คนไม่มีคิ้ว อิอิ

Page 1 of 2 1 2 LastLast
  1. maewmeawja
    maewmeawja
    ตามหัวข้อเลยนะคะ สำหรับคนที่รูปคิ้วไม่สวย ไม่โก่งโค้ง เส้นขนของคิ้วน้อย บาง แต่อยากทาคิ้วให้สวยๆ ได้รูป เป็นธรรมชาติ สำหรับคนไม่แต่งหน้าอ่ะคะ อยากแค่ ทาแป้ง ปัดแก้ม ทาลิปมัน แล้วคิ้วสวยๆ ดูเป็นธรรมชาิติ ช่วยแนะนำหน่อยสิค่ะ ว่า ใช้ยี่ห้ออะไร รุ่นไหน ที่ทาง่ายๆ สำหรับคนแต่งหน้าไม่เป็นอะคะ แล้วก็ไม่เหมือนเขียนคิ้วมากด้วยอ่ะคะ แนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
  2. makeberry
    makeberry
    ตอนนี้ใช้อยู่ 2 ชิ้นค่ะ
    ชิ้นแรกของ major ค่ะ เป็นเหมือนแท่งดินสอ ปลายหัวตัด
    ผึ้งใช้ตัวนี้ลงเป็นเส้นนำทางก่อนค่ะ
    แล้วใช้ powder ของ Red earth ไล้เบาๆอีกครั้งค่ะ
    ตลับของ Red earth ผึ้งว่าสีใกล้เคียงธรรมชาติที่สุดแล้ว
    และมี 2 สีpowder กับอีก 1 สีwax ให้เลือกด้วยค่ะ
    ราคาก็สมเหตุสมผล อย่าถามราคานะคะไม่เคยจำราคาเครื่องสำอางชิ้นไหนได้เลยค่ะ -_-"
    แต่น่าจะประมาณ 1000 อ่ะค่ะ ลองไปเทสดูก่อนก็ได้นะคะ ^^

ปล.ใจจริงไม่อยากเข้ามาตอบเลยนะคะเนี่ย หัวข้อกระทู้สะเทือนใจค่ะ เอิ้กๆ
  3. maewmeawja
    maewmeawja
    Quote Originally Posted by makeberry View Post
    ตอนนี้ใช้อยู่ 2 ชิ้นค่ะ
    ชิ้นแรกของ major ค่ะ เป็นเหมือนแท่งดินสอ ปลายหัวตัด
    ผึ้งใช้ตัวนี้ลงเป็นเส้นนำทางก่อนค่ะ
    แล้วใช้ powder ของ Red earth ไล้เบาๆอีกครั้งค่ะ
    ตลับของ Red earth ผึ้งว่าสีใกล้เคียงธรรมชาติที่สุดแล้ว
    และมี 2 สีpowder กับอีก 1 สีwax ให้เลือกด้วยค่ะ
    ราคาก็สมเหตุสมผล อย่าถามราคานะคะไม่เคยจำราคาเครื่องสำอางชิ้นไหนได้เลยค่ะ -_-"
    แต่น่าจะประมาณ 1000 อ่ะค่ะ ลองไปเทสดูก่อนก็ได้นะคะ ^^

ปล.ใจจริงไม่อยากเข้ามาตอบเลยนะคะเนี่ย หัวข้อกระทู้สะเทือนใจค่ะ เอิ้กๆ
    ขอบคุณมากค่ะคุณผึ้ง อิอิ หัวข้อสะเทือนใจหร่อค่ะ ก็คนไม่มีคิ้ว อยากมีคิ้วสวยๆเหมือนคนอื่นบ้างอ่ะคะ เลยต้องตั้งหัวข้อให้คนเห็นใจจะได้เข้ามาแนะนำเยอะๆอ่ะคะ ขอบคุณนะคะ
  4. makeberry
    makeberry
    หมายถึงสะเทือนใจผึ้งเองแหละค่ะ เอิ้กๆ แม่ให้มาน้อยค่ะ
  5. maewmeawja
    maewmeawja
    งั้นก็ เป็นเพื่อนกันได้ค่ะ อิอิ หัวอกเดียวกัน
  6. Meesook
    Meesook
    มาเสนออีกทางเลือกนึงค่ะ

