รบกวนหน่อยค่ะ ถามเรื่อง Botox หน่อยค่ะ

1. kchattra
    kchattra
    อยากทำเพื่อลดริ้วรอยรอบดวงตาค่ะ แต่ก้อกลัว ๆ อยู่เพราะเคยเห็นดาราผู้ชายคนนึงมาออกทีวีน่ะค่ะ
    เพื่อน ๆ พี่ ๆน้องๆ ห้องนี้มีใครเคยทำบ้างคะ แล้วได้ผลเป็นไง มีผลข้างเคียงอะไรบ้างมั๊ย ทำแล้วต้องระวังอะไรรึป่าวคะ
    ขอบคุณทุกคนค่ะ
  2. srichardson
    srichardson
    มีน้องหมวยทำมาค่ะ กับได้ยินมาว่าหลายคนในนี้ก็ทำมาเหมือนกัน ต้องเลือกหมอที่มึความชำนาญและเชียวชาญในการฉีด สถาณที่ทำต้องดูสะอาดและเป็นคลีนิคที่ถุกต้อง (หรือตามโรงพยาบาล) ด้วยนะค่ะ เพราะถ้าฉีดเยอะไปก้จะเหมือนคนที่ออกทีวี แต่เห็นหลายคนแถวนี้ไปฉีดมาก้สวยนะค่ะ เดี๋ยวรอคนที่มีประสบการณ์ตรงมาตอบอีกที
  3. kchattra
    kchattra
    ขอบคุณพี่นีน่ามากค่ะ
    กลุ้มใจมาก อยากทำเพราะเห็นหมอบอกว่าทำแล้วจะดูตาสวยขึ้น อิอิ
    แต่อีกใจก้อกลัวค่ะ กลัวจะแย่กว่าเดิม
  4. kunmuay
    kunmuay
    มาแล้วคร๊า...

หมวยไปทำมาแล้วค่ะ คือสมัยเด็กๆหมวยใส่แว่นสายตาหนามาก เวลาแว่นตามันรั้งด้านหน้าตรงหัวตาอะค่ะจะมีเส้นๆขึ้นตอนยิ้ม นึกถึงแม่มดไว้ค่ะประมาณนั้นเลย ส่วนตรงหางตาก็มีเท้ากานิดหน่อยค่ะ แต่ที่ทำก็อยากแก้หัวตามากกว่าค่ะ ทำตอนแรก 3 วันแรกหมวยปวดตาค่ะ อ่านหนังสือหรือดูทีวีเล่นคอมนานๆไม่ได้ อาจเป็นเพราะหมวยฉีดแถวหัวตาเยอะมั๊งคะ แต่ได้คุยกะเพื่อนบางคนเค้าทำหางตาไม่ค่อยมีอาการค่ะ

ส่วนรอยช้ำมีรอยอยู่อาทิตย์นึงได้ค่ะ แล้วก็ค่อยๆจางไป ผลออกมาสวยพอใจค่ะแล้วก็คิดว่าจะทำอีกเมื่อครบอายุค่ะ

สำหรับข้อผิดพลาดที่อาจเกิดได้คืออาจฉีดมากไปทำให้ตาดูปิด(แบบคนนั้น) แต่ยังไงก็ตามอย่ากังวลมากค่ะ มันอยู่ได้ไม่เกิน 4 เดือนหรอกในเข็มแรก ที่น่ากังวลคืออยากให้อยู่นานๆมากกว่าเพราะขึ้เกียจไฉีดใหม่ นี่หมวยก็ต้องไปอีกแระจะครบ 4 เดือนแล้วคร๊า...
  5. kchattra
    kchattra
    ขอบคุณคุณหมวยมากค่ะ
    คิดว่าจะทำแล้วล่ะค่ะ อ่านความเห็นคุณหมวยแล้วอยากทำมาก ๆ
    จะได้สวยๆ เหมือนคุณหมวย
  6. luksnara
    luksnara
    เคยไปที่สยาม ประมาณ ซอย 3 อยู่ถัดจากร้าน KANOM ไปหน่อย เรามีร้านประจำชื่อ ของขวัญคลีนิค ที่นี่ฉีด BOTOX ราคาไม่แพงค่ะ เห็นว่าตอนนี้มีโปรโมชั่น ถ้าจำไม่ผิด 2990 บาท ต่อ 1 จุดค่ะ
    แต่มีขัอแม้ว่า ถ้าฉีดแล้ว ต้องมาซ้ำประจำทุก 4 เดือนนะค๊ะ ไม่งั้นBOTOX จะไม่เห็นผลค่ะ รู้สึกว่าคุณหมอแสนสวยเจ้าของคลีนิคจะใจดีมากๆ ด้วย
  7. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
  8. แพรพิมุก
    แพรพิมุก
    ฉีดbotoxลดกรามโดยแพทย์ที่คลินิก ถ้าเอาตัวยามาเองคิดค่าฉีด 500บาท ถ้าเอายาของคลินิกผ่าน อ.ย.ใช้ 50 u คิดค่าฉีด4000บาท ฉีดfiller ร่องแก้มด้วยยาที่ผ่านอ.ย. 1cc 7000บาทค่ะ โทร0851521749
  9. WINKAWEE
    WINKAWEE
    เราไปฉีดมาแล้วค่ะ ริ้วรอยลดลงจริงจริงค่ะ ของเราฉีด Botox ของ USA ใช้ไป 15 ยูนิต รวมสองข้าง ไปฉีดที่ จามจุรี คลีนิก แถวห้วยขวาง ข้างร้านแว่นตาท๊อปเจริญ
  10. kwang_love_u
    kwang_love_u
    มาแชร์ด้วยคนคะ ไปฉีดโบท๊อกที่กรามมา 60 u คะ ประมาน 6000 บาท ฉีดที่ ctw หน้าไม่ช้ำคะ หมอฉีดดีมาก เบามือมาก อ่อเราใช้โบของ allergan คะ
  11. k66
    k66
    ลองดูที่พฤกษาคลิกนิกมั้ยคะ เราชอบหมอที่นี่อะใจดีแนะนำดีมาก เห็นตอนนี้มีโปรโมชั่นเพียบเลย
  12. mamoru
    mamoru
    มีทำหน้าขาวเนียนบ้างมั้ยคะ ตอนนี้กำลังกลุ้มใจด้วย botox ก็อยากทำแต่ต้องเก็บข้อมูลอีกหน่อย อิอิ
Results 1 to 12 of 12