sbnTownMusic ฟังเพลงเพราะจากลิสต์รวมเพลงที่แนะนำโดยเพื่อนๆในกรุ๊ป "คนรักเพลง" ลิสต์เพลงเพราะๆ ไว้ฟังเวลาเปิดคอมทำงาน

1. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    สร้างลิสต์เพลงจากกรุ๊ปกรุ๊ป คนรักเพลงเพื่อให้เพื่อนๆ เลือกฟังกันง่ายขึ้นทั้งหมด ดังนี้ครับ

1. sbnTownLoveMusic<--Click เพื่อฟังเพลงรักจากกระทู้ เพลงรัก.....ในใจตลอดกาลของเรา

2. sbnTownMusic <--Click เพื่อฟังเพลงในโพสแรกจากทุกกระทู้ในกรุ๊ป

3. sbnTownForeignMusic <--Click เพื่อฟังเพลงต่างชาติจากทุกโพสในทุกกระทู้ในกรุ๊ป

4. sbnTownThaiSong <--Click เพื่อฟังเพลงไทยจากทุกโพสในทุกกระทู้ในกรุ๊ป

5. sbnTownMovieSong<--Click เพื่อฟังเพลงจากระทู้ รวมเพลงไพเราะจากแผ่นฟิล์ม...

เข้าไปเปิดฟังกันได้นะครับ เปิดคอมทำงานจะได้มีเพลงเพราะๆ ฟังกันครับ

ขอบคุณรูปจากเว็บ http://www.soundscapehifi.com/

ขอบคุณคุณ wnonach ผู้เปิดกรุ๊ป คนรักเพลง คุณ Euphrates เจ้าของกระทู้ เพลงรัก.....ในใจตลอดกาลของเรา เป็นจุดเริ่มต้นของการทำลิสต์ฟังเพลงขึ้นมา และเพื่อนๆ ทุกคนที่เข้ามาคุยและแนะนำเพลงในชุมชนแห่งนี้กันครับ ในโพสต่อไปจะนำกระทู้ต่างๆ ที่เพื่อนๆคุยกันไว้ มารวบรวมเก็บไว้ให้เพื่อนเลือกคุยกันได้ง่ายขึ้นครับ

ขอบคุณครับ
  2. Siambrandname Webmaster
    รายชื่อ กระทู้ คนรักเพลง คุยกัน เรียงตามวันที่ตั้งกระทู้ครับ

มากระทู้ใหม่ๆ จะเข้ามาอัพเดทข้อมูลลิสต์ ข้อมูลกระทู้ให้เพื่อนๆ ได้หาฟังกันง่ายขึ้น

ขอบคุณครับ
  3. Euphrates
    Euphrates
    ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆ ค่ะ
  4. Siambrandname Webmaster
    ยินดีครับ ขอบคุณเช่นกันครับที่ช่วยแบ่งปันเพลงกันฟังครับ
  5. itasian
    itasian
    ขอบคุณครับ จะได้เปิดเพลงเพราะๆ ไว้ฟังตอนที่ทำงานหน้าคอมครับ

ต่อไปสงสัยได้เปิดเป็น สถานีวิทยุ SBNTown รึเปล่าครับ
  6. IAm
    IAm
    ขอบคุณ คุณWebmaster มากๆค่ะ ที่เสียสละเวลา รวบรวม เพลงเพราะให้มาอยู่รวมไว้ที่นี่
    ดีจังเลยค่ะ คราวนี้ อยากฟังเพลง ก็ไม่ต้องไปค้นหาให้เสียเวลา
    เข้ามาที่นี่ที่เดียว ก็ได้เพลงเพราะๆเต็มเลย ขอบคุณค่ะ
  7. Siambrandname Webmaster
    ขอบคุณ คุณ Euphrates คุณ คุณ ที่เข้ามาพูดคุย และขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่มาหาเพลงฟังกันครับ ตอนนี้ในลิสต์ต่างๆมีเพลงใหม่มาเติม ดังนี้

Yuki no Hana - Mika Nakashima [ORIGINAL]

Bakery Artist - Pass the Love Forward Ver.2

ร้องไห้ง่ายๆกับเรื่องเดิมๆ

อัสนี วสันต์ - คนสุดท้าย

Home-ปั่น ไพบูลย์เกียรติ

ขอให้เหมือนเดิม-บูโดกัน

Jason Mraz -I'm Yours (live)

ทุกลมหายใจ

เข้าไปหาฟังกันได้นะครับ ในลิงค์ต่างๆ

1. sbnTownLoveMusic<--Click เพื่อฟังเพลงรักจากกระทู้ เพลงรัก.....ในใจตลอดกาลของเรา

2. sbnTownMusic <--Click เพื่อฟังเพลงในโพสแรกจากทุกกระทู้ในกรุ๊ป

3. sbnTownForeignMusic <--Click เพื่อฟังเพลงต่างชาติจากทุกโพสในทุกกระทู้ในกรุ๊ป

4. sbnTownThaiSong <--Click เพื่อฟังเพลงไทยจากทุกโพสในทุกกระทู้ในกรุ๊ป

ขอบคุณครับ
  8. Siambrandname Webmaster
    พรุ่งนี้จะมาเติมเพลงใหม่ๆ นะครับ มีกระทู้แนะนำเพลงโดยเพื่อนสมาชิกเพิ่มแล้ว
  9. Siambrandname Webmaster
    เพิ่มเพลงใหม่จากกระทู้ ในกรุ๊ป คนรักเพลง ดังนี้ เรียงตามวันที่ตั้งกระทู้ครับ