ทินีก็คิ้วบางค่ะ แต่ว่าไปสักคิ้วมา ก็โอเคนะคะ ดูรูปนะคะ ในรูปถ่ายตอนที่สักไปแล้วสามปี จางลงนิดนึง แต่ก็ยังโอเคค่ะ ปัจจุบันนี้จะสี่ปีแล้ว ก็ยังไม่จางค่ะ

7. mixed8411
    mixed8411
    อยากมีคิ้วมั่งอ้ะค่ะ
    สักซะเลยดีไหมน้า
  8. srichardson
    srichardson
    มีปัญหาเดียวกันเลยค่ะ เรื่อง คิ้วบางเนี้ย นีน่า ใช้แบบฝุ่นหรือที่จริงแล้วมันคือ อายชาโดว์ของ Bobby Brown อ่ะค่ะ ใช้คู่กับแปรงเขียนคิ้วของเค้า เวลาปัดแล้วจะออก นัวๆ ไม่แข็งเหมือนใช้พวกดินสอ หรือถ้าใช้แบบดินสอก็ให้ใช้แปรงหรือพู่กัน ปัดๆอีกทีหนึ่งจะได้ดูไม่แข็งมาก ถึงแม้ว่าจะไปสักคิ้วกึ่งถาวร มาแล้วแต่ก้อมาเขียนทับอีกทีค่ะ
  9. kunmuay
    kunmuay
    Quote Originally Posted by Meesook View Post
    มาเสนออีกทางเลือกนึงค่ะ

ทินีก็คิ้วบางค่ะ แต่ว่าไปสักคิ้วมา ก็โอเคนะคะ ดูรูปนะคะ ในรูปถ่ายตอนที่สักไปแล้วสามปี จางลงนิดนึง แต่ก็ยังโอเคค่ะ ปัจจุบันนี้จะสี่ปีแล้ว ก็ยังไม่จางค่ะ

ทินีสักคิ้วเหรอ ตอนเจอกันก็ดูไม่ออกนะเนี่ยคะ แสดงว่าธรรมชาติมากๆเลยอะ
  10. maewmeawja
    maewmeawja
    ของคุณ ทินี ขนคิ้วยังถือว่าหนานะคะ พอดีของเหมียว ขนคิ้วจะห่างอ่ะคะ ช่องไฟห่างอ่ะคะ กลัวไปสักแล้วมันจะเห็นเป็นสีๆๆที่สักมาอ่ะคะ อีกอย่างเหมียวไม่แต่งหน้า เลยกลัวว่าคิ้วจะเด่นเกินไป ว่าแต่คุณไปสักมา สีนี้ตั้งแต่แรกเลยรึป่าวค่ะ เจ็บไหมค่ะ จิงๆ ก็อยากไปสักนะคะ เพราะหัวคิ้วเหมียวข้างนึง เคยเย็บอ่ะคะ ขนตรงนั้นก็จะแหว่งๆหายไปด้วย เลยดูแบบหัวคิ้วยาวไม่เท่ากันอ่ะคะ บวกกับ แต่งหน้าไม่เป็นอีก เวลาเขียนคิ้วจะเหมือนคนคิ้วไม่เท่ากันอ่ะ 555 แต่สักกลัวเจ็บอ่ะคะ แพงไหมค่ะ ราคาประมาณเท่าไหร่เอ่ย? ขอบคุณค่ะ
  11. Meesook
    Meesook
    ทินีเลือกสีน้ำตาลเข้ม (ให้ผสมสีดำลงไปเยอะหน่อย) ตอนแรกช่างยังทักเลยว่าเข้มไป แต่ทินีอยากให้ใกล้เคียงกับสีคิ้วจริงที่สุดค่ะ (ส่วนมากเห็นคนอื่นสักสีโทนอ่อนกว่านี้) ช่วงแรกหลังสัก สีเป็นโทนเดียวกันกับในรูป แต่เข้มกว่านี้เพราะมีเนื้อสีติดอยู่เยอะกว่าค่ะ ตอนแรกๆ ก็ต้องเอาแป้งทาทับไปก่อน จะได้ไม่ดูคิ้วเข้มเกินไป แต่ผ่านไปหนึ่งเดือนก็โอเคค่ะ เป็นสีตามรูปเลยค่ะ

