวางแผนผ่าตัดอีกทีตอนเย็นวันนี้ เนื่องจากตอนนี้ติดเคสผ่าตัดอยู่ ค่ะ

ส่วนตัวน้องแนตเอง สุขภาพร่างกายแข็งแรง ไม่มีไข้ กิน นอน เล่น ปกติดีค่ะ ก็คาดหวังว่า ผลการผ่าตัดน่าจะเป็นที่น่าพอใจ เนื่องจากคุณหมอที่ดูแลน้องแนตมีประสบการณ์ในการผ่าตัดเคสนี้มาหลายครั้งแล้วค่ะ
  15. wawe
    wawe
    ขอบคุณหนูมลมาก ๆ นะคะ ที่มารายงานผลการสแกนของหนูนาตาลี ให้พี่ ๆ ทราบคงเป็นบุญกุศลของคุณน้ำด้วย ที่ได้เจอคุณหมอมีประสบการณ์ในการผ่าตัดคนไข้เคสของหนูนาตาลีมาหลายครั้ง คงคลายความกังวลไปได้อีกเปลาะหนึ่งเน้อ
  16. pomme
    pomme
    ตามมาอัพเดท และขอเป็นกำลังใจให้ หนูนาตาลี น้องน้ำ กับครอบครัว ทุกอย่างต้องผ่านไปด้วยดีค่ะ เพราะคุณหมอเก่งมีประสพการณ์...เอากำลังใจมาช่วยเต็มทีเลยค่ะ ขอบคุณน้องมลด้วยที่เอาข่าวมาบอกกันค่ะ
  17. nam
    nam
    มาแล้วค่ะ ตอนนี้น้องย้ายมาอยู่โรงพยาบาลเชียงใหม่รามคะ

น้ำได้ทีมอาจารย์แพทย์จากสวนดอกมาผ่าตัดให้น้องที่นี่คะ

หมอจะเริ่มทำการผ่าตัดให้น้องตอนสองทุ่มวันศุกร์ที่ 21 นี้นะคะ

ผลสแกน ออกมาแล้วว่า น้องเป็นท่อน้ำดีอุดตันคะ

ขอบคุณทุกๆกำลังใจนะคะ สู้คะ น้องยังร่าเริง เหมือนปรกติทุกอย่างคะ

กินได้ นอนหลับ เล่น คุยอ้อแอ้ ร่างกายน้องแข็งแรง คิดว่าทุกอย่าง

น่าจะผ่านพ้นไปด้วยดีคะ
  18. wawe
    wawe
    ดีใจ หายห่วงกับคุณน้ำด้วยนะคะ ที่ได้เจอคณะคุณหมอเก่ง ๆ ที่มารักษาหนูนาตาลี และจะต้องผ่านไปด้วยดีค่ะ
  19. mol199
    mol199
    ได้ย้ายมาที่ เชียงใหม่ราม ก็ดีนะคะพี่น้ำ ห้องพัก ที่จอดรถ สะดวกกว่า สวนดอกเยอะเลยเนอะ ที่สำคัญมีเน็ตให้ใช้ด้วยใช่ม่า.........

20. pomme
    pomme
    ได้ทีมหมอที่เก่ง น้องเค้าสุขภาพแข็งแรง แถมคุณแม่กำลังใจเกินร้อย หายห่วงแล้วละค่ะ น้องน้ำ ทุกอย่างต้องผ่านไปด้วยดีค่ะ......
  21. nam
    nam
    Quote Originally Posted by mol199 View Post
    ได้ย้ายมาที่ เชียงใหม่ราม ก็ดีนะคะพี่น้ำ ห้องพัก ที่จอดรถ สะดวกกว่า สวนดอกเยอะเลยเนอะ ที่สำคัญมีเน็ตให้ใช้ด้วยใช่ม่า.........
    แหมม น้องมลก้อว่าไป เน็ตอ่ะ ไม่เท่าไหร่ ไม่ออนก็ไม่เป็นไร แต่ที่จอดรถสวนดอกนี่ซิ สงสารคุณตาคุณยายน้องแนทเลย จอดรถไกลมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

คืนพรุ่งนี้เป็นกำลังใจให้น้องแนทต้วยนะคะ หลังจากผ่าตัดน้องต้องอยู่ในความดูแลของหมออย่างใกล้ชิดสัก 2-3 วัน น้ำกับคุณคริสเลยตัดสินใจจะอยู่กับลูกที่โรงพยาบาล อย่างน้อย เรายังอยู่ใกล้เค๊าอ่ะคะ ให้รออยู่บ้านคงไม่เป็นอันทำอะไรแน่นอนคะ เมื่อเย็นนี้พี่พยาบาลเอาน้องไปเจาะเลือดแล้วก็ใส่สายน้ำเกลือรอ สำหรับพรุ่งนี้ ไอ้เราก็สงสารลูก เอาไปส่งให้พยาบาล แล้วให้คุณยายอยู่กับน้องแทน ไม่อยากเห็นลูกโดนเข็มเจาะแล้วอ่ะคะ สงสารลูก แต่ผิดคาด น้องไม่ร้องเลยสักแอะเดียว แถมเล่นกับพี่พยาบาลเหมือนไม่รู้สึกอะไร ต้องขอบคุณพี่พยาบาลมือเบาด้วยคะ ยังบอกกับคุณยายเลยว่า สงสัยน้องคงร้องเบื่อละ โดนทุกวันเลย เฮ้อ สู้ สู้ SUPER NAT ( คุณคริสเรียกน้องว่า Super Nat ค่ะ )
  22. wawe
    wawe
    ตอนนี้คุณแม่น้ำ คุณพ่อคริสของหนูนาตาลีต้องเข้มแข็ง มีกำลังใจให้มาก ๆ เข้าใจความรู้สึกเลยว่าเจ็บแทนลูกเป็นอย่างไรค่ะ สู้ สู้
  23. srichardson
    srichardson
    เชื่อเค้าเลย Super nat เนี้ยอ่ะ เมื่อวานตอนคุยกับพี่น้ำยังได้ยินเสียน้อง กรี้ดกร้าดอย่างอารมณ์ดีเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้กับน้องแนทนะค่ะและพี่น้ำกับคุณคริสด้วย
  24. nam
    nam
    1:36pm นาตาลีเพิ่งหลับ บ่ายสามนี้ต้องงดให้นมน้องแล้วคะ

