สยามบ้านนา SBNa

Page 1 of 13 1 2 3 11 ... LastLast
  1. DenMark
    DenMark
    ยินดีต้อนรับเข้าสู่ "สยามบ้านนา" กลุ่มใหม่มาแรงที่คาดว่าจะแซงทางโค้ง SBN ในไม่ช้า

ภารกิจคือการเม้าท์กระจาย 55555+

มาแล้วรายงานตัวกานด้วยเน้ออออออ

บอร์ดนี้มีไรอัพเดท มีไรเม้าท์ อยากบ่น อาราย ตามสบายคับ

แต่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ห้ามมมมมมมมมมมมมมม

1. นินทาคนอื่น ไม่ดีๆๆๆ เดี๋ยว ไฟลุก ก๊ากๆๆๆ
    2. พูดเรื่องการเมือง ไม่เอาๆๆ ปวดหมองงงง >________<
    3. พูดไม่เพราะ ดูหมิ่นศาสนา พระมหากษัตริย์ เบื้องบน ของสูง ห้ามมมมม คับ กัวววว

นึกไม่ออกแระ ก๊ากกกก อะไรไม่ควร ก็อย่าทำละกันคับ เน้นฮาๆ สบายๆ คับ
  2. bandalee
    bandalee
    นึกแล้วว่าเจ้าเด่นต้องลากมา 555555555

ขอเป็นประธานเหมือนเดิมนะ 5555555555555
  3. TwinkleStar
    TwinkleStar
    มารายงานตัวด้วยคนนะเคอะ
  4. DenMark
    DenMark
    Invite พี่จ๋าไปแล้วแต่มาไม่ถูก 5555555555555
  5. Moohiso
    Moohiso
    โย่
    มารายงานตัวแล้วค้าบบบบบ
  6. DenMark
    DenMark
    ตอนนี้ group นี้เป็น PUBLIC mode แล้วนะค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบ

อยากกินติ่มซำมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ลูกละ 17 บาท >_______< กินแบบนับเม็ดเรยดีก่ามั๊งเนี่ย
  7. Puppe
    Puppe
    มารายงานตัวค่า ...คุณเด่นคะ เอารูปติ่มซำเมืองตรังมาฝาก แก้ขัดไปก่อนจ้า

credit รูปจาก sanook.com ค่ะ
  8. DenMark
    DenMark
    หว่ายยยยยยยยยยยยย นี่มันร้านที่ตรังนี่นาาาาาาา

หมูย่างงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
  9. dek_aus
    dek_aus
    โต๊ะแค่นี้ ไม่พอพี่เด่นกินแน่นอน
    ผม cf ค้าบบบบบบบบบบบบบ
  10. DenMark
    DenMark
    ถูกต้องงงงงงงงงงงงงง ขอสัก 3 เซตเรยนะ ฟาดให้เรียบบบบบบบบบบบบบบ เอิ๊กๆๆๆๆ
  11. -bow-
    -bow-
    หิวได้อีกแหะ
  12. Djebb
    Djebb
    เคยทาน เนื้อโพนยางคำ กันป่าวคะ ^____^
  13. srichardson
    srichardson
    จดๆจ้องและแอบศึกษากับน้องบาลองมาได้ซักพัก แต่ก็ยังไม่เจอใบที่ปิ๊งซะที จนเมื่อวานเพื่อนสาวพึ่งสอย PT สีดำปี 2008 เห็นแล้วกระแทกตามากเลยคิดว่าเจอแล้วใบนี้นี่เอง เลยขอมา "พรี" เป็นสาวกด้วยเด้อ ฮิๆๆ แต่ที่จริงแล้วอยากเม้าส์ด้วยอ่ะดิ
  14. bandalee
    bandalee
    คุณนีน่า สงสัยโพสผิดแน่เลย ชีจะไปเป็นสาวกบาลอง แต่ไหงมาอยู่บ้านนา กับพวกเราล่ะ 5555
  15. DenMark
    DenMark
    ก๊ากๆๆๆๆ เจ๊นีน่าคงหลงทาง (เพราะบาลองกระแทกตา) อยู่อ่ะคับพี่บันฯ เอิ๊กๆๆๆๆ
  16. srichardson
    srichardson
    จ๊ากกกกกกกกกกก อิฉันเห็นของกินอะค่ะ แล้วก้อเลย คิดถึงกระเป๋า เอ๊ะ..ยังงัย ไม่รู้ไม่ชี้แล้วฮี่ๆๆๆๆ ก้ออยากคุยด้วยอะจิ ฮ่าๆๆๆ