ตอนสักก็เจ็บจี๊ดๆ นิดหน่อย ไปๆ มาๆ ก็มันส์ดีค่ะ ฮ่า ฮ่า ฮ่า... ส่วนมากเค้าจะไม่สักถึงหัวคิ้วกัน หรือไม่ก็สักนิดหน่อยบางๆ แต่ของทินีสักถึงหัวคิ้วเลยค่ะ เพราะหัวคิ้วไม่ค่อยมี และตาห่างด้วย พอมีหัวคิ้วแล้วดูตาห่างน้อยลงด้วยค่ะ

ทินีตัดสินใจไปสักคิ้ว เพราะเขียนคิ้วไม่เป็นค่ะ แต่งหน้าตอนเช้าเสียเวลามาก ไปทำงานสายเพราะมัวแต่เขียนคิ้วนี่ล่ะค่ะ สักคิ้วมาแล้วชอบมากๆ หลักๆ ก็แค่กันคิ้วให้อยู่ตามโครงที่สักมา ปัดมาสคาร่าใสๆ ก็อยู่แล้วค่ะ แต่มีบางวันทาแป้งผิดสี หรือแต่งหน้าสีแปลกๆ หน่อย คิ้วโดดออกมา ก็เอาแป้ง หรืออายแชโดว์สีน้ำตาลเข้มปัดทับคิ้วนิดหน่อยค่ะ

เมื่อสามปีก่อน สักถาวรร้านนี้สามพัน แต่ปีนี้ขึ้นราคาเป็นห้าพันแล้วค่ะ และเห็นบอกว่าปีหน้าจะขึ้นราคาไปอีกด้วย แต่ห้าพันก็ยังนับว่าราคาดีนะคะ ที่อื่นคิดเป็นหมื่นแน่ะ (พี่นีน่าไปสักกึ่งถาวร ก็เป็นหมื่นใช่ป่าวคะ)
  12. maewmeawja
    maewmeawja
    นี่หล่ะคะสิ่งที่กลัว เพราะว่า เป็นคนไม่แต่งหน้าเลย ก็กลัวคิ้วจะเด่นเกิน อิอิ

คุณนีน่า สักกึุ่งถาวรหร๋อค่ะ ดูไม่ออกเลยค่ะ กึ่งถาวร กับถาวร ต่างกันยังไงค่ะ รบกวน อธิบายให้ทราบหน่อยได้ไหมคะ

แล้ว เคยเห็นคนสักคิ้วแบบ สามมิติไหมค่ะ ที่ อยู่ได้ 1-2 ปีอ่ะคะ แล้วก็ใช้ ปากกาไฟฟ้า ประมาณนี้อะคะ น่าสนใจเหมือนกัน น่าจะเจ็บน้อยกว่า สักรึป่าวอ่ะคะ ใครเคยทำช่วยแนะนำ หรือให้ดูรูปประกอบด้วยนะคะขอบคุณมากๆค่ะ

ปล. เห็นที่เซ็นทรัลลาดพร้าวมี ทำเหมือนกัน สักคิ้วสามมิติ มันสามมิติยังไงก็ไม่รู้ อิอิ แต่แพงเหมือนกันเลยไม่กล้า เพราะกลัว คิ้วจะเด่นไม่ใช่อะไร อิอิ แต่ถ้าทำแล้วสวยๆ เนียนๆ ไม่แรงมากก็น่าทำ เพราะเวลาไม่มีคิ้ว หน้ามันจื๊ดจืด ทั้งๆที่ก็หมวยจะตายละ ตาก็ไม่โตด้วย เหอะๆๆ

