Topic Review..VASER Can Not Stop Eating .... I Love VASER ^_*

1. KaiThy
    KaiThy
    VASER... Can Not Stop Eating...I Love VASER ^_*

ใครที่เคยพยายามเอาเจ้าก้อนเหลืองๆแข็งๆอันน่ารังเกียจที่ชื่อว่าก้อนไขมันออกไปจากตัวจะรู้ว่ามันเข้าง่ายแต่ออกยากขนาดไหนนะคะ ( ไม่เหมือนสตางค์เลยเนอะ) ใครมีเจ้าก้อนนี้ที่ไหนจะบังเกิดความรังเกียจอวัยวะส่วนนั้นขึ้นมาทันที ยิ่งจับแล้วมันเต็มไม้เต็มมือยิ่งเศร้า...หยิบเสื้อผ้ามาลอง 100 ชุดจะสวยซะ 3 ไรงี้...รู้นะว่าทำยังไงมันถึงจะหายไป...ทานน้อยๆ ออกกำลังกาย ..เชอะใครก็รู้ค่า แต่ถ้าทำได้ ชั้นจะอ้วนมั๊ยเนี่ย เฮ้อออออ

เทคโนโลยีทางการแพทย์พยายามจะช่วยบุคคลผู้มีส่วนเกินที่ขี้เกียจมาตั้งแต่สมัยกระโน้น ตั้งแต่ดูดไขมันสมัยพระเจ้าเหา มาเรื่อยๆก็ได้ผลดีค่ะ แต่ผลข้างเคียงสูงมากกก มนุษย์พยายามค้นคว้าหาเครื่องมือแบบไม่ต้องเจ็บตัว แต่นั่นก็ไม่เห็นได้ผลเลย หรือได้ผลช้ามากก และค่าใช้จ่ายมโหฬาร ผลลัพธ์จี๊ดดดเดียว เช่นสถาบันลดน้ำหนักทั่วไป (ไม่ได้อ้างอิงนะ) ต้องมานั่งลุ้นว่ามันจะได้ผลมั๊ย สุดท้ายก็ต้องมาจบที่ดูดไขมันอยู่ดี ได้ผลชัวร์ เพราะดูดออกมาเห็นๆ แต่ก็นะ เจ็บค่อดๆ

และแล้วสวรรค์ก็ประทานเจ้าเครื่องๆหนึ่งที่ชื่อว่า VASER ลงมาให้มนุษย์ผู้หยุดกินไม่ได้ เจ้า VASER นี้คืออะไร และต่างกับดูดไขมันอย่างไร และได้ผลเท่าไหร่ แล้วสุดท้ายยย...ทำไมมันแพง ??? แม่หมอจะไขความลับนี้ ณ บัดนาวจ้า

ไขมันที่สะสมใต้ผิวที่เป็นเปลือกส้มอันน่ารังเกียจนั้นมีลักษณะเป็นก้อนๆแข็งๆคล้ายไขมันหมูที่เอาไว้ทาหมูกระทะนั่นแหละค่ะ สมัยก่อน เวลาดูดไขมันเนี่ย หมอต้องเอาท่อใหญ่ๆใส่เข้าไป กระทุ้งๆ แล้วก็ใช้แรงดูดมหาศาลดูดออกมา ไม่งั้นมันไม่สามารถดูดออกมาได้ เหมือนเวลาดูดชานมไข่มุกอ่ะค่ะ ถ้าหลอดเล็กเกินมันจะติด ดูดออกมาไม่ได้ต้องใช้ท่อใหญ่แบบหลอดชาไข่มุก ทำให้การดูดไขมันสมัยก่อนช้ำมาก เจ็บมาก พักฟื้นนานมาก เลือดออกเยอะมาก คนไข้ต้องดมยาสลบ และนั่นหมายถึงก็อันตรายที่ตามมา จะมีข่าวออกมาเสมอค่ะว่า ดูดไขมันแล้วเสียชีวิต เพราะมันเป็นอะไรที่ค่อนข้างจะอันตราย แต่มันก็เป็นวิธีการที่เห็นผลที่สุด คือไขมันออกมาให้คนไข้เห็นเลย แต่อย่างไรก็ตาม การเสียเลือดและบอบช้ำ ต้องพักฟื้น 2-4 อาทิตย์ทำให้ประเทศอิตาลีพัฒนา VASER เทพเจ้ากำจัดไขมันขึ้นมา

