รบกวนช่วยดูพระให้หน่อยครับ ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นอะไรและราคาเช่าเท่าไหร่

1. izenhahn
    izenhahn

องค์นี้เป็นพระกริ่งซึ่งผมไม่ทราบรุ่น ไม่ทราบราคาครับ รบกวนพิจารณาให้ด้วยครับ

องค์นี้พระพุทธชินราชอินโดจีนครึ่งซีก เป็นของส่วนตัวครับ ไปไหนไปกันตลอด
  2. izenhahn
    izenhahn
    ฝากอีก2องค์ให้พิจารณาด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

3. izenhahn
    izenhahn
    ยังไม่มีใครเข้ามาตอบเลย.....
  4. Moohiso
    Moohiso
    ชอบพระพุทธชินราขและพระกริ่งครับ
  5. pepsi5510
    pepsi5510
    พระกริ่ง...สายวัดสุทัศน์แต่ไม่ทันของสังฆราชแพนะครับ...ดูดีครับ
    ชินราช ก็แท้ครับ ปี 2485 แบบหลังเรียบ มีทั้งปั้ม มค1 กับแบบไม่ปั้มครับ และแบบเต็มองค์
    ซึ่งจะมีหลายพิมพ์ และใต้ฐานจะมีตอกโค๊ต และไม่ตอกครับ...ซึ่งโค๊ตจะเป็นธรรมจักรและอกเลาวิหารพระ
    และราคาจะแตกต่างกันออกไป.

ส่วนพระสมเด็จ 3 ชั้นองค์นี้ผมขอผ่านนะครับ ไม่ใช่ว่าจะไม่แท้ เพราะการถ่ายรูป ทั้งแสง ภาพอาจจะเพี้ยน
    ส่วนพระสมเด็จวัดเกศไชโย แท้ล้านเปอร์เซ็นต์ครับ...ทั้งพิมพ์ มวลสาร เข้าตาหนึกนุ่มดีครับ...พิมพ์ใหญ่ครับ
Results 1 to 5 of 5