มาสร้างทำเนียบศิษย์ มว. กันเถอะ เพื่อนๆ ศิษย์เก่า ปัจจุบัน รร.มหาวชิราวุธ แนะนำตัวกันได้ที่กระทู้นี้ครับ

1. itasian
    itasian
    ศิษย์โรงเรียนมหาวชิราวุธ ทั้งเก่าหรือปัจจุบัน เข้ามาแนะนำตัวกันได้เลยครับ

เริ่มต้นด้วยผมก่อนเลยครับ

ผม ราเชน ศุภสินธุ์ หรือ เบิ้ม ครับ ม.ต้น ห้อง 10 ม.ปลาย ห้อง 1 จบรุ่น 97 ครับ
    ตอนนี้้ กำลังตั้งองค์กรบริการระบบการจัดการ ชื่อว่า Tasko Trust Management Service ที่ นนทบุรี
    ซึ่งเพื่อนๆ สามารถเข้าไปดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่กระทู้นี้ครับ

Tasko Trust Management Service บริการ ระบบการจัดการ ที่เชื่อถือได้ เพื่อสนับสนุน การค้าปลีก ออนไลน์

อยากให้ศิษย์ทุกรุ่นของมหาฯ ระลึกให้ได้ถึงสิ่งที่เราได้รับจากครูอาจารย์หรือแม้แต่บุคคลากร ในโรงเรียน
    เพราะเขาเสียสละสอนเรามาแล้ว เราควรรับผิดชอบต่อสิ่งที่เราได้รับมาแล้ว
    พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ คนไหน แวะเวียนผ่านมาที่นี่
    เข้ามาแนะนำตัวเองกันได้เลยนะครับ
  2. yourfwd0
    yourfwd0

อยากให้ศิษย์ทุกรุ่นของมหาฯ ระลึกให้ได้ถึงสิ่งที่เราได้รับจากครูอาจารย์หรือแม้แต่บุคคลากร ในโรงเรียน
    เพราะเขาเสียสละสอนเรามาแล้ว เราควรรับผิดชอบต่อสิ่งที่เราได้รับมาแล้ว
    ขอบคุณ ข้อความนี้ของเบิ้ม จากเพื่อนคนหนึ่ง ที่ มหาวชิราวุธ

สังคมที่ไร้มุทิตา...
    คือ สังคม ที่ คนส่วนใหญ่ ไม่รู้ว่า ใครคือคนที่ทำให้

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    สังคมนี้ แผ่นดินนี้ คงอยู่ ให้เรา อาศัย อยู่ร่วมกัน ได้ต่อไป
    "ผู้เสียสละทุกคน ที่ตาย ล้วนมีชีวิต และเรา ติดหนี้บุญคุณ"
    ขอบคุณใน ความเสียสละ ที่ทำให้เรา ได้อาศัยอยู่ร่วมกัน

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    ด้วยความเคารพในความเสียสละ อย่างสูงยิ่ง
    ประเทศใคร.. ในหนึ่งวัน<Click>

ความเห็นแก่ตัว ทำให้ คน โง่ ขึ้น
Results 1 to 2 of 2