13. srichardson
    srichardson
    ของนีน่า สักแบบกึ่งถาวร Semi-permanent ที่ Erabelle เอสพรานาด ค่ะจะอยู่ได้นานประมาณ 1 หรือ ปีครึ่งนี่แหล่ะค่ะ ราคาอยู่ที่ 12870 บาทในการทำครั้งแรก พอทำไปแล้วหนึ่งเดือน ไปเติมสีอีกหนึ่งรอบ พอหลังจากนั้นถ้าไปทำซ้ำคิดแค่ 8000-8500 บาทนี่แหล่ะค่ะถ้าจำไม่ผิด ของน้องสาว ไปเติมตั้งสี่ครั้งแน่ ภายในเวลาสี่เดือน เพราะว่าผิวเค้ามัน สีไม่ค่อยติด ที่ร้านก้อเติมให้จนพอใจเลยค่ะ เดี๋ยววันไหนล้างหน้าแล้วจะถ่ายรูปมาลงให้ดูนะค่ะ ที่ Erabelle เค้าจะแปะยาชาให้ก่อนค่ะ แล้วใช้ปากกา คล้ายๆเข็มขีดๆเขียนๆลงไปบนคิ้วที่เค้าวาดโครงไว้และเราพอใจแล้ว สีที่เค้าใช้มาจากเยอรมันค่ะ ตัวนี้คือมันก็จะค่อยๆหลุด จางไปตามกาลเวลา พอดีหารูปที่ถ่ายไว้หลังจากทำมาใหม่ๆไม่เจอแล้ว
  14. maewmeawja
    maewmeawja
    จะรอดูรูปคิ้วนะคะ พี่นีน่า อิอิ

แบบนี้ก็คล้ายๆ แบบสามมิติรึป่าวเนี่ย เพราะว่า คนที่ไปทำแบบ 3 มิติมา เค้าก็บอกว่า อยู่ได้ 1-2 ปีอ่ะคะ แต่ราคาประมาณ 5000-7000 อ่ะคะ ของคุณนีน่าแพงกว่าเนอะ แล้วไม่ทราบว่า มันเป็นแบบว่า วาดเป็นขนคิ้วด้วยรึป่าวค่ะ แบบสามมิติ พอดีเค้าเขียนอธิบายว่า จะวาดเหมือนขนคิ้ว ตามแนวของขนคิ้วเราด้วยอ่ะคะ ไม่ใช่แค่ใส่สีลงไปเฉยๆ เหมือนสักสมัยก่อนอ่ะคะ

หวังว่าพี่นีน่าจะหารูปคิ้วเจอนะคะ แล้วก็ขอดูรูปที่ยังไม่แต่งหน้าด้วยนะคะ ว่า ทำแล้ว เราไม่แต่งหน้ามันจะดูเนียนไหม ชักสนใจเหมือนกัน อิอิ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
  15. maewmeawja
    maewmeawja
    จิงๆ ที่คุณ ทินี ไปทำมา ถึงแม้จะเป็นสักถาวร แต่ดูแล้วก็สวยนะคะ ธรรมชาติดี ราคาก็ไม่แพงมากด้วย อิอิ เหมียวหัวคิ้วก็แหว่งไปข้างนึงค่ะ 555 เพราะตอน4ขวบ โดนรถจักรยานชนหน้าก็เลยไปกระแทกกับ น็อตล้อหลังอ่ะคะ หัวคิ้วซ้ายพอดีเลย ดีที่ไม่โดนตาบอด มันก็เลยแหว่งๆ เพราะขนหายไปกระจุกนึง 55 เห็นคนสักคิ้วแล้ว จะถาวรหรือกึ่ง รูปคิ้วดูสวยนะคะ จะเป็นทรงเลย เค้าจะวาดให้เราสวยๆเลยใช่ป่าวค่ะ หลังจากนั้น เราก็คอยดึงขนที่เกินๆใช่ปะคะ เพื่อใ้ห้ได้รูปตามรอยของเค้า