การทำงานของ VASER จะเริ่มจากการที่ใส่น้ำเกลือผสมยาชาเข้าไปบริเวณที่จะทำ คนไข้จะเจ็บแค่ตอนฉีดยาชาซึ่งถ้าใครเคยทำ Carboxy มาแล้วอันนี้เจ็บน้อยกว่าค่ะ ...จากนั้นก็สอดแท่ง VASER ขนาดเล็กมาก ประมาณหลอดยาคูลท์เข้าไป VASER เป็นคลื่น Ultrasound ที่ทำให้ถุงไขมันละลาย เสมือนเนยแข็งละลายบนกระทะแพนเค๊กค่ะ พอไขมันที่เป็นก้อนละลายเป็นน้ำเหมือนไอศครีมวนิลลาแบบละลายแล้ว ทีนี้เราก็ดูดออกมาเหมือนเราดูดมิลค์เช็คอ่ะค่ะ แค่หลอดกาแฟธรรมดาก็ดูดได้แล้ว ดังนั้นจึงทำให้ไม่กระทบเส้นเลือด เสียเลือดน้อยมาก และไม่ต้องกระทุ้ง แท่งดูดก็เล็กมาก คนไข้รู้สึกตัวตลอดเวลา สามารถกลับบ้านไปพักแล้วรุ่งขึ้นก็ชาลาล่าได้เลย ไม่ต้องพักฟื้น แผลทางเข้าแค่ 3 mm ประมาณ 2 หัวไม้ขีด อันตรายน้อยกว่าดูดไขมันเป็นสิบๆเท่า ในขณะที่ดูดแต่ไขมันออกมา ไม่ดูดเลือดออกมาด้วยมาก คนไข้จะไม่เจ็บหรือช้ำมาก ไขมันที่ดูดมาจาก VASER ไม่ค่อยมีเลือดปน เป็นแต่ไขมันล้วนๆ ดังนั้นไขมัน 1000 CC ของVASER อาจเท่ากับ 2500 CC ของการดูดไขมันธรรมดา ( เพราะมันมีเลือดออกมาผสมเยอะ ) กลับบ้านนอน พรุ่งนี้ไปทำงานได้เลย

อีกหนึ่งข้อดีของ VASER คือระหว่างที่มันปล่อยคลื่นละลายไขมันนั้น มันก็ได้ปล่อยคลื่นที่ทำให้ผิวกระชับไปด้วย เหมือนยิงเลเซอร์แต่ยิงจากใต้ผิว ดังนั้นคนไข้จะไม่ค่อยมีปัญหาหย่อนคล้อย ซึ่งต่างจากการดูดไขมันธรรมดา

VASER เครื่องของแท้ต้องมาจากอิตาลีนะคะ มีบางแห่งใช้เครื่องของเกาหลี หรือหนักข้อก็จีน เครื่องพวกนั้นอาจปล่อยคลื่นแบบไม่สม่ำเสมอออกมา ซึ่งอาจจะทำให้ผลลัพธ์ที่ได้ไม่ดีเท่าทีควรค่ะ …VASER ดีขนาดนี้ รับรองว่าต้องแพงแน่นอน เพราะตัวเครื่อง แพง และอุปกรณ์ที่ใช้แล้วก็ต้องทิ้งทั้งหมด อย่างว่าแหละค่ะ ดีๆถูกๆไม่มีในโลก แต่ตอนนี้ราคา VASER ก็เริ่มลงมาแล้วค่า ใครเบี้ยน้อยหอยน้อย ตอนนี้ฝันก็กำลังเป็นจริงแล้วจ้า เพราะทำให้เห็นผล และทำให้จบในครั้งเดียว คุ้มจะตายค่ะ กินมาทั้งชีวิต วันเดียวออกไปเลย โฮ้ มีความสุข...