และมีเพลงที่เพิ่มจากทุกกระทู้ดังนี้

คิดถึง - Calories Blah Blah / Unplugged Concert

Silly Fools - คิดถึง

มีเธอ Calories Blah Blah Feat.โรส ศิรินทิพย์

มีเธอ(อัญชลี จงคดีกิจ).wmv

Bird 20 Memories - ทำไมต้องเธอ

แค่ได้คิดถึง-ญารินดา

Jim Croce - Time in a Bottle

Time in The Bottle (Thai movie)

คำภีร์ - ผีโรงเย็น

Wild Seed(Demo Seed) - แคนโต้(Bonus Track)

ฝนตกใส่แสงจันทร์

มีกระทู้ใหม่ๆ จะเข้ามาอัพเดทข้อมูลลิสต์ ข้อมูลกระทู้ให้เพื่อนๆ ได้หาฟังกันง่ายขึ้น

ขอบคุณครับ
  10. Siambrandname Webmaster
    ได้เติมเพลงจากกระทู้ เพลงรัก.....ในใจตลอดกาลของเรา ดังมีรายชื่อเพลงต่อไปนี้

ที่แห่งนี้

คิดถึงเธอทุกที(ที่อยู่คนเดียว)เวอร์ชันของ เจนนิเฟอร์ คิ้ม

คิดถึงเธอทุกที(ที่อยู่คนเดียว) เวอร์ชันของ แพท สุธาสินี

คิดถึงเธอทุกที(ที่อยู่คนเดียว) เวอร์ชันของ ป๊อปCalories Blah Blah&ลูกปัด

loving you Minnie Riperton

loving you Minnie Riperton

ไม่มีตรงกลาง - Project Love Pill จิรากร

สามารถเข้าไปหาฟังกันได้นะครับ ในลิงค์ต่างๆ ต่อไปนี้ได้ครับ

ขอบคุณครับ
  11. Siambrandname Webmaster
    เพิ่มเพลงจากกระทู้ น้องทอม อิศรา เสียงเพราะดีคะ เพลง Room39 - เพลง : หน่วง

[ INT ] เพลง : ฉันดีใจที่มีเธอ By ROOM 39

Season change By ROOM 39

ช่วงที่ดีที่สุด - a cover by แว่นใหญ่

[ MV ] Room 39 - เพลง : หน่วง (Official Music Video)

ในลิงค์ sbnTownThaiSong <--Click เพื่อฟังเพลงไทยจากทุกโพสในทุกกระทู้ในกรุ๊ป เข้าไปฟังกันได้ครับ
  12. Siambrandname Webmaster
    ลิสต์นี้ sbnTownLoveMusic<--Click เพื่อฟังเพลงรักจากกระทู้ เพลงรัก.....ในใจตลอดกาลของเรา ก็เพิ่มเพลงจากกระทู้ เพลงรัก.....ในใจตลอดกาลของเรา เพิ่มเพลงตามที่เพื่อนสมาชิกแนะนำเพิ่มเติมไว้ดังนี้

[Fan MV] พี่สาวครับ - จรัล มโนเพชร

ดินแดนแห่งความรัก

แม่ - Bodyslam feat.พงษ์สิทธิ์ Save My Life Concert

Can you feel the love tonight - Elton John (Lyrics)

Seal - Kiss from a Rose

My Endless Love

Ben E. King - Stand by me

Michael Jackson - I'll Be There

กันและกัน_Feat น้อย วงพรู

เรียบร้อย เข้าไปฟังกันได้เลยครับ ลิงค์นี้ครับ ใน youtube sbnTownLoveMusic

หรือไปเลือกฟังเพลงอื่นได้ในลิงค์เพลงเหล่านี้ครับ

13. wnonach
    wnonach
    ขอบคุณ เวปมาสเตอร์มากมายคร้า ที่ทำลิสรวมเพลงให้หาฟังง่ายขึ้น และมาร่วมพูดคุยในกรุ้ป คนรักเพลง พอดีหนึ่งเครียดๆก็เลยหายไปพักใหญ่ๆค่ะต้องขอโทษด้วย ไม่ได้มาดูแลบ้านที่เปิดไว้เลย ขอบคุณเวปมาสเตอร์และเพื่อนๆทุกท่านอีกครั้งนะคะที่หาเพลงมาให้ฟังเยอะมาก และก็มีแต่เพลงไพเราะๆทั้งนั้นเลย..
  14. Siambrandname Webmaster
    สวัสดีครับ คุณ wnonach จากกระทู้นี้ของคุณ wnonach เพิ่มเพลย์ลิสต์นี้อีกเพลย์ลิสต้ แล้วนะครับ ไปฟังกันได้เพลินเลยครับ sbnTownMovieSong

ส่วนกระทู้อื่นๆ มีเพื่อนมาเติมเพลงใหม่ๆ อีกหลายเพลง ค้างไว้ก่อนนะครับ แล้วจะมาเติมให้ครบทุกเพลงในแต่ละเพลย์ลิสต์ที่เปิดไว้ครับ เพื่อนๆ จะได้หาฟังกันได้ง่ายๆ

ขอบคุณครับ
  15. Euphrates
    Euphrates
    sbnTownMovieSong<--Click เพื่อฟังเพลงจากระทู้ รวมเพลงไพเราะจากแผ่นฟิล์ม...

ถูกใจมากๆ ค่ะ ที่คุณ
    Webmaster ทำเพลย์ลิสตเพลงจากกระทู้นี้ด้วย ขอบคุณค่า
Results 1 to 15 of 15