แล้วไม่ทราบว่าทำเสร็จใหม่ๆ ทำอะไรกับหน้าได้เลยรึป่าว แบบ ล้างหน้าตามปรกติ หรือว่าห้ามล้างหน้าโดนน้ำอ่ะคะ สงสัยหลังการทำอ่ะคะ ว่า ช่วงใหม่ๆ ต้องคอยดูแลอะไรรึป่าว

16. Meesook
    Meesook
    สักมาสามวันแรก ทินีใช้วิธีเช็ดหน้าทำความสะอาด และเลี่ยงตรงบริเวณคิ้วค่ะ กลัวอักเสบ แล้วทายายาฆ่าเชื้อที่ทางร้านให้มาทาสามวันแค่นั้นค่ะ ง่ายดาย ได้คิ้วสวย...
  17. srichardson
    srichardson
    หวังว่าพี่นีน่าจะหารูปคิ้วเจอนะคะ แล้วก็ขอดูรูปที่ยังไม่แต่งหน้าด้วยนะคะ ว่า ทำแล้ว เราไม่แต่งหน้ามันจะดูเนียนไหม ชักสนใจเหมือนกัน อิอิ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

พี่หาไม่เจอแต่พยายามถ่ายรูปใหม่มาให้ดู พอถ่ายรูปออกมาแล้วหน้าตาอุบาท์วมากเลยไม่กล้าเอามาลงให้ดู (ขอไปทำใจก่อนนะจ้ะ) แต่พี่ว่าเวลาไม่แต่งหน้าก็ดูเนียนดีนะ

แล้วไม่ทราบว่าทำเสร็จใหม่ๆ ทำอะไรกับหน้าได้เลยรึป่าว แบบ ล้างหน้าตามปรกติ หรือว่าห้ามล้างหน้าโดนน้ำอ่ะคะ สงสัยหลังการทำอ่ะคะ ว่า ช่วงใหม่ๆ ต้องคอยดูแลอะไรรึป่าว

ของพี่หลังจากทำมาทิ้งไว้ซัก 4-5 ชั่วโมงก็สามารถโดนน้ำได้เลยแต่ว่าหลีกเลียงการขัดถูอย่างแรงหรือการใช้ออยหรือครีมล้างหน้าไปโดนในบริเวณนั้นจนกว่าสะเก้ดสีส่วนเดินจะลอกออกจนหมด และจะทำมให้สีติดทนนานขึ้นด้วย ทางร้านจะมีครีมมาให้ทาช่วงที่รอสะเก้ดสี(ไม่ใช่เนื้อเรานะ)หลุดออกด้วยจ้ะ

มีน้องที่รู้จักคนหนึ่งเค้าไปทำแบบสามมิติที่ใต้เซ็นทรัลลาดพร้าว ออกมาแล้วไม่สวยอ่ะ พี่ว่าขึ้นอยู่กับคนสักด้วยว่าเค้าจะละเอียดในการเขียนคิ้วเส้นต่อเส้นหรือเปล่า ด้วยนะ ดีแล้วนะที่พี่ว่ามาศึกษา และสอบถามดูก่อนว่าแต่ละแบบเป็นอย่างไง อย่างของพี่ศึกษาดูงานตั้ง 3 เดือนกว่าจะตัดสินใจทำได้อ่ะ เหตุผลที่พี่เลือกทำแบบกึ่งถาวรทั้งๆที่แพงกว่า คือ