กินใหม่ก็อ้วนดิ.....ชอบมีคนไข้ถาม คำตอบคือ VASER ทำลายทั้งไขมัน และถุงเก็บไขมัน ดังนั้นไขมันจะสะสมได้ยากขึ้น และน้อยลงแน่นอนค่ะ กว่าจะสะสมได้เท่าเดิมก็นาน และก็ต้องกินเยอะมากๆจริงค่ะ ดังนั้นถ้ากินปรกติเท่าเดิมก็ไม่อ้วนขึ้นแน่นอนค่ะ

Area ของ VASER 1 AREA ก็คือ 1 จุดที่เครื่องมือจะเข้าไปละลายถึงซึ่งโดยมาตรฐานจะแบ่งเป็น แขน 2 ข้าง ปีกหลัง ใต้ร้กแร้ แผ่นหลัง เอว หน้าท้อง พุงบน สะโพก ต้นขาด้านนอก ต้นขาด้านใน ใต้ก้น สะโพก เนื้อหน้าขาถึงหัวเข่า น่อง ใต้คาง ราวนม

ตัวอย่างโรงพยาบาลและคลินิกชั้นนำที่มีชื่อเสียงในการทำ VASER โรงพยาบาล BNH บำรุงราษฎร์ กรุงเทพ ปิยเวช พระรามเก้า พญาไท สมิติเวช 9ล9 รมย์รวินทร์คลินิก สยามเลเซอร์คลินิก ของขวัญคลินิก เมโกะคลินิก นิรันดาคลินิก 9ล9

โดยราคาต่อ 1 Area อยู่ที่ประมาณ 3x,xxx ถึง 1xx,xxx ต่อ area ขึ้นอยู่ที่ว่าทำที่ไหน Hiso แค่ไหนค่ะ แต่ต้องมั่นใจนะคะ ว่าเป็นเครื่อง VASER ของแท้ค่ะ แต่ละที่แม่หมอกล้าบอกได้ว่า ผลก็คล้ายๆกันค่ะ สบายใจที่ไหน ทำที่นั่นเลยจ้า... แต่เป็นการลงทุนที่คุ้มจริงๆค่ะ หุ่นสวยมั่นใจไปกว่าครึ่งแล้วจ้า ไม่ต้องรอ ไม่ต้องลุ้นค่ะ ได้ผล 100% ปลอดภัยและดีที่สุดในโลกค่ะ ขอบอก ^_*

มีอะไรปรึกษา ยินดีจ้า สำหรับชาว SBN ไม่คิดค่าคอนเซ้าท์ อิอิ

Dr. Kate
    dr_kate2244@yahoo.com

Next Topic : Gold Thread..... Force...To be Natural ร้อยตาข่ายไหมทองคำยกกระชับใบหน้า
  2. KaiThy
    KaiThy
    อย่าลืมติดตามนะคะ Next Topic เอาใจพี่นีน่า:
    Gold Thread..... Force...To be Natural ร้อยตาข่ายไหมทองคำยกกระชับใบหน้า

Coming Soon
  3. viviansa
    viviansa
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆค่ะ^^ pm ไปปรึกษาหลังไมค์นะคะคุณหมอ รบกวนด้วยนะค้า^___^
  4. mally
    mally
    อยากทำจังเลยอะ รอบพุงนี่ทำยังไงก็ไม่ยุบ
  5. KaiThy
    KaiThy
    ตัวอย่างของคนไข้ที่คลินิกนะคะ เพิ่งทำไปอาทิตยที่แล้วค่ะ

Bofore

Afer 2 Days of VASER

6. nui007
    nui007
    โฮกกก อยากทำค่ะ มีส่วนลดหรือโปรโมชั้นที่ไหนแนะนำไหมคะ อยากลดสะโพกอ่าค่ะ>< มันไม่ลงเลย
  7. asiaticia
    asiaticia
    Quote Originally Posted by KaiThy View Post
    ตัวอย่างของคนไข้ที่คลินิกนะคะ เพิ่งทำไปอาทิตยที่แล้วค่ะ