น้องนพ รูปavatar ของนพนะใครเหรอ เห็นแวบๆว่า "แบรด พิท" อ่ะเป่า ชอบอย่างแรงเลย
  17. DenMark
    DenMark
    สวยเนอะพี่นี่น่า เป๋าในรูปน้องนพ เท่ดีๆๆๆ

น้องนพตู่ว่านั่นรูปน้องนพ 555555+ ผลของการโกหกทำให้เนตตัดไปเรย แล้วไม่สามารถกู้กลับมาได้อีก สมมมมมมมมมมมมมม
  18. DenMark
    DenMark
    พี่บันฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯ จ๋อไป ห้องกรง คับ
    คาดว่าจะโดนขังเดี่ยวด้วย เพราะเปนอันตรายแก่คนรอบข้าง 555555+

พี่เจี๊ยบบบบ >>>>>> เนื้อโพนยางคำ เป็นไงอ่ะคับ? ขอรูปด่วนนนนนนน

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก พี่จ๋าหาทางมาถูกแล้วเหรอคับ? 5555555555+
  19. TwinkleStar
    TwinkleStar
    พี่จ๋า ไอบ่าวเด๋น....โหมเร่าม่าแหล้งภาษ้าต๋ายกั่นม๊าย << บ้าน ๆ ดีมะ เข้า concept "สยามบ้านนา"
  20. jachamai
    jachamai
    บ้านนาของเราหรอยจริงฟุ้ย ก๊ากกก แหงะ..ใครเอารูปของกินมาง่ะ อยากกินๆๆ
  21. DenMark
    DenMark
    วันนี้เบื่อมากกกกกกกกกกก ขี้เกียจทำงานมากมาย
    แต่ไม่ได้ๆๆๆๆ เดี๋ยวจารย์มาตามจิกแหง กัวๆๆๆๆๆๆ >_________<
  22. JanzA
    JanzA
    มาแว้ว เข้ามันทุกกรุ๊ปเลยนะนี่
  23. JanzA
    JanzA
    เมื่อวันก่อนหนีบ้านนาเข้าเมืองมา ไปกินร้าน Manna ที่คุ้นเคย หม่ำ ๆ กันมะ

อุ๊ยหิววุ้ย ไปหาอะไรกระแทกท้องก่อนดีก่า T T
  24. DenMark
    DenMark
    อยากทานทอดมันกุ้งมากกกกกกกกกกก
    จดๆๆๆๆ กลับไปต้องทาน
  25. bandalee
    bandalee

11 นี้ยัยจ๋า จะเดินทางจากบ้านนา เข้าเมืองหลวง มาแดนซ์ โชว์สเต็ป

นู๋ดาว อยากมาป่าว เดวเจ๊บอกแจนให้ เดวให้ชีเหมาลำสายการบินมาให้ 555555555
  26. TwinkleStar
    TwinkleStar
    พี่บันฯ เปิดเทอมแล้ว เวลาแห่งความหรรษาของหนูก็หมดลง แถมงานเลิกดึกเกือบทุกวันเลยค่ะ แง๊ๆๆๆ T_T
  27. bandalee
    bandalee
    ลางานไม่ได้หรือ ลาครึ่งวันของวันศุกร์ หัวค่ำมาเจอกันที่ กทม พาย่ำราตรี สาย ๆ วันเสาร์ ก็บินกลับบ้านนา
  28. sydshop
    sydshop
    มา join กรุ้ปนี้ด้วย อาหารเยอะดี LOL (ไม่ค่อยเลย)
  29. Moohiso
    Moohiso
    หรอยคับ

อาหารน่าทานม๊ากมากคับ
  30. Djebb
    Djebb
    โหย คุณแจนผู้น่ารักแด่น้องผู้หิวโหย อาหารเพียบเลยค่ะ ดึกแว้ว ๆ

น้องเด่นคะ โคขุนโพนยางคำอ่ะค่ะ รีวิวกันเยอะมั่ก ๆ เลย คนแน่นร้านทุกวัน
    ต้องไปตั้งแต่ 4 โมงเย็นกันเลยค่ะ ใครไปทานแล้ว เอารูปสวย ๆ แบบคุณแจนมาฝากโตย....

ผ่านทีไรนึกว่าเอ็มเค หรือซิชเลอร์ คนยืนออหน้าร้าน รอโต๊ะว่าง
Results 1 to 30 of 378
Page 1 of 13 1 2 3 11 ... LastLast