คุณหมอจะให้น้องลงไปอยู่เนิสเซอรี่ ขืนอยู่กับแม่

ต้องใจขาดตายกันไปข้าง ลูกก็หิวแม่ก็อยากให้นม เฮ้อ ทรมานใจจริงๆ

ถ้าเป็นแทนลูกได้ เจ็บแทนลูกได้ จะขอเป็นซะเองดีกว่า

เมื่อคืนที่ผ่านมา คุณคริส เจาะเลือดเตรียมเลือดไว้ให้น้องเรียบร้อย

หวังว่าทุกอย่างต้องผ่านไปด้วยดี SuperNat
  25. wawe
    wawe
    Super Nat Super Mom & Super Dad
  26. nam
    nam
    ขอบคุณค่ะพี่แหวว สู้คะ ไม่ต้องห่วง ใจอ่ะสู้ แต่น้ำตามันไหลไม่เลิก

12:30 AM: น้องแนทเข้าห้องผ่าตัดตั้งแต่ 8:30PM เป็นการรอที่ทรมานที่สุดในชีวิต

2:02AM: นาตาลีออกจากห้องผ่าตัด เพิ่งกลับขึ้นมาจากไปห้องเนิสเซอรี่ น้องยังไม่รู้สึกตัว

มีสายระโยงระยางเต็มไปหมด หมอยังสอดท่อช่วยให้ใจให้น้องอยู่

พรุ่งนี้เช้า7 โมง จะได้คุยกับหมอเรื่องการดูแลน้องต่อไปคะ

วันนี้เป็นวันที่ยาวนานที่สุดในชีวิตเลยค่ะ มีความรู้สึกว่า นาฬิกามันเดินช้ามากๆ
  27. nam
    nam

เมื่อเช้า 7 โมงเช้า ลงไปหาน้องที่เนิสเซอรี่ ตอนเช้ายังมีเครื่องช่วยหายใจใส่อยู่ รูปนี้ถ่ายตอน 11 โมง คุณหมอเอาเครื่องช่วยหายใจออกแล้ว
    น้องหายใจเองได้ดี สายปัสสวะก็เอาออกแล้ว คงเหลือแต่สายระบายน้ำดี
    กับท่อที่สอดอยู่ในปากสำหรับเสมหะ โดยรวมแล้วน้องค่อนข้างดีนะคะ
    เมื่อกี้ 17:00 ได้ลงไปหาน้อง น้องตื่นพอดี ก็ได้อุ้มน้องแล้วค่ะ
    พออุ้มปุ๊ปน้องเห็นหน้าแล้วก็หลับต่อเลย พยาบาลยังบอกว่าเมื่อวานก็แบบนี้
    ร้องอยู่นานเลย พอได้ยินเสียงแม่ก็เงียบ นั่งอุ้มน้องอยู่ประมาณ1 ชั่วโมง
    เห็นเค๊าหลับสนิท สบายใจ ก็เอากลับไปวางในเปลเด็กเหมือนเดิม
    จะเอารูปที่มีเครื่องช่วยหายใจมาให้ดูก็เกรงว่าจะดูน่ากลัวเกินไป
    ขอบคุณทุกคนนะคะ ที่เป็นกำลังใจให้ครอบครัวเรานะคะ
    แล้วจะมาอัพเดทให้ทราบเรื่อยๆนะคะ
  28. pomme
    pomme
    ดีใจกับน้องน้ำ และครอบครัวด้วยค่ะ ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี ต่อไปนี้ก็จะมีสิ่งดีๆ นะค่ะ
  29. nam
    nam
    ขอบคุณคะพี่ป้อม กว่าจะผ่านมาถึงวันนี้ได้ น้ำก็แย่เหมือนกันคะ

สำหรับนาตาลี ก็ยังต้องอยู่ในความดูแลหมออีกนานคะ

เพราะเค๊ามีตับแข็งบางส่วนคะ คุณหมอบอกว่าต้องใช้เวลา

เอาไว้แล้วน้ำจะมาเล่าให้ฟัง

เรื่องมันยาวคะ เหตุมันเกิดจากการไม่ใส่ใจของหมอ

ทำให้น้องต้องเป็นมากถึงขนาดนี้คะ
  30. wawe
    wawe
    เข้ามารับทราบอาการของหนูนาตาลีแล้วค่ะ ดีใจด้วยนะคะว่าการผ่าตัดเรียบร้อยไปด้วยดี ยังไง ๆ ก็ขอให้คุณน้ำและครอบครัวผ่านเรื่องนี้ไปด้วยนี้นะคะ
Results 1 to 30 of 421
Page 1 of 15 1 2 3 11 ... LastLast