Bofore

Afer 2 Days of VASER

โฮก!หายไปในพริบตาโอ้ว!...อัศจรรย์จิต
    แล้วผิวหนังที่มันเหี่ยวๆทำไงต่อคะแม่หมอ
    คุณพี่ผู้ชายคนนี้แกโดนค่าเสียหายไปเท่าไหร่คะ
    อยากรู้อะค่ะ หนูอ้วนมาทั้งชีวิตเผื่อจะได้ผอมกะเค้ามั่งค่ะ 55555
  8. srichardson
    srichardson
    แม่เจ้า....ลดลงเห็นๆ พุงเหี่ยวเป็น ET เลย ฮ่าๆๆ ขอโทษค่า ขอบคุณน้องเคทมากๆค่ะที่ให้ข้อมูล พี่มาคอยติดตาม ตอนต่อไป "Gold thread " แล้วเราจะต้องใส่เสตย์รัดไว้หลังจากทำด้วยหรือเปล่าค่ะ ช่วยบอกวิธีดูแลหลังจากทำด้วยจ้า เวลาทำเค้าคิดราคาเป็นส่วนๆหรือว่าเหมาจ่ายค่ะ
  9. my_mim
    my_mim
    คุณหมอเคทค่ะ แล้วไอ้เหี่ยวๆที่เหลือทำยังไงค่ะ

แอบสนใจนะค่ะแต่เกิดกลัวเหี่ยวนะค่ะ
  10. greenpark
    greenpark
    น่าสนใจมากๆ
  11. catdojo
    catdojo
    อย่างคนไข้ในรูปต้องเอาไขมันออกเป็นปริมาณกี่ ccค่ะ

คือว่าคำนวณจากอะไรบ้าง แล้วถ้าอยากทำที่น่อง จะช่วยให้ดูเรียวขึ้นได้ไหมค่ะ หรือว่ามีข้อจำกัดอะไรบ้าง

รบกวนขอคำตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
  12. nonglilly
    nonglilly
    ขอุจอถามหน่อยนะคะแม่หมอ
    1.ตอนฉีดยาชาเจ็บนานขนาดไหนคะอย่างcaboxyเนี่ย
    ถ้ายังปล่อยก๊าซอยู่มันก็ยังเจ็บมากกกกกก
    2.อย่างเคสตัวอย่างนี่ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คะ
    3.แล้วหลังทำจะมีอาการยังไงบ้างคะ มีรอยชำ้ หรือว่าเจ็บแบบล้าๆมั้ยคะ
    ขอบคุณมากๆคะ
  13. didadi@sbn.com
    didadi@sbn.com
    ขอบคุณ คุณแม่หมอมากมายค่ะ กำลังอยากรู้เกี่ยวกับเรื่อง Vaser เชียว มีผู้เชี่ยวชาญมาอธิบายซะเห็นภาพ (ไขมันกะลังไหลไปกับสายยางเชียว)
    ส่วนคำถามคงไม่มี เพราะมีคนถามหมดแล้ว รอฟังคำตอบอย่างใจจดใจจ่อค๊า..........

ปลื้มแม่หมอมากมาย......... ตรงประเด็นดีค่ะ
    รอฟังคำตอบอยู่อีกคนนะคะ

อยากทำด้วยรออีกซักพักคงถูกกว่านี้ป่าวคะ?? น่าจะมีอะไรที่ใหม่กว่ามาในไม่ช้าแน่ๆๆ

ชอบจิงๆอะไรก้อได้ที่เป็นทางลัด+ไม่เจ็บตัว แต่คงเจ็บกระเป๋าไม่ใช่น้อย
  14. cottonchef
    cottonchef
    ขอบคุณมากเลยค่ะ สำหรับข้อมูล ได้ความรู้มากเลยอ่ะ แม่หมอคนนี้
    ปรบมือให้ดัง ๆ พุงที่ว่าพลุ้ย ลดได้ทันตา อยากเอาต้นแขนออกได้มั๊ยคะ

ห้องนี้สุดยอด แห่งความงามจริง ๆ ...........
  15. KaiThy
    KaiThy
    แปร๊ปปปปปป ตอบที่ละข้อค่ะ งง

