เที่ยวแบบสบาย ๆ ที่เกาหลี

1. wawe
    wawe

บรรยากาศเช้าวันแรกที่ไปถึง หมู่บ้านฝรั่งเศส สดชื่นจริง ๆ ค่ะ

2. wawe
    wawe
    ต่อจากนั้นข้ามไปเที่ยวเกาะนามิ ดินแดนที่เป็นฉากของภาพยนต์ของเกาหลีแทบจะทุกเรื่อง เพราะมีบรรยากาศแสนจะโรแมนติค

3. wawe
    wawe
    เดินทางต่อไปที่อุทยานแห่งชาติซอรัคซาน หรือภูเขาสี่ฤดู

4. wawe
    wawe
    ขึ้น Seoul Tower เพื่อชมทัศยภาพกรุงโซลยามค่ำคืน

LOVE KEY CEREMONY

5. wawe
    wawe
    แวะชมพิพิธภัณฑ์ อาวุธ ยุทโธปกรณ์ทางทหารสมัยสงครามโลก

มุมนี้มองเห็น Seoul Tower ด้วยค่ะ

6. wawe
    wawe
    ที่พลาดไม่ได้ของกรุ๊ปทัวร์จะต้องพาลูกทัวร์ไปโรงเรียนสอนทำกิมจิ และแต่งกายชุดประจำชาติเกาหลี(ฮันบก) เพื่อถ่ายไว้เป็นที่ระลึก

7. wawe
    wawe
    อีกบรรยากาศหนึ่ง หน้าทำเนียบประธานาธิบดี(Blue House) อนุสาวรีย์นกฟินิกซ์สัญญลักษณ์ความเป็นอมตะ ภูเขาหัวมังกรที่เป็นฮวงจุ้ยที่ดีที่สุดของกรุงโซล

8. wawe
    wawe
    ลัดเลาะจากบริเวณน้ำพุนกฟินิคซ์ ก็เข้าชมพิพิธภัณฑ์พื้นบ้าน และพระราชวังเคียงบ๊อค ซึ่งเป็นพระราชวังไม้เก่าแก่เมื่อหกร้อยปีก่อน

9. wawe
    wawe
    สำหรับอาหารส่วนมากก็จะเป็นประเภทหม้อไฟ หมูย่างเกาหลี ไก่ตุ่นโสมยัดไส้ข้าวเหนียว ผัดหมูใส่กิมจิ มีเครื่องเคียงเป็นกิมจิ และสาหร่ายแทบทุกมื้อ

[IMG][/IMG]

10. wawe
    wawe
    แถมท้ายด้วย Teddy Bear farm

11. wawe
    wawe
    สกุลที่ใช้เป็นเงินดอง

แถมด้วยไหใส่กิมจิ หรือจะเป็นที่เก็บเงินหนอ

สัมภาระที่ไปรับสนามบินเมื่อซื้อที่ Duty Free

สินค้าทีหน้าซื้อของเกาหลีส่วนมากลูกทัวร์ที่จะซื้อ ก็จะเป็นเครื่องสำอางค์แบรนด์เกาหลี โสม ขนมถุง
  12. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    สวยงามมากครับ

ได้เห็นภาพสวยเหมือนได้ไปด้วยตนเองเลย ขอบคุณมากครับ
  13. wawe
    wawe
    ขอบคุณที่แวะเข้ามาเยี่ยมชมนะคะ
  14. bookerian
    bookerian
    ภาพเยอะจุใจ และสวยมากค่ะ ดูอากาศดีจัง

ขอบคุณที่เอามาให้ชมนะคะ
Results 1 to 14 of 14