ปีใหม่ไปรับสิ่งงดงามเที่เขาค้อ เพชรบูรณ์

1. wawe
    wawe

ช่วงปีใหม่พี่ได้ไปเที่ยวที่เขาค้อ และมีโอกาสไปพระตำหนักเขาค้อ และสถานปฏิบัตธรรมผาซ่อนแก้วในอดีตหรือวัดพระธาตุผาแก้วปัจจุบัน ทำให้คิดว่าปีนี้ต้องมีชีวิตที่งดงามเหมือนบรรยากาศที่ได้ไปสัมผัสมา ลองชมนะคะ
  2. wawe
    wawe
    ดอกไม้นานาพรรณในสวนของพระตำหนักเขาค้อค่ะ

3. wawe
    wawe
  4. wawe
    wawe
  5. wawe
    wawe
    ต่อไปที่วัดพระธาตุผาแก้วนะคะ ซึ่งสวยสดงดงามทุก ๆ มุมมองเลยค่ะ

6. wawe
    wawe
  7. wawe
    wawe

ขอบคุณนะคะที่แวะเข้ามาเยี่ยมชม อย่างน้อยก็ขอให้ภาพสวย ๆ นี้มีส่วนให้ทุก ๆ ท่านมีความสุข สดชื่น สมหวัง ตลอดปีตลอดไปนี้วาระปีใหม่นี้ด้วยค่ะ
  8. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขอบคุณป้า wawe มากครับ ที่นำรูปสวยมาแบ่งปัน ปีใหม่ไปเที่ยวแล้วยังมาเพื่อแผ่ความสุขแถมคำอวยพรให้คนที่นี่ด้วย ขอบคุณมากครับ
  9. wawe
    wawe
    ขอบคุณเว็บมาสเตอร์ที่แวะมาเยี่ยมเยียนนะคะ
  10. Nakderntang
    Nakderntang
    งดงาม มาก ทุกภาพ ค่ะ (ทุกภาพ จริง ๆ )

สดชื่น ผ่อนคลาย วิจิตร งดงาม

ขอบคุณ คุณป้า wawe มากนะคะ
    ที่นำมาแบ่งปัน ขอให้ความสุข คืนกลับไปที่ผู้ให้ด้วยค่ะ
    (ขออนุญาตเรียก คุณป้านะคะ)

ภาพที่ 6 ดอกไม้สีม่วง น่าจะใช่ดอกลาเวนเดอร์รึเปล่าคะ
    ถ้าใช่ ไม่คิดว่าปลูกในเมืองไทยได้ด้วยค่ะ

อยากไปสัมผัส ดอมดม บ้างค่ะ
  11. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    โอ๋
    ไปเที่ยวเขาค้อมาหรอครับ
    เคยไปมาเมื่อ 4 ปีที่แล้ว ไปถึงพระตำหนักร. 4 (มั่ง)
    แต่ยังไม่เคยเห็น สถานปฏิบัตธรรมเลยครับ

