John Mayer - Free Fallin'

1. wnonach
    wnonach
    วันนี้เอาใจ คนรักกีตาร์กันหน่อยนะคร้า เป็นเพลงโปรดอีกเพลงค่ะชอบมากๆ Tom Petty ร้องสมัยโน้นหนึ่งยังวัยรุ่นอยู่ค่ะ แต่เพลงนี้โดน Cover versions มากมาย ส่วนตัวหนึ่งชอบหลายๆคนที่นำมาร้องนะคะ แต่ชอบสุดๆเป็นversions ของ John Mayer เพราะชอบบุคคลิกเขาเป็นการส่วนตัวด้วยละค่ะ ฮาๆๆ นั้นคือสาเหตุมั้งเน้อะ ลองฟังกันดูดีกว่านะคะว่าไพเราะ ได้อารมณ์ ขนาดไหน..

2. wnonach
    wnonach
    นำต้นฉบับมาให้ฟังด้วยค่ะ Tom Petty - Free Fallin' ปี 1989 โอ้ววๆๆ ชาวบ้านรู้เลยว่าอายุเท่าไร...แต่ไม่เป็นไรเนอะ ใจยังเด็กว่างั้นนน...ฮ่าๆๆๆ

3. wnonach
    wnonach
    มีแถมคร้า...เหล่า ไอดอล ทั้งหลายก็นำมา ออดิชั่น กันไม่เว้นแต่ละปี คนนี้เป็นของนอร์เวย์ค่ะตอนนี้กำลังประกวดอยู่ ร้องดีมากมายยยยย หนึ่งเชียร์อยู่ ฮาๆๆ อีกแระ..

4. wnonach
    wnonach
    แถมของ นอร์เวย์ไอดอล อีกคนนะคะ เก่งๆมากๆ แต่แอบเศร้านิดหนึงนะคะ เมื่อตอนเกิดเหตุร้ายวันที่ 22 เดือน 7 ที่ออสโลและนักศึกษาโดนยิง หนึ่งในนั้นคือเพื่อนของน้องเขาและเขาก็บอกว่าจะร้องเพลงนี้ให้เพื่อนเขาที่เสียชีวิตในเหตุการณ์ในวันนั้นค่ะ..

5. wnonach
    wnonach
    เนื้อเพลงคร้า...ขอให้มีความสุขกันถ้วนหน้านะคะ

Results 1 to 5 of 5