หลวงปู่ทวดบล็อคเตารีดปี 2505 เนื้อเมฆพัตร พิมพ์หน้าใหญ่เข่าไม่มีตุ่ม

1. Moohiso
    Moohiso
    สวัสดีพี่เซียนนะครับ ไมไ่ด้คุยกับพี่ซะนานไม่รู้พี่สบายดีหรือป่าวยังไงก็คิดถึงครับ

และสมาชิคท่านอื่นๆด้วยนะครับ ^^

2. vodovodo
    vodovodo
    รุ่นนี้มีเนื้อเมฆพัตร ด้วยหรือครับ
    ไม่ทราบจริงๆ ความรู้ใหม่ :d
  3. Moohiso
    Moohiso
    ครับผมมีประมาณ สองพันองค์ ใช้วิธีเทหล่อเบ้าทีละองค์กรรมวิธีสร้างยากช่างจึงทูลให้เสด็จฯทราบถ้าจะทำเยอะกว่านี้เวลาจะไม่ทัน พระจึงหมุนเวียนในตลาดน้อยมักรู้เฉพาะผู้ที่ศึกษาจริงจังครับ ยังมีเนื้อแร่อีกนะครับ

ขอบคุณครับผม
  4. pepsi5510
    pepsi5510
    สวยครับ..แท้ดูง่าย
    สวยๆแบบนี้หลายอยู่เชียว 5555 ยินดีด้วย
Results 1 to 4 of 4