ที่จำได้แม่นๆ
    ก็น่าจะเป็น อนุสาวรีย์ของนักรบเข้าค้อ ตรงนั้นวิวสวยมาก
    ^ ^
    ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันครับ
    และก็สวัสดีปีใหม่ด้วยครับ
    ส.ค.ส 2554
  12. wawe
    wawe
    @ Nakderntang ยินดีค่ะ จะเรียกป้า หรือย่าก็ได้นะคะ เพราะมีหลานแล้วค่ะ สำหรับดอกสีม่วงคงไม่ใช่ลาเวนเดอร์นะคะ เพราะว่าลาเวนเดอร์ใบมันจะเล็กกว่านี้นะคะ
    @iDnOuSe4 สำหรับเขาค้อจะมีสถานที่ท่องเที่ยวที่น่าสนใจหลายที่มาก ๆ แต่ละที่ก็มีจะดีเด่นต่างกันค่ะ ไร่ บี เอ็น เขาค้อ
    อนุสาวรีย์จีนฮ่อ ฐานอิทธิ ( พิพิธภัณฑ์อาวุธ )อนุสรณ์สถานผู้เสียสละ เจดีย์พระบรมสารีริกธาตุ เขาค้อ
    หอสมุดนานาชาติ เขาค้อ พระตําหนักเขาค้อ อ่างเก็บน้ำรัตนัย น้ำตกศรีดิษฐ์ สวนสัตว์เปิด เขาค้อ เนินมหัศจรรย์ สำหรับผาซ่อนแก้วก็เริ่มก่อสร้างเมื่อปี สองพันห้าร้อยสี่สิบเจ็ดค่ะ
  13. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    @ Nakderntang ยินดีค่ะ จะเรียกป้า หรือย่าก็ได้นะคะ เพราะมีหลานแล้วค่ะ สำหรับดอกสีม่วงคงไม่ใช่ลาเวนเดอร์นะคะ เพราะว่าลาเวนเดอร์ใบมันจะเล็กกว่านี้นะคะ
    @iDnOuSe4 สำหรับเขาค้อจะมีสถานที่ท่องเที่ยวที่น่าสนใจหลายที่มาก ๆ แต่ละที่ก็มีจะดีเด่นต่างกันค่ะ ไร่ บี เอ็น เขาค้อ
    อนุสาวรีย์จีนฮ่อ ฐานอิทธิ ( พิพิธภัณฑ์อาวุธ )อนุสรณ์สถานผู้เสียสละ เจดีย์พระบรมสารีริกธาตุ เขาค้อ
    หอสมุดนานาชาติ เขาค้อ พระตําหนักเขาค้อ อ่างเก็บน้ำรัตนัย น้ำตกศรีดิษฐ์ สวนสัตว์เปิด เขาค้อ เนินมหัศจรรย์ สำหรับผาซ่อนแก้วก็เริ่มก่อสร้างเมื่อปี สองพันห้าร้อยสี่สิบเจ็ดค่ะ
    ว้าว ว่างๆ ไปเที่ยวอีกดีกว่า
    ขอบคุณที่เข้ามาให้ความรู้นะครับ
    ได้ข่าวว่าปีใหม่ที่ผ่านมารถติดยาวเลยนิครับ ^ ^
  14. paruai
    paruai
    ไปที่เดียวกันเลยครับ
  15. wawe
    wawe
    @iDnOuSe4 พอดีไปวันที่สอง รถก็ซา ๆ ลงมากเลยค่ะ สอบถามร้านอาหารแถวนั้นบอกคนเยอะมาก ๆ ว่าง ๆ ลองไปเที่ยวอีกนะคะ
    @paruai ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชม และดีใจที่ได้สัมผัสบรรยากาศสวยเหมือนกัน นำรูปมาแบ่งปันกันได้นะคะ
  16. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    @iDnOuSe4 พอดีไปวันที่สอง รถก็ซา ๆ ลงมากเลยค่ะ สอบถามร้านอาหารแถวนั้นบอกคนเยอะมาก ๆ ว่าง ๆ ลองไปเที่ยวอีกนะคะ
    @paruai ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชม และดีใจที่ได้สัมผัสบรรยากาศสวยเหมือนกัน นำรูปมาแบ่งปันกันได้นะคะ
    ขอบคุณครับ ไว้จะไปเที่ยวอีกแน่นอนครับ
  17. oh_ic
    oh_ic
    แวะเข้ามาสวัสดีปีใหม่พี่แหววค่ะ :d
    ขอให้สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทองนะคะ

ขอบคุณที่เก็บภาพสวยมาฝากกันนะคะ ยังสวยทั้งคนทั้งดอกไม้เหมือนเดิมเลยค่ะ
  18. wawe
    wawe
    ขอบคุณคุณโอ๋ เช่นกันค่ะ ขอให้พรนี้กลับไปร้อยเท่าพันทวีนะคะ
  19. bookerian
    bookerian
    วัดพระธาตุผาแก้วสวยนะคะ สถาปัตยกรรมแปลกตา ไม่เคยเห็นเลยค่ะ
    ดอกไม้ก็สวยทั้งนั้นเลย สงสัยคุณ wawe จะชอบดอกไม้ เห็นไปเที่ยวก็จะมีรูปดอกไม้มาฝากบ่อยๆ^^

ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะคะ
  20. itasian
    itasian
    ขอบคุณ พี่ wawe สำหรับ รูปสวยๆ ครับ
    บรรยากาศคงเย็นสบาย สงบ น่าอยู่ แวดล้อมด้วยดอกไม้งาม

ไว้มีโอกาสจะได้ชวนคนรักไปเที่ยวกันครับ
  21. PO
    PO
    บรรยากาศดีมากๆ

บางรูป เหมือนไม่ใช่เมืองไทยเลย

วิวสวยมากกกๆค่ะ ดูสงบ สบายตา สดชื่นตามเลย

ขอบคุณที่นำสิ่งดีๆมาฝากกันเสมอนะค้า ^^

สวัสดีปีใหม่ด้วยคนค่า ^^
  22. wawe
    wawe
    ขอบคุณนะคะที่เข้ามาเยี่ยมชม@bookerian ผู้หญิงกับดอกไม้ค่ะทำให้ดูแล้วมีความสุข สดชื่นนะคะ
    @ เบิ้ม ว่าง ๆ ไปเที่ยวนะคะ บรรยากาศจะทำให้รักกันมากขึ้นเพราะความงดงามของธรรมชาติช่างสุข สงบจริง ๆ ค่ะ
    @PO ถ้าได้ไปสัมผัสแล้วจะเหมือนคำนิยามของอำเภอเขาค้อว่า ไปเขาค้อหนึ่งวันอายุยืนหนึ่งปีเลยค่ะ
  23. wnonach
    wnonach
    โอ้ว สวยมากๆค่ะพี่แหววขา ร่มรื่นดีจัง สวยยยยยยยยยยยยยย ขอบคุณนะคะที่นำมาฝาก

คิดถึงพี่แหววนะคะ :-))
Results 1 to 23 of 23