1.ไปดูตัวอย่างของคนที่สักมาแล้วสวยกว่าสักแบบถาวร
    2.เจอคนที่สักแบบถาวรแล้วมาทำใหม่ที่นี้เยอะ
    3.สีที่ใช้ดูดีกว่า บอกว่ามาจากเยอรมันไม่รู้ว่าจริงป่าวแต่คิดว่ามันแพงน่าจะใช้ของดีนะ
    4. ไม่ชอบเอฟเฟกของการสักแบบถาวร ที่บางคนจะมีเลือดออกมาด้วยอ่ะ กลัว
    5. อยู่ได้ไม่นานคิดว่าถ้าสักพลาดไปหน้าตาเราดูไม่สวยหรือว่าดูแข็ง สีไม่สวย ยังไงๆภายใน ปีหรือสองปีมันก็หายไปเองแหล่ะว่ะ เรียกว่ายังแก้ไขได้
    6. ตอนนี้เริ่มจางแล้ว ก็ยังคิดอยู่ว่าจะไปทำซ้ำอีกถ้ามีเงินเหลือใช้นะ
  18. maewmeawja
    maewmeawja
    พี่นีน่าค่ะ มันจะจางลงเรื่อยๆ จนเหมือนคิ้วเดิมเราเลยรึป่าวค่ะ อิอิ มันก็จิงอย่างที่พี่บอกนะคะ ถ้าสักพลาด หรือไม่สวย เราก็ทน 1-2 ปี แต่จิงๆ ก็นานนนน เกินจะทนนะคะ ถ้ามันไม่สวยจิงๆอ่ะ อิอิ

เห็นสักสามมิติที่ ลาดพร้าวนี่หล่ะคะ ชั้นใต้ดิน ดีนะคะที่รู้จากพี่ก่อน เพราะกะว่า ถ้าจะทำจิงๆ ก็จะไปสักที่ลาดพร้าวอ่ะคะ เพราะสะดวกที่สุดแล้วอ่ะคะ อิอิ แต่มีคนนึงเค้ารีวิว ไปเซิร์ท เจอ เค้าไปทำที่แถวๆ เมืองทองอ่ะคะ ร้านก็ดังนะคะ ลงโฆษณาเยอะ แต่ไม่รู้จะเป็นยังไง มีอีกที่คือที่ สยามสแควร์ ระดับอาจารย์เลย พวกนี้ต้องดู ต้องคิดนานๆอ่ะคะ เพราะถ้าเจอร้านไม่ดี พลาดไป เสียใจตายเลยถ้าทำมาไม่ดี ปีครึ่งก็นานนน เกินที่จะทนรับสภาพแบบนี้ไปทุกวันอ่ะคะ ถ้าไม่ถูกใจเนอะ ขอบคุณพี่นีน่ามากนะคะ ที่ลองถ่ายแบบไม่แต่งหน้าแล้ว เพื่อจะให้ดูอ่ะคะ ไม่เป็นไรค่ะ ไม่อยากให้พี่ลำบากใจที่จะถ่ายให้ดู ไม่เป็นไรนะคะ แค่นี้ก็ขอบคุณมากๆแล้วค่ะ

เอาแบบพี่สบายใจแล้อยากให้ดูก้ได้นะคะ หรือเอาแค่ตรงคิ้วเหมือนคุณทินีก็ได้ค่ะ อิอิ ไม่เห็นอะไรเลย นอกจากคิ้วอย่างเดียว ขอบคุณนะคะ แต่ก็แล้วแต่พี่นะคะ ไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรจ้า ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
  19. maewmeawja
    maewmeawja
    Quote Originally Posted by Meesook View Post
    สักมาสามวันแรก ทินีใช้วิธีเช็ดหน้าทำความสะอาด และเลี่ยงตรงบริเวณคิ้วค่ะ กลัวอักเสบ แล้วทายายาฆ่าเชื้อที่ทางร้านให้มาทาสามวันแค่นั้นค่ะ ง่ายดาย ได้คิ้วสวย...
    โห สักถาวร ก็ดูแลง่ายเหมือนกันนะคะ อิอิ ขอบคุณค่ะที่เข้ามาตอบเสมอค่ะ
  20. srichardson
    srichardson
    พอดีถ่ายรูปทำ How to เลยมีรูปมาให้ดูกันเลยนะจ้ะ ค่อนข้างจางลงแล้วนะ

รูปนี้ไม่ได้ลงฝุ่นทับ

หลังจากลงฝุ่นทับแล้วนะจ้ะ

21. maewmeawja
    maewmeawja
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    พอดีถ่ายรูปทำ How to เลยมีรูปมาให้ดูกันเลยนะจ้ะ ค่อนข้างจางลงแล้วนะ