คนไข้ในรูปทำหน้าท้องกับเอวเอาออกมา 1000 cc ค่ะ สำหรับหน้าท้องค่าใช้จ่าย 39,900 ค่ะสำหรับเอว 29,900 ( นี่คือราคาที่ของขวัญคลินิกนะคะ เป็นโปรโมชั่น 3 Area 100,000 บาท แต่ละที่เนี่ยราคาจะไม่เหมือนกันค่ะ ที่อื่นเราไม่รู้เหมือนกัน รู้แต่รมย์รวินทร์ ทั้งท้อง 180,000:-x นั่นก็แพงเกิ๊น ส่วยใหญ่เค้าทำกันประมาณ 3-7x,xxx ต่อ 1 Area ค่ะ)

หลังทำผิวที่เหี่ยวๆจะดีขึ้นในหนึ่งเดือนค่ะ หลังจากนั้นก็เฟิรม์โดยใช้การออกกำลังกาย หรือเครื่องนวดช่วยเฟิรม์ได้ค่ะ คนนี้เค้าจะหายเหี่ยวใน 1 เดือนค่ะ ตอนนี้เค้าก็ดีขึ้นแล้ว ต้องใช้เวลาหดค่ะ หลังทำจึงต้องใส่สเตย์ไว้ 1 เดือนค่ะ อาจมีช้ำและเมื่อยล้าๆประมาณ 1-2 วันค่ะ

ความเจ็บ Average ที่คนไข้บอกอยู่ที่ 3-4 เต็ม 10 และเจ็บเฉพาะตอนีดยาชาค่ะ ตอนทำไม่เจ็บเลย แต่ขณะที่ Carboxy 7-8 เต็ม 10 ค่ะ

ไรอีกน้อ.... อ่อ ที่น่องถ้าเป็นกล้ามเนื้อก็ทำไม่ได้ค่ะ ต้องฉีดโบทอกซ์เอา แต่ถ้าเป็นไขมันก็ทำได้ค่ะ สะโพกคือส่วนที่ดูดออกมาได้ดีที่สุดและไม่มีเหี่ยวค่ะ ไขมันจะออกมาเหลืองที่สุดจากประสบการณ์ ที่แขนก็ดีค่ะ เฟิรม์ดี เราก็กำลังจะขึ้นเขียงทำแขนค่ะ แต่คิวห้องเต็มตลอดเลย ข้อจำกัดของ VASER คือทำ area เล็กๆได้ไม่ดี เช่นแก้มค่ะ

16. srichardson
    srichardson
    เพื่อนพี่ทำที่"สยามสวอนคลีนิค" บริเวณหน้าท้องกับเอว แต่เค้าให้หมอว่างยาสลบให้ ราคา 150000 บาทจ้ะหลังจากนั้นเค้าก็ไปทำเทอร์มาจ ให้หน้าท้องกระชับ ที่นี้หน้าท้องก็แบนเรียบเลยจ้ะ แต่ว่าตอนนี้เธอกินกระหน่ำอีกแล้วพุงก้กลับมาย้วยเหมือนเดิม ป.ล พี่แนะนำอย่างที่น้องเคทว่า "ศึกษาข้อมูลให้ดี เพราะว่ามันมีทั้งข้อดีข้อเสีย ดูหลายๆที่และทำกับคุณหมอที่เราไว้ใจนะจ้ะ"

เป็นผู้หญิงอย่าหยุดสวย
  17. nonglilly
    nonglilly
    ขอบคุณมากๆเลยคะ
    ตอบรวดเร็วทันใจดีคะ
    คุณหมอทำที่แขนเมื่อไหร่เอามาให้ดูหน่อยนะคะ
    แบบว่าคนมันอ้วนมันก็อ้วนหมดทุกส่วนอะคะ
    ตอนนี้ก็หยอดกระปุกรอไปก่อนเนอะ
  18. Ohh
    Ohh
    เป็นข้อมูลที่น่าสนใจมากๆเลยคะ
  19. greenpark
    greenpark
    ถ้าคุณหมอทำแขนแล้วอย่าลืมมา review นะคะ เพราะเราเป็นคนแขนใหญ่มากกกกก ไม่สมดุลกับร่างกายค่ะ ผอมให้ตายยังไงก็ไม่เล็กเท่าไหร่ อยากทำจริงจริ๊งเลย
  20. Jannilicious
    Jannilicious
    น่าสนใจมาก ๆ เลยค่ะ ลดลงไปเห็น ๆ เลย ขอบคุณคุณหมอเคท สำหรับข้อมูลดี ๆ นะค๊า
  21. clumsylady
    clumsylady
    โหวตให้เลยค่ะ ให้ข้อมูลได้ดี เห็นภาพอีกตะหาก
    สนใจต้นแขนเหมือนกัน เป็นคนต้นแขนใหญ่ ถ้าทำก็คงจะลองที่แขนเนี่ยแหล่ะ
    รอดูหมอเคทรีวิวค่ะ
  22. KaiThy
    KaiThy
    เราได้รีวิวการทำแขนตามสัญญาไปแล้วนะคะ ตามไปที่กระทู้นี้ได้จ้า