รูปนี้ไม่ได้ลงฝุ่นทับ

หลังจากลงฝุ่นทับแล้วนะจ้ะ

ขอบคุณพี่นีน่ามากๆเลยค่ะ ในที่สุด พี่ก็ยอมลงรูปให้แล้ว อิอิ ขอบคุณจิงๆค่ะ แต่อยากจะบอกว่า ดูไม่ออกเลยนะคะ สำหรับรูปแรกอ่ะคะ ว่า ไปทำคิ้วมาอ่ะ เหมือนคิ้วจิงๆ ของคุณพี่นีน่าเลยอ่ะคะ โอ้วว สวยนะคะ ธรรมชาติมาเลยอ่ะคะ

ปล. พี่ดูมีขนคิ้วมากกว่าหนูอีก 5555 อยากจะบอกว่า ดูไม่ออกอ่ะคะ รูปแรกว่า ไปทำคิ้วมาจิงๆนะคะ แล้วตอนที่ยังไม่จาง มันจะเหมือนกับรูปที่ 2 ที่พี่ลงสีหน่อยรึป่าวอ่ะคะ ?

เด่วหนูจะถ่ายรูปคิ้วหนูให้พี่ดู 555555 มันจะไปทำได้ไหมอ่ะ พอดีขนคิ้วหนูมันห่างๆกันด้วยอ่ะ รอแปปนะคะ อิอิ เด่วเอารูปมาให้ดูบ้าง เผื่อจะได้เห็นภาพ
  22. maewmeawja
    maewmeawja
    นี่อะคะ รูปคิ้ว บ๊างบาง 5555555 แล้วก็เส้นขนก็ห่างๆกันด้วยอ่ะคะ

ถ้ามองจากรุปเลย ด้านขวามือ จะเห็น รอยแผลเป็นตรงหัวคิ้วอ่ะคะ (จิงๆคือคิ้วด้านซ้ายของหน้าอ่ะคะ)

บางเฉียบเลยเนอะค่ะ อิอิ อายจังเลยอ่ะ

23. srichardson
    srichardson
    ปัญหาของคิ้วพี่คือ ขนคิ้วเส้นเล็กและบาง สีอ่อน แถมตรงหางคิ้วยังแตกอีก เปรียบเทียบกับของน้องทินี เห็นสีของขนคิ้วเค้าป่ะ เข้มและมีเต็มรูปคิ้วเลย
  24. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by maewmeawja View Post
    นี่อะคะ รูปคิ้ว บ๊างบาง 5555555 แล้วก็เส้นขนก็ห่างๆกันด้วยอ่ะคะ

ถ้ามองจากรุปเลย ด้านขวามือ จะเห็น รอยแผลเป็นตรงหัวคิ้วอ่ะคะ (จิงๆคือคิ้วด้านซ้ายของหน้าอ่ะคะ)

บางเฉียบเลยเนอะค่ะ อิอิ อายจังเลยอ่ะ

ไปทำด่วนเลยจ้ะคุณน้อง แบบไหนก็ได้ตามใจชอบ พี่อยากให้น้องเหมี่ยวไปเดินดูก่อนทั้งที่ร้านที่สักคิ้วกับที่ ERABELLE ลองไปดูและ ปรึกษาเค้า (ไปนั้งดูขั้นตอนการทำเลยยิ่งดี และถามคนที่ทำด้วย) แล้วกลับมาคิดให้ดีๆ เพราะอย่างที่พี่บอกถ้ามันพลาดไปแล้วอีกนานนะกว่าจะทำใจได้ และแก้ไขไม่ได้ด้วยถ้าตัดสินใจยังไงแล้วเอามาลงให้พวกเพื่อนๆดุกันด้วยนะจ้ะ ป.ล ถ้าจะไปทำข้างล่างเซ็นทรัลลาดพร้าวพี่ว่าไปทำกับคุณเอี้ยงที่น้องทิไปสักมาดีกว่า ฝีมือดีกว่า ราคาพอๆกันเลย เพราะว่าพี่ไม่ไว้ใจแถวๆนั้นอ่ะ
  25. maewmeawja
    maewmeawja
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ปัญหาของคิ้วพี่คือ ขนคิ้วเส้นเล็กและบาง สีอ่อน แถมตรงหางคิ้วยังแตกอีก เปรียบเทียบกับของน้องทินี เห็นสีของขนคิ้วเค้าป่ะ เข้มและมีเต็มรูปคิ้วเลย