http://forum.siambrandname.com/showthread.php?t=475826
  23. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
  24. bancream
    bancream
    ร้านของเราเป็นร้าน รับดูดไขมัน สลายไขมัน ที่ได้รับการรับรอง และเครื่องมือทุกชิ้นได้มาตรฐานอย่างแน่นอน ผู้ที่จะรับการ ดูดไขมันควรจะมีสุขภาพแข็งแรงดี มีผิวหนังที่มีความยืดยุ่นดี และมีความคาดหวังที่เป็นปกติ เว็บไซต์ของเราเป็นเว็บไซต์ ในการให้ข้อมูลการ ดูดไขมัน การสลายไขมัน และการดูดไขมันส่วนเกินต่างๆ การดูไขมัน เป็นการดูดไขมันส่วนเกินออกไปจากส่วนต่าง ๆ ของร่างกาย เช่นหน้าท้อง ใบหน้า ขา และแขนเป็นต้น สลายไขมัน ที่ได้ผลจริง และถาวร แตกต่างจากวิธีอื่น ๆ สามารถเห็นผลได้ภายในครั้งเดียว ได้ที่ร้านของเรา ร้านของเรายังมีผลิตภัณฑ์ที่ใช้รับประทานเพื่อสลายไขมัน และไขมันส่วนเกินในส่วนต่างๆของคุณอีกด้วย สำหรับท่านที่กำลังจะ สลายไขมัน ท่านสามารถคลิ๊กเข้ามาดูรายละเีอียดและขั้นตอนได้ทางหน้าเว็บไซต์ของเรา ดูดไขมันส่วนเกิน ราคาถูก ปลอดภัย เห็นผลอย่างแน่นนอน ดูดไขมัน สนใจคลิ๊กเข้ามาดูรายละเอียดต่างๆ การดูดไขมันที่ถูกวิธี และการรับษาและดูแลตัวเองหลังดูดไขมัน คลิ๊กดูรายละเอียดได้ทางหน้าเว็บไซต์ ไขมันที่อยู่ใต้ผิวหนัง เมื่อมีไขมันใต้ผิวมากขึ้นก็จะทำให้ส่วนอวัยวะนั้นดูนูนโป่งขึ้น ทำให้ดูไม่สวยงาม การดูดไขมัน ไม่ใช่วิธีที่ใช้แทนการลดน้ำหนัก และการรักษาผิวที่ไม่เรียบ ไขมัน เป็นสิ่งที่ผู้หญิงทุกๆคนไม่ต้องการที่จะมี เพราะไขมันคือตัวที่ทำลายความมั่นใจของคุณผู้หญิง สำหรับท่านที่ต้องการทราบรายละเอียดการใช้บริการ ท่านสามารถเข้าดูรายละเอียดได้ทางหน้าเว็บไซต์ เครื่องเลเซอร์ของเราใช้สำหรับสลาย ไขมัน โดยเฉพาะ เป็นนวัตกรรมใหม่ที่ออกแบบขึ้นมาโดยใช้เทคโนโลยี ร้านของเรายังมีผลิตภัณฑ์ที่ใช้รับประทานเพื่อสลายไขมัน และไขมันส่วนเกินในส่วนต่างๆของคุณอีกด้วย
Results 1 to 24 of 24