ใช่ค่ะ ของคุณ ทินี ยังมีขนคิ้วและเข้ม เต็มรูปคิ้วจิงๆด้วย สำหรับเหมีัยว แบบคุณทินี ถือว่าไม่บางนะคะ ได้แบบนั้นก็พอใจแล้วค่ะ
  26. maewmeawja
    maewmeawja
    ไปทำด่วนเลยจ้ะคุณน้อง แบบไหนก็ได้ตามใจชอบ พี่อยากให้น้องเหมี่ยวไปเดินดูก่อนทั้งที่ร้านที่สักคิ้วกับที่ ERABELLE ลองไปดูและ ปรึกษาเค้า (ไปนั้งดูขั้นตอนการทำเลยยิ่งดี และถามคนที่ทำด้วย) แล้วกลับมาคิดให้ดีๆ เพราะอย่างที่พี่บอกถ้ามันพลาดไปแล้วอีกนานนะกว่าจะทำใจได้ และแก้ไขไม่ได้ด้วยถ้าตัดสินใจยังไงแล้วเอามาลงให้พวกเพื่อนๆดุกันด้วยนะจ้ะ ป.ล ถ้าจะไปทำข้างล่างเซ็นทรัลลาดพร้าวพี่ว่าไปทำกับคุณเอี้ยงที่น้องทิไปสักมาดีกว่า ฝีมือดีกว่า ราคาพอๆกันเลย เพราะว่าพี่ไม่ไว้ใจแถวๆนั้นอ่ะ

55555 พี่นีน่า เห็นคิ้วปุ๊ป รีบสั่งให้ไปทำด่วนเลย 555555555 อ่านแล้วยิ่งอายอ่ะ มันบางจ๋อยเลยใช่ปะพี่ ของพี่ หนากว่าหนูไหม 5555 อายจิงๆนะเนี่ย

ไว้เด่วจะไปทำเมื่อไหร่ หรือตัดสินใจได้แล้วจะมารีวิวนะคะ ถ้าไปทำอ่ะคะ (ใจกลัวๆ เพราะไม่แต่งหน้ากลัวคิ้วจะเด่นเกิน) พวกพี่ๆ แต่งหน้ากัน มันก็จะสวยยย หนูกลัวหน้าเปือยๆจังเลย หุหุ

ปล. ของจิง ไม่จื๊ดดด จืด แบบในรูปนะคะ ถ่ายมาจืดมากๆ เลยอ่ะ เห็นแล้วก็ตลก ของจิง ยังดูมีคิ้วค่ะ ไม่น่าเกลียดขนาดนี้ เข้มกว่ารูปจิ๊ดนึง 5555
  27. srichardson
    srichardson
    น้องเหมียวจ้ะ หลังจากที่ทำมาใหม่ๆช่วงอาทิตย์แรกๆนะคิ้วเด่นแน่ๆเลยขอบอก ทั้งแบบสักถาวรและกึ่งถาวร แต่หลังจากที่สะเก้ดขอสีส่วนเกินหลุดออกไปหมดแล้วจะดีขึ้นเลยจ้ะ ก็ค่อยๆดู ค่อยๆตัดสินใจไปเนอะ สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นไม่ทำมือคล้ำ สิบมือคล้ำไม่เท่าลองทำดูจ้ะ
  28. Nayster
    Nayster
    เห็นแล้วอลากจะทำมั่งค่ะ
    พอดีไม่มีคิ้วเหมือนกัน อิอิ

พี่ๆ ทำที่ไหนกันอะคะ
    แล้วสักไปแล้วเนี่ย มันจะติดคิ้วเราไปตลอดเลยมั๊ยคะ
  29. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
  30. adenaa3deyebrows
    adenaa3deyebrows

Results 1 to 30 of 31
Page 1 of 2 1 2 LastLast